xin giúp giải quyết receiver Pioneer

mt4nine

Member
Em có 1 receiver Pioneer vsx 520K, Bluray Samsung, WD media player và DVD Philipps Player.

1) WD , Philips cắm vô HDMI in của pioneer , tất cả đều ra video và audio.

2) problem là cái Bluray Samsung. Em cũng cắm HDMI out của bluray vô HDMI in của pioneer.. HDIN out của pioneer vào HDIN In của TV. thì chỉ ra audio mà không thấy hình ? Em đã đổi dây hdmi mới, thay đổi ổ cắm trên pioneer.. tất cả đều vô hiệu.

Trong forum em biết có rất nhiều cao thủ expert về set up. Mong các bác giúp dùm em. Lỗi là ở chổ nào ? do đầu bluray hay receiver.? Nếu là receiver thì tại sao WD, PHilips cắm vào đều cho ra hình ?

Em xin chân thành cám ơn trước.

Em bỗ túc thêm : Pioneer hdmi v1.4. bluray hdmi v1.3. Hay version này có gay trở ngại gì cho việc kết nối không ?

Em quên nói thêm chi tiết : pioneer HDMI v1.4 , bluray HDMI v1.3. Hai version này có gay trở ngại gì cho việc kết nối hay khong ?

Chỉnh sửa lần cuối:

whitevndragon

Active Member
Ðề: xin giúp giải quyết receiver Pioneer

Bác set đường hình out trên BDp Samsung của bác ntn ? E nghĩ bác chưa set đường hình out của BDP Samsung đúng, bác kiểm tra lại xem sao.
Dây HDMI 1.4 hổ trợ 3D còn 1.3 thì ko. nhưng nếu bác ko xem phim 3D thì e nghĩ đâu có ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới.

mt4nine

Member

Em nghĩ mọi thứ đã set đúng. vì khi connect bluray thẳng vào TV (qua HDMI) thì hình ảnh và audio rất chuẩn. Chỉ không có video khi nào bỏ con pioneer vô giữa mà thôi.
Em suy nghỉ hoài mà không biết lỗi từ đâu. Mong bác giúp em thêm.

Jackal

Member

Vấn đề ở bộ dây HDMI của bác đó. Em Pioneer chỉ VSX-520 chỉ xài 1.4 thôi bác nhé. Thay dây là giải quyết hết các vấn đề.

Jackal

Bên trên