Xin kinh nghiệm chỉnh Receiver Denon kết hợp với loa Jamo

justbenice

Moderator
Vừa rồi em cố gắng hết sức cuối cùng cũng mua được 1 bộ receiver Denon 2309 và loa Jamo C407 . Tuy nhiên Tình hình là sau 3,4 ngày mày mò chỉnh chọt nhưng em vẫn chưa thể chỉnh âm thanh theo ý muốn của mình được. Nhất là phần nghe nhạc bằng 2 loa c407 front. Vậy bác nào có kinh nghiệm với receiver Denon khi kết hợp với front Jamo + sub Jamo thì xin tư vấn cho em 1 chút về cách chỉnh chế độ , chỉnh bass treble . Hiện giờ xem phim thì tạm ok vì âm thanh phim ảnh nói chung chủ yếu là hiệu ứng surround. Còn nghe nhạc thì tuy tiếng rất trong nhưng lại rất thiếu độ chắc của tiếng bass và nói chung là chưa được như mong muốn lắm.
Cấu hình của em như sau :

DVD player : Sony K880P
Receiver : Denon 2309
Front : C407
Sub : S300
Dây loa em dùng loại Zip2 của MIT ( mỹ) , dây tín hiệu vào em dùng optical.
Phòng em dài 10m , 2 loa front , amply , sub để ở đầu phòng , em ngồi nghe nhạc cách loa tầm 2.5 mét .
Em rất mong nhận được những lời tư vấn cũng như đóng góp của các bác để có thêm kinh nghiệm chỉnh âm thanh . Sẵn sàng mời các bác 1 chầu cafe để thay lời cảm ơn.

luciano

Active Member
Ðề: Xin kinh nghiệm chỉnh Receiver Denon kết hợp với loa Jamo

bác cho em cái địa chỉ để em qua giao lưu học hỏi nảo??? :D, biết đâu chọc tùm lum nó phát ra thì seo??

Thế Anh

Đã bảo cái Đ/c justbenice này không nghe.

Đồ Audio nếu ko chỉnh được thì phải kêu người đến. Nó có phải đồ vi tính đâu mà cứ làm theo hướng dẫn là được.

Gọi luca đến đi là vừa.

justbenice

Moderator

hehe, tại mình thích tự làm cho có thêm kinh nghiệm đó mà. BTW , mình đã pm nhờ bác lucciano. nhờ bác í sang cho mình học hỏi vậy.

zukick

Đã bảo cái Đ/c justbenice này không nghe.

Đồ Audio nếu ko chỉnh được thì phải kêu người đến. Nó có phải đồ vi tính đâu mà cứ làm theo hướng dẫn là được.

Gọi luca đến đi là vừa.

Các bác cứ làm như là cao thủ thì sẵn lắm í. Em ở vùng sâu vùng xa thì cao thủ đâu ra mà vời cao thủ đến ~X(

Em cũng vừa mua con Denon 1910, cho oánh với bộ Klipsch F3. Nói chung xem phim nghe nhạc đều ổn trong tầm ... tai của em. Mỗi tội em không làm sao giảm volume cho nó nhỏ đi được các bác ạ, mặc dù đã bấm hết tất cả các nút có thể bấm trên receiver và điều khiển. Volume thì ở chế độ min rồi mà loa nó vẫn oánh cho %-( =)) rung rinh hết cả bàn cả ghế trong phòng các bác ạ. Há há.

Em toàn xem phim action tầm 11 đến 12h đêm mà tình hình âm thanh thế này thì không phải là tan nát tình làng nghĩa xóm nữa mà sắp bị cả làng xúm vào vây đánh mất. Các bác xem thế nào điều trị giúp em với ạ :((

Cực chẳng đã em phai cắm tai nghe vào, nhưng đau cái là lại chỉ nghe được mỗi 1 tai, còn tai kia thì nó ra tiếng ở ... ti vi =))

Các bác tận tình chỉ bảo cho em cái nhé. Đừng chê em dốt đấy. Bị vì ... bị vì ... em dốt thật em xin công nhận.

anhtrai70men

Biết hỏi thế này thì không bị dốt nữa rồi. Tốt nhất đặt vấn đề luôn với bạn luciano nhờ tư vấn giúp đỡ trên diễn đàn luôn, sau khi xong việc thì quả tạ thế nào thì còn tuỳ vào thương lượng. Hiiiiiii

quanghaiphong

Well-Known Member

Tình hình là các bác ko chịu bỏ lệ phí mà...bala

chimenfr

Member

Các bác cứ làm như là cao thủ thì sẵn lắm í. Em ở vùng sâu vùng xa thì cao thủ đâu ra mà vời cao thủ đến ~X(

Em cũng vừa mua con Denon 1910, cho oánh với bộ Klipsch F3. Nói chung xem phim nghe nhạc đều ổn trong tầm ... tai của em. Mỗi tội em không làm sao giảm volume cho nó nhỏ đi được các bác ạ, mặc dù đã bấm hết tất cả các nút có thể bấm trên receiver và điều khiển. Volume thì ở chế độ min rồi mà loa nó vẫn oánh cho %-( =)) rung rinh hết cả bàn cả ghế trong phòng các bác ạ. Há há.

Em toàn xem phim action tầm 11 đến 12h đêm mà tình hình âm thanh thế này thì không phải là tan nát tình làng nghĩa xóm nữa mà sắp bị cả làng xúm vào vây đánh mất. Các bác xem thế nào điều trị giúp em với ạ :((

Cực chẳng đã em phai cắm tai nghe vào, nhưng đau cái là lại chỉ nghe được mỗi 1 tai, còn tai kia thì nó ra tiếng ở ... ti vi =))

Các bác tận tình chỉ bảo cho em cái nhé. Đừng chê em dốt đấy. Bị vì ... bị vì ... em dốt thật em xin công nhận.

Hồi mới mua con Denon với Klipsch em cũng chỉnh tè le mà nó ko ... lên tiếng. Mò lung tung thì nó mới hát

zukick

Tình hình là các bác ko chịu bỏ lệ phí mà...bala

Bác nói nghiêm túc hay đùa đấy? :D

Lệ phí thì không vấn đề mỗi tội trong 4r không thấy box nào là box sửa đài online thôi :D

zukick

Em ở vùng sâu vùng xa thật mà. Chắc là thày Lu không đến được đâu. Thày cứ chỉ trên này xong rồi em send cafe cho thày, em hứa đấy, em không xù độ đâu, cùng lắm là gửi nhầm rượu cho thày thôi >:)

Sáng nay em lại nghịch cố thêm chút nữa. Kết quả là con sub Ya không thấy phát biểu gì nữa cả =))

Bên trên