Xin các bác hỗ trợ em bộ Panasonic SC-PT865

violator

Member
Em mới được tặng Pana SC-PT865.Xem đĩa thì ko vấn đề gì nhưng khi em xem qua USB thì không sử lý được audio dạng PCM mặc dù em đã vào setting on PCM. Em cũng đành chấp nhận nghe AC3 rồi đợi sau mua HD Player về thưởng thức.Nhưng bữa truoc em thấy có bài viết con này không xuất ra DTS khi qua HDMI được mà chỉ ra được khi qua DVD. Liệu ai có thông tin chính xác giúp em với, nếu không được thật thì có cách nào khắc phục để được thưởng thức tuyệt vời của DTS hay PCM ko ????

viethung888

Well-Known Member
Ðề: Xin các bác hỗ trợ em bộ Panasonic SC-PT865

Em mới được tặng Pana SC-PT865.Xem đĩa thì ko vấn đề gì nhưng khi em xem qua USB thì không sử lý được audio dạng PCM mặc dù em đã vào setting on PCM. Em cũng đành chấp nhận nghe AC3 rồi đợi sau mua HD Player về thưởng thức.Nhưng bữa truoc em thấy có bài viết con này không xuất ra DTS khi qua HDMI được mà chỉ ra được khi qua DVD. Liệu ai có thông tin chính xác giúp em với, nếu không được thật thì có cách nào khắc phục để được thưởng thức tuyệt vời của DTS hay PCM ko ????

Ko có cách đâu bác. Cổng optical of nó ko hỗ trợ giải mã DTS từ nguồn ngoài đâu ạ! Bác tham khảo thêm thiết bị giải mã DTS ở bên mục Trung tâm thương mại( Hàngbinhdan) xem có đc ko?

violator

Member

Quả này thì buồn thê thảm cho em rồi...vẫn mong tìm được 1 vị cứu tinh ......

violator

Member

ạc ạc hix hix vẫn chưa có phương án nào cho em rồi. Bộ này thì em không thê giải tán được vì là quà cưới hix hix giờ em phải cần HD Player nào thì mới được hưởng thụ DTS đây ???

manhthang

Huyền Thoại

ạc ạc hix hix vẫn chưa có phương án nào cho em rồi. Bộ này thì em không thê giải tán được vì là quà cưới hix hix giờ em phải cần HD Player nào thì mới được hưởng thụ DTS đây ???

Không HD Player nào giúp được mà chỉ có cách dùng HTPC thôi.
Cài đặt bộ klite mega pack và dùng AC3 filter thay cho ffdshow để convert âm thanh dts thành AC3 trước khi xuất ra bộ SC-PT865.

PS: khi xem phim, âm thanh dts sẽ chuyển trực tiếp thành AC3 luôn chứ không phải là mất công ngồi convert đâu nhé.

violator

Member

Qua nay vo mong roi, chac phai lam ra topic chia se noi buon cua nhung bac mang ten Panasonic "NO DTS"

bdkhn

Member

Đã chứng kiến ít nhất 2 đồng chí phải ngậm ngùi chia tay Pana (toàn đời 875). Mà công nhận Pana là hãng tiếng tăm thế mà có cái dts decoder cũng không cho vào. Chẳng hiểu phát triển kiểu gì. Mất điểm quá.

violator

Member

Nhưng em cũng không hiểu cái DTS ở Manual nó giải quyết vấn đề gì nhỉ ???

violator

Member

Để xem các đĩa DVD có âm thanh DTS.

Nếu chỉ có ý nghĩa khi xem DVD thì cái cổng optical in đằng sau của nó vẫn kết nỗi với HD Player và cho ra âm thanh không??? Hay optical in nó trở nên thừa và muốn nghe thì kết nối qua aux mà thôi ? Em hơi nood nên các bác help với

manhthang

Huyền Thoại

Nood là noodle = mì ăn liền à, hay là gì nhỉ :-B

dts của các bộ complete Panasonic chỉ hỗ trợ cho việc xem đĩa DVD. Khi đang xem DVD thì các cổng âm thanh vào không hoạt động.
Cổng âm thanh AUX là để nhận thêm tín hiệu âm thanh stereo từ nguồn phát ngoài như TV, phone, music pod, ....
Cổng âm thanh optical chỉ giải mã âm thanh AC3 mà thôi. Nếu dùng các dàn âm thanh Panasonic thì chỉ có dùng đầu phát là PC mới giải quyết được vấn đề dts, các loại đầu HD không đầu nào chuyển dts ra AC3 được.

Bên trên