Xin tư vấn bộ Kraoke tầm giá dưới 20 triệu ah!!!

E biết trên các Bác đã có nhiều bài tư vấn về dàn Karaoke gia đình rùi, nhưng E muốn xin tư vấn 1 bộ gần nhất với nhu cầu của mình và update những thiết bị mới trong thời gian hiện tại nên gửi đề tài mới, mong các Bác ghé qua tư vấn giúp E !!!
Phòng hát tầm 12m2, nguồn phát Karaoke E tính dùng PC vì ra ngoài hát toàn thấy người ta dùng phần mềm hát Karaoke chạy trên PC, khả năng update bài mới chắc dễ dàng hơn. Cũng xin hỏi luôn các Bác nguồn Karaoke trên mạng có dễ kiếm không ah?
Như vậy là tầm 20 triệu E đầu tư cho amly, loa, mixer, equalizer, mic...
Cảm ơn các Bác !!! : )

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Xin tư vấn bộ Kraoke tầm giá dưới 20 triệu ah!!!

Bác tham khảo Boston PA 1100 SV II + Wharfedale 3190 ( Bose 301 V ) + Mic Shure PG 58 ( Wharfedale 4.0S ) .

dienmaysonha

Jaguar cũng hát hay lắm bác ạ nếu nó ghép với loa Boston Acoutics thì khỏi chê cộng với Mic Guiness được bảo hành nữa

Trời ơi! Karaoke hình như không được các Bác quan tâm lắm nên bài của E trôi xuống sâu quá : (

KaraOke chủ yếu là nền nhạc và tiếng Ca của mình sao cho hợp .

Bác nói vậy nghĩa là thiết bị ở đây không phải yếu tố quyết định nhiều phải không ah? Như phần tư vấn của Bác thì E thấy chưa có mixer, equalizer. Bác có thể tư vấn giúp E nên chọn mixer, equalizer loại nào được không ah?

JESSIEBO

Active Member

Chào bác Đức,
Một amply 2 kênh , hay receiver chỉ phục vụ cho nhu cầu nghe nhạc và xem phim, nay bác muốn KOK, và dùng chung loa, tận dụng lại amply hay receiver thì bác mới phải sắm thêm 1 Mixer và 1 Equalizer : Mixer để trộn nhạc và lời ca, nói chung là có chỗ để gắm Micro vào; còn Equalizer là để tăng bass, treb theo ý muốn nhằm tạo cảm giác mạnh mẽ, màu mè như âm thanh sân khấu (vì amply và receiver thường mang lại âm thanh thực còn khi qua Equalizer thì âm thanh đã bị "giả" hóa rồi, nhưng khi KOK thì gia giả thế mà hay, chứ thực quá thì giọng ca người bình thường như ta cũng đáng bị bỏ chạy... mất dép).
Do đó, đối với 1 amply chuyên trị KOK thì trong ấy đã bao gồm tất cả rồi : Công suất để đẩy loa ( dàn pro thì đây là phần Pow), Mixer, Equalizer và cả Echo rồi, do đó bác sắm 1 amply chuyên trị KOK như thế này là rất tiện dụng rồi, sau này trình độ chỉnh chọt nâng cao khi ấy bác chơi dàn pro thì chỉnh mới hay được.
Còn về loa, bác đã có loa đứng rồi, thì dàn KOK này, bác nên treo loa lên cao KOK sẽ hay hơn, bác có thể tận dụng lại cái sub của dàn xem phim để hổ trợ cho phần KOK luôn. Vài dòng chia sẻ . Thân

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác nói vậy nghĩa là thiết bị ở đây không phải yếu tố quyết định nhiều phải không ah? Như phần tư vấn của Bác thì E thấy chưa có mixer, equalizer. Bác có thể tư vấn giúp E nên chọn mixer, equalizer loại nào được không ah?

Với cấu hình trên là chuẩn rồi bác . Rãnh ghé CH mình tham khảo nhé . Trước khi ghé nhớ Call mình nhé .

dh201hy

Well-Known Member

Bác Lộc tư vấn vậy là chuẩn rồi. Đó là kok thông dụng nhất. Boston 1100 nó là amply tích hợp (mixer, EQ, pow) luôn rồi còn gì nữa

Bên trên