Xin đánh giá của các bro về Dàn AIO Sony BDV-E490!

khanhkun84

Active Member
Ðề: Xin đánh giá của các bro về Dàn AIO Sony BDV-E490!

mua rồi thì tự mình trải nghiệm thôi bác, chưa mua thì mới hỏi đánh giá chứ hihihi

VINHKHANG09

Em đang dùng em này đây, mua được 1 tháng. Nói chung xem phim thì tốt, chứ nghe nhạc chán lắm bác ơi. Em khuyên bác, nếu chơi em này, nên có thêm HDD rời để xem phim HD qua cổng USB. Chứ bác mua đĩa Bluray copy về là xem bị lỗi cinavia đó bác. Mà mua đĩa Bluray gốc, em chịu gk thấu. Em đang xin gấu già ở nhà thêm kinh phí để mua dàn rời. Kg biết do em chưa biết set hay kg mà nghe nhạc tiếng bass cứ như đấm vào tai ấy, heee

khanhkun84

Active Member

Em đang dùng em này đây, mua được 1 tháng. Nói chung xem phim thì tốt, chứ nghe nhạc chán lắm bác ơi. Em khuyên bác, nếu chơi em này, nên có thêm HDD rời để xem phim HD qua cổng USB. Chứ bác mua đĩa Bluray copy về là xem bị lỗi cinavia đó bác. Mà mua đĩa Bluray gốc, em chịu gk thấu. Em đang xin gấu già ở nhà thêm kinh phí để mua dàn rời. Kg biết do em chưa biết set hay kg mà nghe nhạc tiếng bass cứ như đấm vào tai ấy, heee

thì xem phim dàn này với đầu HD hoặc PC là ngon rồi còn gì, hơn bao nhiêu dàn khác LG, SS... là đc rồi. ko nên đòi hỏi cao trong tầm tiền như này.

huonglaichau3D

Bác nào dùng rồi cho em xin review với ạ

Em cảm ơn các bác
Mình cũng đặt bộ này trong phòng ngủ, giá em nó tại PICO là 8.590.000 đồng. Các loa vệ tinh trở kháng đều 3 Ohm, 2 loa font dạng thanh, loa sub hơi,
Xem phim và nghe nhạc DTS thì cũng chấp nhận được chỉ hạn chế là không có HDMI in nên kết nối để nghe âm thanh từ nguồn ngoài rất hạn chế vì có mỗi 1 cổng optica +1 ngõ AV in.
Ổ đĩa thì bây giờ ít ai dùng, cổng USB có một ở phía trước, cắm HDD xem được một số định dạng...riêng ISO thì bó tay. Nếu dùng E490 + với một đầu HD + một đầu truyền hình thì không biết phải làm sao. Nhà mình may có con tivi có 2 cổng HDMI in và có 1 cổng optica out nên mình kết nối hai thiết bị kia với tivi qua 2 cổng HDMI và lấy âm thanh từ tivi qua optica ra E490.....nói chung đang dùng DENON 1312XP mà dùng sang con E490 sony thì thấy tức anh ách. Nếu chưa mua thì bác nên lựa chọn bộ khác.

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Xin đánh giá của các bro về Dàn AIO Sony BDV-E490!

Mình cũng đặt bộ này trong phòng ngủ, giá em nó tại PICO là 8.590.000 đồng. Các loa vệ tinh trở kháng đều 3 Ohm, 2 loa font dạng thanh, loa sub hơi,
Xem phim và nghe nhạc DTS thì cũng chấp nhận được chỉ hạn chế là không có HDMI in nên kết nối để nghe âm thanh từ nguồn ngoài rất hạn chế vì có mỗi 1 cổng optica +1 ngõ AV in.
Ổ đĩa thì bây giờ ít ai dùng, cổng USB có một ở phía trước, cắm HDD xem được một số định dạng...riêng ISO thì bó tay. Nếu dùng E490 + với một đầu HD + một đầu truyền hình thì không biết phải làm sao. Nhà mình may có con tivi có 2 cổng HDMI in và có 1 cổng optica out nên mình kết nối hai thiết bị kia với tivi qua 2 cổng HDMI và lấy âm thanh từ tivi qua optica ra E490.....nói chung đang dùng DENON 1312XP mà dùng sang con E490 sony thì thấy tức anh ách. Nếu chưa mua thì bác nên lựa chọn bộ khác.
em nó có 1 cổng coaxial nữa hay sao mà bác. cắm 2 thiết bị vô tư.

quyethv

Em cũng đang định mua con này nhưng nghe các bác chê thế này nên ko biết mua con nào nữa

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Xin đánh giá của các bro về Dàn AIO Sony BDV-E490!

Em cũng đang định mua con này nhưng nghe các bác chê thế này nên ko biết mua con nào nữa
em nó cũng ngon mà, có ai chê đâu? tiền nhiều thì người ta cứ chê, chứ tầm 7, 8tr thì đòi hỏi gì nữa?

DTS_51

AIO thì nó chỉ được thế, nghe nhạc thì đầu tư bộ 2end,
xem phim thì dùng AIO LG,SS,hay SONY cũng vậy cả thôi

khanhkun84

Active Member

AIO thì nó chỉ được thế, nghe nhạc thì đầu tư bộ 2end,
xem phim thì dùng AIO LG,SS,hay SONY cũng vậy cả thôi

lại được bác này thích ăn gạch , hay là tai bác trình nghe cao quá nên bảo sony = lg = ss ??? ^:)^

lamdep

Member
cảm ơn các cụ, có cách nào làm cho nó nghe nhạc phê hơn ko nhỉ? hay chơi con ampli khác nhỉ

lamdep

Member
Re: Ðề: Re: Xin đánh giá của các bro về Dàn AIO Sony BDV-E490!

em nó cũng ngon mà, có ai chê đâu? tiền nhiều thì người ta cứ chê, chứ tầm 7, 8tr thì đòi hỏi gì nữa?

bác cho em hỏi, em định mua thêm cái HD player để xem phim có phụ đề, có cách nào nối đc với bộ dàn này để nghe qua loa của dàn ko ạ

Ðề: Re: Ðề: Re: Xin đánh giá của các bro về Dàn AIO Sony BDV-E490!

bác cho em hỏi, em định mua thêm cái HD player để xem phim có phụ đề, có cách nào nối đc với bộ dàn này để nghe qua loa của dàn ko ạ

bác nối HDP với AIO bằng optical
HDMI nối vào TV

yellowcat

E cũng đang dùng bộ này, nói chung so với các bộ AIO thì cũng đc trong tầm giá về cả hình thức lẫn chất âm. Nếu có thêm vài củ và k coi trọng hình thức thì mua bộ Denon 1312 thì âm thanh ăn đứt bộ này nhưng phải đầu tư thêm cái đầu DVD nữa mới ổn:)

lv1987

có cách nào hát karaoke trên dàn này được ko các bác? hát vui thôi, bác nào biết vào giúp em với?

1camgiacngotngao

Well-Known Member
Mình nghĩ trong tầm giá thì bộ này là được, đầy đủ tính năng, trình độ nghe nhìn vừa phải thì dùng bộ này phù hợp.

Bên trên