Xin các bác tư vấn ampli Pioneer VSX 1014

pap_pol

Member
Tình hình là em đang chơi cặp loa Bose Acoustimass 10 với ampli Denon 3500 nhưng chưa thấy hay lắm nay định đổi sang con pioneer VSX 1014 (em rất kết ) có hợp ko các bác . Xin các bác cho ý kiến giá em nó khoang 14củ có đắt ko ?

tuyetchi

Ðề: Xin các bác tư vấn ampli Pioneer VSX 1014

chào, dự án của bạn thật hoành tráng lắm đó, nhưng bạn không nên mua PIONEER VSX 1014, mà thay vào đó là bạn đổi loa BOSE đi, tìm 1 cập loa cột châu âu nào giá khoảng 3t trở lên, thì bạn đã hoà nhập vào sự thoả mạn VOCAL, JAZZ, ACOUSTIC rồi đó. Mình cũng đang chơi dòng DENON 3802 ghép với DIATONEDS 32B II.
Chúc bạn thành công.

tuyetchi

chào, dự án của bạn thật hoành tráng lắm đó, nhưng bạn không nên mua PIONEER VSX 1014, mà thay vào đó là bạn đổi loa BOSE đi, tìm 1 cập loa cột châu âu nào giá khoảng 3t trở lên, thì bạn đã hoà nhập vào sự thoả mạn VOCAL, JAZZ, ACOUSTIC rồi đó. Mình cũng đang chơi dòng DENON 3802 ghép với DIATONEDS 32B II.
Chúc bạn thành công.
TUẤN 0907 50 04 04:-$

pap_pol

Member

Chúc bạn thành công.
TUẤN 0907 50 04 04:-$
Bạn nói rõ hơn đc ko ? Tại sao ko nên mua va tại sao phải đổi loa Thanks bro nhiều !!

tuyetchi

Bạn nói rõ hơn đc ko ? Tại sao ko nên mua va tại sao phải đổi loa Thanks bro nhiều !!

vì dòng loa bose 301 nghe nhạc chưa hay lắm, chỉ cho karaoke, còn nghe nhạc bạn nên chọn dòng loa thùng gổ lạng, và kich thước thùng loa phải có chiều sâu để bass sâu và trung âm nhẹ nhàng, nều bose dòng 201 thì còn đở hơn 301.

pap_pol

Member

vì dòng loa bose 301 nghe nhạc chưa hay lắm, chỉ cho karaoke, còn nghe nhạc bạn nên chọn dòng loa thùng gổ lạng, và kich thước thùng loa phải có chiều sâu để bass sâu và trung âm nhẹ nhàng, nều bose dòng 201 thì còn đở hơn 301.

Mình đâu có dùng bose 301 mình dùng loa Bose Acoustimass 10 5.1 mờ

lehoang40

Mình cũng mê âm thanh của Bose lắm, nhưng theo mình âm thanh của Bose rất mạnh về bass, treble thì khá, nhưng âm tầm trung lại thiếu. Nếu dùng bose để nghe các loại pop, rock thì rất OK, nhưng khi nghe jazz, blue, nhạc vàng thì nghe không được êm lắm, vì vậy tùy dòng nhạc mà bạn thích nghe thôi.

duckct

Tình hình là em đang chơi cặp loa Bose Acoustimass 10 với ampli Denon 3500 nhưng chưa thấy hay lắm nay định đổi sang con pioneer VSX 1014 (em rất kết ) có hợp ko các bác . Xin các bác cho ý kiến giá em nó khoang 14củ có đắt ko ?

Chào bác! Bác cho em hỏi là P-VSX 1014 bác hỏi ở shop nào mà giá 14 củ vậy?(chát quá ) hôm trong tết em hỏi shop của chị BV bên VNAV và được báo giá nè...bác tham khảo nhé:

01 VSX-1014 PIONEER:

9.800.000đ
(Công nghệ mới SX 2005, 99%, remote original).
- 7.1, DTS-ES, Dolby Prologic IIx, THX-select, MOSFET, CLASS A, MCAAC, 350w, 130w x 7ch, MPEG2-AAC (Advanced Audio Coding), trở kháng: 6 ohm – 16 ohm, 15.6 kg. Âm thanh rất hay từ nhạc stereo đến phim.
Link tham khảo ở Nhật:

http://images.google.com.vn/imgres?imgu ... 8%26um%3D1

theo em nghĩ nếu các định mua reciever đó thì nên mua loa khác bác nhé kẻo phí Recieve lắm bác ạ....

onggia

Well-Known Member

Bác chắc mua ở shop CHiến Thằng rồi nên mới có giá đó,mua ở BÍch Vân thì 14M thừa được thêm đôi loa tầm tầm nữa bác ạ.

pap_pol

Member

Chào bác! Bác cho em hỏi là P-VSX 1014 bác hỏi ở shop nào mà giá 14 củ vậy?(chát quá ) hôm trong tết em hỏi shop của chị BV bên VNAV và được báo giá nè...bác tham khảo nhé:

01 VSX-1014 PIONEER:

9.800.000đ
(Công nghệ mới SX 2005, 99%, remote original).
- 7.1, DTS-ES, Dolby Prologic IIx, THX-select, MOSFET, CLASS A, MCAAC, 350w, 130w x 7ch, MPEG2-AAC (Advanced Audio Coding), trở kháng: 6 ohm – 16 ohm, 15.6 kg. Âm thanh rất hay từ nhạc stereo đến phim.
Link tham khảo ở Nhật:

http://images.google.com.vn/imgres?imgu ... 8%26um%3D1

theo em nghĩ nếu các định mua reciever đó thì nên mua loa khác bác nhé kẻo phí Recieve lắm bác ạ....

Thanks bạn nhé nhưng nghe nói shop BV tận SG mà mình lại đang ở HN .... xa quá . Mình rất mất công mới mua đc em bose 5.1 này về hàng xách tay giờ bro bảo mìmh bán đi thấy tiếc quá (mà bán cũng ko bít dc bao nhiu ?)

Ở đây ko biết có ai dùng reciever 1014 này chưa nhỉ ? có đc ko ,chỉ anh em biết với ....

Chỉnh sửa lần cuối:

pap_pol

Member

Bác chắc mua ở shop CHiến Thằng rồi nên mới có giá đó,mua ở BÍch Vân thì 14M thừa được thêm đôi loa tầm tầm nữa bác ạ.

Bro này chỉ đc cái đoán mò mà cũng đúng mà ko mua lai của nó thì ampli denon 3500 giá 8.9m biết làm sao đang tính cắn răng lần nữa cho xong (đổi các) rồi cạch nó luôn .^:)^
Hôm qua đi offline thấy onggia cũng phong độ lệ mật quá xá hehehe....<:p

Bên trên