Xin hỏi về Mic Auto Setup của Onkyo RC180

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Xin hỏi về Mic Auto Setup của Onkyo RC180

bác chủ giải quyết đc rồi mà bác

linhuyen

Active Member

Em đã auto setup và kết quả như sau . Em vào Speaker setup level xem sao thì front left nó set là +0.5db và k/c là 3m còn right thì -1.5db và k/c là 0.8m , centrer thì 0db 2m85, 2 surr -6.5db và k/c là 0.75m , sub -15db và k/c 4m35 bó tay . 2 loa front để ngang nhau cho ra kết quả chênh lệch quá nhiều , sub thì nó để -15db . Em bật phim test thử thì ko nghe thấy sub đánh , đành quay lại chỉnh tay theo cảm nhận he he . À mà nó cắt tần hết các loa là 40HZ nữa (ko hiểu sao ), nó còn bật EQ và Aussde... gì gì đó em ko nhớ , nhưng làm sub ù hơn khi xem phim . Em vào chình cắt tần lên 80Hz và tắt 2 cái kia đi thì hết . Các bác dành mấy các hiệu ứng EQ cho hỏi nó có tác dụng gì vậy ?

oldfriend

Moderator
ko rõ, chắc phải nhờ chuyên gia. Nhưng bản thân đã thử để auto setup vài lần nhưng sau đó toàn phải tự set lại nghe cho hợp tai :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

đương nhiên rồi bác, auto setup xong lúc nào nó cũng để -db và các thông số thường ko như nhau nên bác phải chỉnh tay lại vài thứ như: vol từng kênh, khoảng cách các cặp Fr, Surr, Surrback hay FH cho = nhau. tần số cắt cũng vậy bác xem cặp Fr bác đánh đc thấp nhất bao nhiêu mà set cắt tần cho nó, vd như cặp Front đánh xuống đc 35db theo manual nhà sản xuất loa thì bác cắt cho đánh 40Hz, Cen 55hz thì cho đánh 60Hz, tương tự với các loa còn lại. Sub thì cắt trên AVR và trên Sub 80Hz cho đồng bộ, vol Sub thì mình hay để 0db trên AVR và 50% trên Sub.

Bên trên