Xin Tư vấn so sánh: Creative Labs GigaWorks T3 và Bose Companion 3 Series II

Hampton

Active Member
Nhờ các Bạn , nếu đã dùng 2 bộ Loa dưới đây, Xin vui lòng cho biết ý kiến .

Cám ơn ACE nhiều .

1 - Creative Labs GigaWorks T3

[/URL][/IMG]

2 - Bose Companion 3 Series II multimedia speaker system

[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

hieusport1

Ðề: Xin Tư vấn so sánh: Creative Labs GigaWorks T3 và Bose Companion 3 Series II

Bose Companion 3 công suất hơi nhỏ......

NHÂN_JBL

Ðề: Xin Tư vấn so sánh: Creative Labs GigaWorks T3 và Bose Companion 3 Series II

Nói chung đã là loa vi tính thì công suất không quyết định hay hay dở . theo mình bác nên đến CH nào có 2 mẫu loa trên mà test thử xem bác thích gu nào rồi khuâng em nó về thôi .

gmailyahoo

Mình đang sử dụng Creative Labs GigaWorks T3 + Card sound Creative Sound Blaster X-Fi Titanium Fatal1ty Champion + CPU Core i7 . Thiết kế chắc chắn, loa sub ấn tượng. Âm thanh tuyệt vời, tre+bas mạnh mẽ, nghe cực đã so với các dòng loa PC khác cùng loại, mở volume hết max không bị rè hay vở tiếng. Đây là bộ loa thứ hai mình dùng của hãng Cretive, trước dùng con 5.1 nhưng chất âm không bằng con này. Còn bose thì chưa sử dụng, nếu bác ở SG qua Phong Vũ nghe test để so sánh.

minhtai18

Member

Mình có cơ hội so sánh 2 bộ trên nên đánh giá chủ quan như sau:
1 - Creative Labs GigaWorks T3: âm thanh nổi hơn bộ Bose. Tiếng hơi chói.
2 - Bose Companion 3 Series II: tiếng ấm hơn, Bass chắc hơn, phân biệt giữa các tầng âm rõ hơn. Cá nhân mình thích bộ này hơn.
Hai bộ cùng được đánh bằng sound Creative Sound Blaster X-Fi Titanium.

vdung1972

Well-Known Member

Theo mình nghĩ thì Creative Labs GigaWorks T3 không thể so sánh với Bose Companion 3 Series II được, đẳng cấp khác nhau đấy ạ

Hampton

Active Member

Cám ơn các Bạn nhiều nhe .

NHÂN_JBL

Đề cử cho bác em harman/kardon soundsticks 3 giá rẽ mà nghe rất khỏe .

minhtai18

Member

bác Nhân PR dữ quá à=D>

minhta

Mình thì có cơ hội nghe được các dòng của Bose.
Nhưng lại chưa nghe Creative Labs Gigaworks T3 và harman/kardon soundsticks 3 nên không dám đưa ra review cho bạn.

Mình đang dùng Bose Companion 2 series II để nghe nhạc qua laptop và cảm thấy hài lòng xét về giá cả và chất lượng âm thanh.

VAN_LOC

Well-Known Member

Chào bác chủ !
Theo cá nhân mình bác nên chơi Bose Companion 3 Series II .

sieulong

Well-Known Member

mình cũng để một phiếu cho bose companion 3.

Bên trên