Xin hỏi đã có game 3D xem bằng kính 2 màu chưa?

potatokudo

Mình vừa mới coi xong film 3D bằng kính 2 màu magenta/green. Xin hỏi hiện nay có game 3D tương tự ko. Nếu có liệt kê giùm mình mấy game để donwload về chơi thử.

crazyboy1304

Moderator
Ðề: Xin hỏi đã có game 3D xem bằng kính 2 màu chưa?

tối nay mình sẽ viết một bài hướng dẫn kỹ thuật chơi game 3d bằng kính Anaglyph trên pc dành cho tấc cả các loại ( Red - blue, Green-Magenta, Amber-Blue ). Danh sách gồm hầu hết các game bây giờ (mới có resident evil 5 và left4dead 2 hiệu ứng cực kì)
bạn chờ đề xem nhé

lanhoang

Muốn chơi đc Game 3D, đầu tiên bạn vô trang này để tải driver rồi cài đặt, sau đó làm theo như hướng dẫn. Nhưng cái này chỉ chơi cho biết chứ không đc tốt lắm, vì như film: nsx có mấy cảnh có vật đâm thẳng vô giữa mặt nên mới có cảm giác chứ game thì hình ảnh đó ít hơn và lúc chơi hạn chế góc nhìn nên những game hành động nhanh khó xử lý :D.

Hôm nay mới test thử vài games đua xe như nfsmw -dirt...thì tuyệt vời xe cops trong MW nó đâm xe mình nhưng tưởng nó tung mẹ cả ghế ngồi chơi game -khi đâm cây xăng hay các vật cản trên đường thì nó văng ''mù mắt bể đầu mình lun [hú hồn hóa ra là game]he he he
Tóm lại chơi được nhưng chỉ chạy nhông nhồng ''feeroad'' thôi chứ đua thật chắc thua vì còn tinh thần đâu mà lái ''nhỡ nó đâm chết thật ''
Oke Được đấy nên chơi thì mới thấy chứ nói cũng chỉ là tham khảo thôi.

crazyboy1304

Moderator

Muốn chơi đc Game 3D, đầu tiên bạn vô trang này để tải driver rồi cài đặt, sau đó làm theo như hướng dẫn. Nhưng cái này chỉ chơi cho biết chứ không đc tốt lắm, vì như film: nsx có mấy cảnh có vật đâm thẳng vô giữa mặt nên mới có cảm giác chứ game thì hình ảnh đó ít hơn và lúc chơi hạn chế góc nhìn nên những game hành động nhanh khó xử lý :D.

Iz3d đó chính là hãng sản xuất màn hình 3d chơi game đầu tiên trên thế giới ( mình đang demo màn hình đó ở đây Link, đương nhiên là chơi bằng màn hình của nó là tuyệt nhất ) , ngoài ra phần mềm cũa hãng cũng cho phép chơi game anaglyph nhưng màu sắc rất hạn chế

lezardvn

Mình vừa mới coi xong film 3D bằng kính 2 màu magenta/green. Xin hỏi hiện nay có game 3D tương tự ko. Nếu có liệt kê giùm mình mấy game để donwload về chơi thử.

Game 3D đầu tiên theo mình biết do nhà lập trình làm chứ ko phải do một cty khác chính là King's Bounty: Armored Princess

Bên trên