Xin giúp đỡ - CÀI CH PLAY trên Android TV Box

phanbaolocninh

Well-Known Member
Mình đang sử dụng đầu Android TV Box CSA93 – S912 3GB/32GB - android 6.01
bị mất CHplay nên cứ hiện ra dòng thông báo

rất tiếc dịch vụ Google Play đã dừng

vá cũng không cài đặt được tài khoản google
Mình đã khôi phục cài đặt gốc nhưng không có CHPlay
Và cũng cài không đươc, Xin quý vị chỉ giáo - Cám ơn

phanbaolocninh

Well-Known Member
Rất cám ơn bác -Mình down theo link của bác về cài rất tốt - không phải đổi tên hay copy qua phonesky gì cả nhưng ở phiên bản từ 6.0 trở lên phải vào cấp quyền toàn bộ cho nó.
Còn hỏi bác thêm là: minh vào thêm tài khoản ở GOOGLE nó chỉ hiện ra màn hình trắng chẳng có dòng chữ nào chẳng nhập đươc gì không như các android phiên bản khác - Xin bác chi giáo , Cám ơn

Rất cám ơn bác -Mình down theo link của bác về cài rất tốt - không phải đổi tên hay copy qua phonesky gì cả nhưng ở phiên bản từ 6.0 trở lên phải vào cấp quyền toàn bộ cho nó.
Còn hỏi bác thêm là: minh vào thêm tài khoản ở GOOGLE nó chỉ hiện ra màn hình trắng chẳng có dòng chữ nào chẳng nhập đươc gì không như các android phiên bản khác - Xin bác chi giáo , Cám ơn
Bạn nên set 644 thôi, vì files googlge play là files hệ thống.
Để cho dễ hiểu, bạn set 3 hàng như sau:

x x o
x o o
x o o

Trong đó: x là bấm chọn, o là không bấm chọn.

thaovjp89

Well-Known Member
Bác chủ đã làm được chưa, theo em thì add thêm CHPLAY khá phức tạp và không rõ thiết bị của bác đã được Root chưa ?

phanbaolocninh

Well-Known Member
Bác chủ đã làm được chưa, theo em thì add thêm CHPLAY khá phức tạp và không rõ thiết bị của bác đã được Root chưa ?
Chưa làm đươc - Máy của minh đã ROOT rồi ANDROID 6.01, bác volunteersvn đã nhiệt tình chỉ dẫn mình làm theo nhưng cũng không xong , Mình đã khôi phục cài đặt gốc khi kiểm tra cũng là đã ROOT - bác có gì chỉ giáo RẤT CÁM Ơn.

babyworm

Well-Known Member
Mỗi lần Google thay đổi là hàng tá box gặp vấn đề. Ngay cả cái Youtube cũng vậy. Cái cần thiết hay dùng nhất nhưng cũng dễ trục trặc nhất.

Chưa làm đươc - Máy của minh đã ROOT rồi ANDROID 6.01, bác volunteersvn đã nhiệt tình chỉ dẫn mình làm theo nhưng cũng không xong , Mình đã khôi phục cài đặt gốc khi kiểm tra cũng là đã ROOT - bác có gì chỉ giáo RẤT CÁM Ơn.

Bạn inbox mình nick FB, thường buổi sáng mình rảnh tầm từ 7h30-8h30.

Bên trên