Xin tư vấn một bộ Karaoke&TV tặng bộ đội biên phòng.

Killua007-GVN

Xin chào các bác, em ở BĐH chương trình Áo ấm biên cương.
Áo ấm biên cương | Facebook
Domain Name

Sắp tới bọn em có chương trình lên thăm và tặng quà đồng bào - bộ đội ở xã Cô Ba - huyện Bảo Lạc - Cao Bằng: CÔ BA ƠI CÔ BA | Facebook
Gọi điện lên cái Đồn Biên phòng Cô Ba (Bảo Lạc, Cao Bằng), nghe rất là gái, tưởng như có những 3 cô, chân có thể không dài, nhưng ít nhất cũng là... cô (nghe cứ rờn rợn sau lưng, kiểu thiêng thiêng thế nào ấy), thông báo Kế hoạch - Chương trình của Áo ấm Biên cương, mang hàng lên cho hơn 500 đứa lít nhít.

Đồn phó tên Quang lí nhí: "Em nhận được điện của BCH, biết các anh chị lên rồi ạ!" và thầm thì hỏi lại: "Các anh chị có nhiều vải bạt không?".

Mình ngạc nhiên: "3 điểm trường tranh tre nứa lá, mỗi điểm xin 60m2, nhưng Chương trình duyệt dôi dư thêm, mỗi điểm cả 20m2 mà. Không lo đâu!".

Đồn phó lại ấp úng: "Nếu còn, cho bộ đội tụi em xin thêm ít vải bạt nữa" và kể, khiến mình xót xa:

Chả hiểu thế nào, mà bây giờ mà nhà cửa - doanh trại của Đồn vẫn ở nhà tranh tre nứa lá (đang xây dựng, nhưng đến 2014, kế hoạch giấy tờ mới bảo là xong).

Vách thì bằng tre, bằng gỗ.

Mái thì lợp ngói xi măng, dưới rui mái toàn tre nứa. Nắng chắc nóng lắm, may cái trên này lạnh 4 mùa nên chả biết nóng là gì, chỉ biết sương mây - hơi lạnh luồn qua khe cửa vào quấn quýt với bộ đội, khiến quần áo người ngợm, cả năm chả biết thế nào là khô ráo.

Đã thế, rui mè để lâu, toàn mọt tre, cứ khi nào nằm xuống

giường, là mọt tre trắng phớ lại bay đầy mặt, khiến anh em phải đeo kính, bịt khẩu trang đi ngủ là bình thường...

Quang - Đồn phó tâm sự: Nếu có vải bạt, tụi em chăng trên mái nhà, để được ngủ lành không kính, chẳng khẩu trang. Thêm tý vải bạt nữa, bọc quanh vách cho đỡ lạnh, đêm gọi nhau đi gác - đi tuần tra, cũng đỡ phải nắm tóc, kéo dậy trong giấc ngủ nặng nhọc...

Mình nghe xong, cứ ám ảnh: Tháng 2/1979, Đồn Biên phòng Cô Ba (khi ấy là Đồn Biên phòng Nậm Giải), gần như đã bị xóa phiên hiệu, bởi những người lính trong những túp nhà vách đất, tranh tre nứa lá, đã bắn đến viên đạn cuối cùng, đập đến báng súng cuối cùng, đâm gãy đến ngọn lê cuối cùng, để đánh trả những tên lính Trung Quốc, muốn chiếm đồn và đánh vào sâu trung tâm Bảo Lâm - Bảo Lạc... bao nhiêu năm qua, cuộc sống của những người lính giữ cột mốc biên cương, từng tấc đất địa đầu, vẫn vất vả - gian lao thế sao?..

Và - Hành trình của Áo ấm biên cương, lên Cô Ba của tuần đầu tiên tháng 12/2012 (chuyến thứ 2 trong năm 2012), sẽ có những nghĩa tình miền xuôi, gửi tặng Biên phòng địa đầu cột mốc, từ tấm vải bạt che doanh trại, cho đến con cá khô trong hành trang Tuần tra cột mốc, mảnh chăn ấm cho Tổ công tác nằm trong sương giữ địa bàn cho đến manh giẻ lau súng...

Ai có tấm lòng với bộ đội, giúp thêm cho tụi mình, mua 1 cái tivi - amply - đôi loa, cho bộ đội chúng mình được xem phim, nhìn Truyền hình với.

Cô Ba ơi! Cô Ba!..

Ngoài quà cho đồng bào, bọn em muốn mua tặng đồn BP một bộ dàn karaoke phục vụ tuyên truyền, sinh hoạt và giải trí bao gồm: TV, đôi loa, âm ly, tăng âm, đầu DVD-Karaoke, Mic... nhưng tất cả chỉ khoảng ~10 triệu VNĐ.

Bọn em biết là khó nên mới phải đi nhờ cậy, mong các bác tư vấn giúp, cả chỗ mua tại Hà Nội luôn với ạ.

Cảm ơn các bác nhiều!

thanhnghia_dba

Ðề: Xin tư vấn một bộ Karaoke&TV tặng bộ đội biên phòng.

Đầu karaoke arirang 2.5tr (tặng 2 mic)
ampli arirang 2.5tr
Loa arirang Jan IV 1.8tr
còn lại hơn 3tr đầu tư cho TV (CRT or LCD nhỏ)
Bác nên đầu tư thêm 1 khoản nho nhỏ để lấy luôn LCD32inch

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member
Ủng hộ bác nhiệt tình, cái này rất có ý nghĩa.
Em tiếp xúc với Công an, Bộ đội nhiều nên rất thông cảm với cán bộ chiến sỹ nơi biên cương hải đảo.

chobobo

Member

Hơi khó nếu có cả LCD nhưng nếu bác ko cần khâu hoành tráng thì bác chon Arirang hết đi ạ.Nhưng mua cặp mic xịn xịn tí chứ cái mic Ar ẹ lắm

Black Dragon

Well-Known Member
Theo mình nghĩ có lẽ bác nhờ các bác Hội HDHN xem sao? Có thể ACE HDHN có thể TC quyên góm ủng hộ thêm nữa đó chứ ...

ngocbaosaigonbmt

Well-Known Member

amly+loa bạn chon nanomax giá còn tùy nhưng nên chọn loại dưới 6tr phù hợp với yêu cầu của bạn +đầu ariarang 909sd giá 850k + Lcd 32 akai giá 4,9tr.tổng cọng giá khoãng 1050k.
Lưu ý bạn là tivi lcd32 hiệu Akai là thương hiệu việt màng hình công nghệ LED đấy kiểu dáng rất mõng,đẹp

Hung082012

Hoan nghênh bác chủ trước đã. Theo mình ko mua đồ tàu, bình thường mình đã ghét rồi mà nay lại tặng các anh BĐBP thì phản cảm lắm. Chúc bác chọn được bộ ngon trong tầm giá.

lyteo

Ðề: Re: Xin tư vấn một bộ Karaoke&TV tặng bộ đội biên phòng.

Cái Tivi LCD AKAI 32" ALT-3205 FHD mình thấy bên Trần Anh bán 4T1, cái này ko biết có coi phi qua cổng USB được ko nhỉ? Bạn nào rành cho mình biết với.

trong tầm tiền bác nên chọn mua hảng Airang là tốt nhất.Ampli Arirang 203XG giá khoản 2T5,Đầu Kaoke 5 số Airang AR-36M giá khoản 1T5 loa Arirui2rang T2 Giá khoản 2T2.còn lại tìm mua tv là đươc.

Bên trên