Xin mọi người tư vấn dùm dàn karaoke + nghe nhạc gấp gấp

quang50

tình hình là mình tính sắm dàn karaoke va nghe nhạc 2 trong 1 được bên bán hàng tư vấn 2 bộ xin mọi người xem thử có ổn không??mình đã đặt cọc nên nhờ mọi người tư vân gấp dùm...xin chân thành came ơn....
jamo s608 + amli Boston 3800 + aỉang 4500 + micro shick v820 = 25tr200n

JBL ES90 + am li boston 3800 + ariang 4500 + micro v820 = 32tr

Xin mọi người tư vấn giúp nếu mình chọn jamo + denon 591 và thêm cen+sur đồng bộ jamo để xem phim HD luôn la thành kara+nghe nhạc+xem phim (3in1) thì có ổn không??hay là nên nhạc và kara thôi??
mình không rành nên chỉ dựa vào sự tư vấn của bên bán hàng nên còn băn khoăn quá.....

quang50

Ðề: Xin mọi người tư vấn dùm gấp gấp

Con Ampli Boston 3800 công suất to, chuyên KOK thì đc, tuột xuống con 591 7.1 nhưng CS thấp, kéo S608 không xong mà KOK cũng ko ổn.
Nếu nghe nhạc và KOK bác tham khảo AMP KOK Boston PA 3300K, hoặc Jarguar PA-604, không nên chơi PA-3800.
Airang thì thêm một chút chơi 3600Deluxe A, tầm 5t4 ~ 5t7.

nếu mình mua trọn bộ 5.1 của jamo s608 + boston PA 3300K + aỉang 3600 thì phải mua âmly nào vừa xem phim+nghe nhạc+kara luôn cho ổn?xin cảm ơn

quang50

Không được.
Boston PA-3300K là amp KOK.
3 trong 1 vẫn chơi được, nhưng chất lượng sẽ tuột thê thảm
Muốn KOK, xem phim nghe nhạc cùng thì dùng cấu hình sau:
- Bộ loa 5.1 (Jamo S608 chỉ có Front thôi, cen sur lấy từ bộ S606 ) bộ loa nghe, xem và ca :-SS
- Ampli đa kênh ( denon 591, Yamaha RX-V667, Onkyo TX-SR608)
- Mixer Guiness F-330
- Đầu Arirang 3600 Deluxe A
- Micro Shure PG48 hoặc BMB NKN-300
- Đầu phát cho phim nhạc

Chất lượng KOK sẽ không bằng AMP Boston đc, kể cả khi bác dùng mixer của boston cũng vậy, Ampli denon hay Onkyo công suất có thể bằng nhưng mang đi hát vẫn không bằng của ampli KOK.

bộ dàn do bạn đưa ra là dùng được 3in1 luôn rồi phải không??tổng chi phí của nó bao nhiêu bạn có biết kô?néu được bạn cho mình xin tổng chi phí luôn nha...cảm ơn sự tư vấn nhiệt tình của bạn lắm

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Xin mọi người tư vấn dùm dàn karaoke + nghe nhạc gấp gấp

Bác tham khảo bộ 3 in 1 . Denon AVR 1611 + Jamo S 418 ( cao chút S606 , S 608 , C607 )HCS + Sub Ya 515 + Mixer + Ariang 3600 S .
@Bác chủ rãnh rổi ghé CH mình chơi thử nhé .

JESSIEBO

Active Member

Chào bác Quang,
Với nhu cầu 3 trong 1 không quá khó cho việc chọn lựa 1 dàn ưng ý . Về loa, S608 phù hợp cho nhu cầu KOK, xem phim, nghe nhạc , tuy nhiên, em này KOK và xem phim thì hay hơn nghe nhạc bằng em nó.
Tuy nhiên với tài chính có hạn, bác có thể chọn em ấy để gửi trọn tâm tình là OK đó.
Muốn xem 5.1 thì bác sử dụng thêm cen sur và nhất thiết phải sắm 1 receiver. Nói về receiver, DENON 1611 sản xuất cho thị trường Châu Á, DENON 591 sản xuất cho thị trường Mỹ nên về lực thì em nhận định là 591 lực hơn 1611, chưa nói đến chất lượng vì tiêu chuẩn của thị trường Mỹ khắc khe hơn thị trường Châu Á, điển hình là bác nào đã dùng Bộ dàn DENON 390 thì không chê được chất lượng của em nó, trong khi 1311xp thì bị tình trạng treo máy hàng loạt và lỗi memory set up. Do đó , về lựa chọn , bác nên lấy DENON 591. Sau là thêm 1 em sub Jamo cho đồng bộ là OK
Mixer thì dễ phối ghép rồi.
Tuy nhiên, với lựa chọn ES 90 + Amply 3800 thi được gì :
- Đó là chất lượng KOK hay nhất, sau đến là nghe nhạc. KOK và nghe nhạc thì ES 90 hơn S608 giống như SH và Airblade vậy. Nếu muốn nghe nhạc thật hay bác nên dùng với amply 2 kênh HK 3490, sau đó thì dùng thêm 1 em Mixer để KOK. Trường hợp này nếu bác rất ít xem phim , ví dụ 2,3 tháng mới xem 1 bộ phim thôi.
Chúc bác vui với lựa chọn của mình. Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

audio&video

Active Member

theo em bác làm bộ jamo s 608 ghép với denon 1611 +mixer tốt +sub yamaha 515 +đầu karaoke vietktv 1.0tb +đôi mix tốt là ok bác ah.nếu rảnh bác ghé qua em nghe thử.thân mời.

quang50

Chào bác Quang,
Với nhu cầu 3 trong 1 không quá khó cho việc chọn lựa 1 dàn ưng ý . Về loa, S608 phù hợp cho nhu cầu KOK, xem phim, nghe nhạc , tuy nhiên, em này KOK và xem phim thì hay hơn nghe nhạc bằng em nó.
Tuy nhiên với tài chính có hạn, bác có thể chọn em ấy để gửi trọn tâm tình là OK đó.
Muốn xem 5.1 thì bác sử dụng thêm cen sur và nhất thiết phải sắm 1 receiver. Nói về receiver, DENON 1611 sản xuất cho thị trường Châu Á, DENON 591 sản xuất cho thị trường Mỹ nên về lực thì em nhận định là 591 lực hơn 1611, chưa nói đến chất lượng vì tiêu chuẩn của thị trường Mỹ khắc khe hơn thị trường Châu Á, điển hình là bác nào đã dùng Bộ dàn DENON 390 thì không chê được chất lượng của em nó, trong khi 1311xp thì bị tình trạng treo máy hàng loạt và lỗi memory set up. Do đó , về lựa chọn , bác nên lấy DENON 591. Sau là thêm 1 em sub Jamo cho đồng bộ là OK
Mixer thì dễ phối ghép rồi.
Tuy nhiên, với lựa chọn ES 90 + Amply 3800 thi được gì :
- Đó là chất lượng KOK hay nhất, sau đến là nghe nhạc. KOK và nghe nhạc thì ES 90 hơn S608 giống như SH và Airblade vậy. Nếu muốn nghe nhạc thật hay bác nên dùng với amply 2 kênh HK 3490, sau đó thì dùng thêm 1 em Mixer để KOK. Trường hợp này nếu bác rất ít xem phim , ví dụ 2,3 tháng mới xem 1 bộ phim thôi.
Chúc bác vui với lựa chọn của mình. Thân

vậy nếu chọn ES90 thi phải phối ghép với sen+sur nào và reciver nào va mixer nào để thỏa man được nhu cầu 3in1 của mình??xin cảm ơn

quang50

Bác tham khảo bộ 3 in 1 . Denon AVR 1611 + Jamo S 418 ( cao chút S606 , S 608 , C607 )HCS + Sub Ya 515 + Mixer + Ariang 3600 S .
@Bác chủ rãnh rổi ghé CH mình chơi thử nhé .

xin cảm ơn bạn đã tư vấn dùm mình

lehoang40

Theo mình thì bác chủ nên tách hẳng Karaoke ra một bộ riêng, 3 trong 1 kiểu này không ổn tí nào cả (cái này mình từng làm rồi bác).
Nói là tách riêng chứ thật ra thì chỉ thêm 1 amply Karaoke thôi (đầu Karaoke thì dù gì cũng phải có, loa thì xài chung), chịu khó cắm rút thôi.
Loa Jamo S608 hay JBL L90 đều tốt cho cả phần nghe nhạc và xem phim, nhưng Receiver kéo nên đầu tư loại lớn tầm 100wpc trở lên đánh nó mới có lực được, 1611 thì chỉ nên đi với Jamo S416 thôi.

quang50

theo em bác làm bộ jamo s 608 ghép với denon 1611 +mixer tốt +sub yamaha 515 +đầu karaoke vietktv 1.0tb +đôi mix tốt là ok bác ah.nếu rảnh bác ghé qua em nghe thử.thân mời.

xin cảm ơn bạn đã tư vấn dùm mình

NHÂN_JBL

tình hình là mình tính sắm dàn karaoke va nghe nhạc 2 trong 1 được bên bán hàng tư vấn 2 bộ xin mọi người xem thử có ổn không??mình đã đặt cọc nên nhờ mọi người tư vân gấp dùm...xin chân thành came ơn....
jamo s608 + amli Boston 3800 + aỉang 4500 + micro shick v820 = 25tr200n

JBL ES90 + am li boston 3800 + ariang 4500 + micro v820 = 32tr

Xin mọi người tư vấn giúp nếu mình chọn jamo + denon 591 và thêm cen+sur đồng bộ jamo để xem phim HD luôn la thành kara+nghe nhạc+xem phim (3in1) thì có ổn không??hay là nên nhạc và kara thôi??
mình không rành nên chỉ dựa vào sự tư vấn của bên bán hàng nên còn băn khoăn quá.....

ES 90 KOK hay nhạc gì cũng hay hơn dàn jamo ở trên . đầu arirang nên chon 3600 deluxe A hay 3600 S ( đời mới ) âm thanh hay hơn con 4500 . nếu bác muốn xem phim nữa thì bác phải chọn avr thay cho ampli boston rồi mua một cái mixer sau đó bổ sung sub + center + real .

JESSIEBO

Active Member

vậy nếu chọn ES90 thi phải phối ghép với sen+sur nào và reciver nào va mixer nào để thỏa man được nhu cầu 3in1 của mình??xin cảm ơn

Nếu chọn ES 90 thì bác sắm em receiver DENON 891 + CEN JBL ES 25C + Sur JBL ES 10 + Sub ES 250 thì nghe nhạc , xem phim là tuyệt cú mèo luôn. Vấn đề duy nhất ở dàn này là "thóc lúa" của bác thôi, bác phải tăng đầu tư lên kha khá đấy, nhưng cái được là "chất lượng " và sau này khỏi lăn tăn chuyện nâng cấp.
Muốn KOK thì khá đơn giản bác chỉ cần sắm 1 em amply KOK Bn 1200 hoặc Boston 1020(nếu theo ý bác lehoang là khi KOK bác tháo dây loa cắm qua amply kok còn xem phim, nghe nhạc thì cắm dây loa trở lại vào receiver DENON))
Còn bác không muốn cắm rút thì sắm 1 em Mixer Boston là KOK thoải mái thôi. Bản thân mình nhận định thế này, khi KOK bằng amply KOK Hàn Quốc, âm thanh nghe có vẻ hơi giả tạo, tức là bass, treb, mid gì cũng được đẩy lên hết mức, giọng hát thì dày hơn, trầm hơn, hoặc thanh hơn, còn KOK qua amply /receiver + Mixer thì phần nhạc nền có vẻ tự nhiên, chân thực hơn,uyển chuyển hơn và như thế thì không "nịnh tai" rồi, tức là giọng hát ta thế nào thì ra thế ấy, thêm vào là echo tạo tiếng vang cho giọng hát thôi.
Thân. ý kiến bác chủ thế nào chia sẻ luôn nhé.

davidhand

Moderator

Theo e bác chủ có thể đầu tư như sau:
- Đầu KOK Arirang: 3tr, nhiều lựa chọn trong tầm giá.
- Receiver Denon 2nd 5 - 7tr.
- Loa: S606 or S608 nguyên bộ khoảng 10tr.
- Sub Y515. 5 - 6tr.
- Mixer: 2tr.
- Micro: Audix OM2 1 cặp 5tr.
Bộ này đạt tiêu chí 3 trong 1, hát rất hay đấy ạ. Nhà e cũng đang chơi kiểu này cho gọn, các chiến hữu đến hát hò thấy khen hay hơn ngoài tiệm. :)
Amp KOK ghép với Jamo không cẩn thận là đi luôn bộ treb đấy ạ vì công suất thường khá lớn.
Chúc bác chọn được bộ như ý!

quang50

Mình đã mua rồi ES90+Boston 3800+Ariag 3600S+ micro Shure V820=31tr mình lá dạng a ma tơ về nghe nhạc va hò hát nên phó mặc túi tiền cho bên bán hàng
các bạn thử xem cấu hình và giá cả có ổn không??chủ yếu mua về là để làm quà cho Bà Đầm của mình thôi...còn niềm đam mê HD mới nhen nhóm đành phải tam gác lại thôi vì tài chính đã cạn kiệt...dù sao cũng chân thành cám ơn những lời tư vấn nhiệt tình của các bạn...

quangvinh41

Chào Cả nhà!

Moi nguoi cho mình hỏi ké với mình đang sài dàn Sony 7600 bay giờ mình muốn sử dụng dàn này để Hát KARAOKE thì Có được Không,Neu được thì Phải cần Thêm Những Gì Mình Chỉ có 12tr thoi.

Bác tham khảo Loa Font Polkaudio TSi 400 ... hát rất + xem phim + nghe nhạc đều Ok !

Bên trên