Xin Tư Vấn: mua dàn KOK tầm 20 tr

lance

Ngân sách của em chỉ rơi vào 20 tr thôi ạ.Nhà em phòng khoảng 30m2 , vợ chồng em chỉ hát + nghe nhạc trẻ thôi , thỉnh thoảng có đá sang nhạc vàng + dance nhẹ nhàng ạ.
Mong các bác tư vấn với ạ.
Em cũng thích con Arirang 3600 Deluxe A. Xin hỏi là có kén đĩa KOK ko ạ , em chỉ mới tìm hiểu về Âm thanh thôi ạ.Ko biết có loại đầu KOK nào ko dùng đĩa ko ^^
Em xin cám ơn ạ.Ai tư vấn em cũng thanks hết ạ.

JESSIEBO

Active Member
Ðề: Xin Tư Vấn: mua dàn KOK tầm 20 tr

Chào bác,
với diện tích phòng 30m2, bác nên tìm 1 loa KOK công suất tương đối lớn 1 tí và bộ bền ổn định thì hát nghe sẽ ấm và không bị đuối, dùng được lâu dài. Nhu cầu chính của bác là KOK và nghe nhạc trẻ, nhạc dance, vàng thì bác sẽ tìm 1 amply KOK xử lý tốt âm thanh khi nghe nhạc là OK. Còn phần đầu KOK thì những đầu của Arirang phải dùng đĩa nén gần 20.000 bài mới hát KOK được, ngoài ra đầu này cũng dùng được cho đĩa CD, DVD nhưng chớ quá lạm dụng chưc năng đọc đĩa ngoài của e nó, được cái mấy em này chất lượng khá mà giá thành vừa phải, như từ 36 CN khoảng 3 triệu mấy trở lên 3600 là có thể "hót" thoải mái rồi ạh. Còn nếu bác thích nguồn phát KOK không dùng đĩa mà dùng ổ cứng thì chỉ có loại đầu KOK kèm ổ cứng (1T hay 2T) giá thành gấp rưỡi loại đầu Arirang. Trên những tiêu chí trên, mình mạn phép mời bác tham khảo bộ sau :
- Loa BIK BQuesta : Loa BIK là thương hiệu loa chuyên KOK của Nhật, loa này đặc biệt rất bền và lực...
- Amply Boston Audio 3800
- Đầu KOK Arirang 36 CN hay 3600 S
- Mic : Dùng Mic tặng kèm theo đầu hay 1 cây Mic Shure "xịn " là OK.
Rảnh bác ghé mình ca thử vài bài với nhiều loại loa KOK khác nữa cho dễ chọn lựa

Chỉnh sửa lần cuối:

NHÂN_JBL

Bác tham khảo bộ này : boston 1100 or 1300 + arirang 3600 ( deluxe a ,s ) + loa jbl RM1OII + Mic ro shure không dây beta 89 là đủ kinh phí luôn :)) .

lance

Em xin cám ơn 2 bác nhiệt tình tư vấn. Em kết bộ thứ 2 hơn .Nhưng thay amply boston 3800 ạ.

audio&video

Active Member

đầu sonca acnos dùng HDD bây giờ rất tốt bác ah.bác tham khảo loa JBL rm10,BIK,AAD+âmly jaguar 203N,hoặc 203 XG tiếng vang khá mềm mại+em sub và míc nữa là ok góod đó bác

leds7

Member

Phòng 16m2, chơi Bik Speaker BS-330 + boston 1100 có dc không các bác?

JESSIEBO

Active Member

Phòng 16m2, chơi Bik Speaker BS-330 + boston 1100 có dc không các bác?
Quá tốt bác, BIK treb nhuyễn, mid dày, bass lực và BIK khá bền cho kinh doanh KOK, treb khá ổn định, chịu đươc "hú hí"...

Bên trên