Xin tư vấn cách bố trí loa cho Sony HT-DDW7500

littlefox

Xin chào cả nhà,

Em mới sắm được con Sony HT-DDW7500 và em định mang sang nhà mới và vấn đề là nhà em đang sưa phần thô, em cũng đang làm âm tường cho hệ thống điện.

vấn đề đặt ra là:

1/ Em có nên đi âm tường dây loa? Tại sao?
2/ Em không hiểu biết nhiều về âm thanh nhưng nếu mà cứ để hết 10 cục loa ngay phí trước thì em thấy nó kì kì và cũng không đạt được "7.2" để cho em cái cảm giác chân người đang đi từ phía sau. các bác có nhiều kinh nghiệm xin tư vấn cho em cách xếp bộ loa này, loa nào đằng trước, loa nào đằng sau để em học hỏi với ạ.

Em xin cảm ơn các bác rất nhiều. :-*

Fox

lan806

Well-Known Member
Thứ nhất bạn đừng đi dây âm tường vì sẽ nhiễu và sau này thay dây rất khó, bạn có thể chạy dây trong ống ghen vuông và dùng dính xốp 2 mặt để dán ghen vuông lên tường, không thích thì bóc không ảnh hưởng gì tới tường.
Thứ 2 là giở catalog ra, hãng đã hướng dẫn khá cụ thể về cách bố trí loa rồi, không ai dàn hàng ngang loa phía trước cả, thà không có thì không sao, chứ bày như thế sợ khách tới nhà đánh giá mình ..... :( nó nghĩ trong đầu mà không nói ra mới đau.
Center thì ở trung tâm đối diện mình ngồi, front ở 2 bên, surround ở tầm vai, surrback ở phiá sau, có tới 2 cái sub thì bạn cho front ngồi lên sub cũng được. Còn nhiều cách nữa bạn tuỳ ý bố trí.
Chúc vui.

welldone

Well-Known Member
Ðề: Re: Xin tư vấn cách bố trí loa cho Sony HT-DDW7500

Thứ nhất bạn đừng đi dây âm tường vì sẽ nhiễu và sau này thay dây rất khó, bạn có thể chạy dây trong ống ghen vuông và dùng dính xốp 2 mặt để dán ghen vuông lên tường, không thích thì bóc không ảnh hưởng gì tới tường.
Thứ 2 là giở catalog ra, hãng đã hướng dẫn khá cụ thể về cách bố trí loa rồi, không ai dàn hàng ngang loa phía trước cả, thà không có thì không sao, chứ bày như thế sợ khách tới nhà đánh giá mình ..... :( nó nghĩ trong đầu mà không nói ra mới đau.
Center thì ở trung tâm đối diện mình ngồi, front ở 2 bên, surround ở tầm vai, surrback ở phiá sau, có tới 2 cái sub thì bạn cho front ngồi lên sub cũng được. Còn nhiều cách nữa bạn tuỳ ý bố trí.
Chúc vui.
Mình đồng ý với bác này...đi dây ko nhất thiết âm tường, bất tiện....cứ ống vuông dẹp, lấy keo 2 mặt dán dính là okie

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn cách bố trí loa cho Sony HT-DDW7500

h này vẫn còn có người mua con tan nát tình làng nghĩa xóm này ah X_X

hoangtq

Well-Known Member

Bộ tan nát tình làng nghĩa xóm này bữa trc em có nghe ở nhà 1 bác rồi, nói chung là k bồ kết lắm, có lẽ hơi mắc so với công hiệu nó mang lại, cũng có thể do phòng ốc của bác mà em nghe rộng quá nên k phê ...

Bác chủ cứ căn theo phòng ốc nhà bác và catalogue hướng dẫn là lắp đặt ok thôi mà

littlefox

Cho em hoi neu nhu khong mua bo nay thi nen mua bo nao trong tam tien 14 trieu? Em dang tinh sam 1 dan khac o nha cu. Em chu yeu xem phim va nghe nhac newage,instrumental va jazz.

Cam on cac ba. Sorry la em dung phoen nen kg contieng viet

Nghia_PMT

Well-Known Member

Tầm tiền bác chủ thì Denon 1311 Xp thôi

SonyNguyen

Active Member
Ðề: Re: Xin tư vấn cách bố trí loa cho Sony HT-DDW7500

có tới 2 cái sub thì bạn cho front ngồi lên sub cũng được. Còn nhiều cách nữa bạn tuỳ ý bố trí.
Chúc vui.[/QUOTE]

coi chừng loa front chơi thú nhún,sub táng mạnh quá front té xỉu:)):))
Dây loa nhỏ tí ti thì âm tường làm gì làm ống gen vuông như bác Lan806 nói là OK

Bên trên