XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

linh0983

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi làm thế nào để tạo lish phim bên link tenlua ? Thanks ...

herolun

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Bác muốn lấy ảnh này làm icon thùi cứ lưu lại dưới tên icon.png sau đó bỏ vô thư mục addon xshare-lite là có icon mới nhé

Addon plugins ko nhận ra link fshare như trước nữa bác fix lại nhé.
Ps: @thaitni đã nói fshare vừa thay đổi mã lệnh GetResponse.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Addon plugins ko nhận ra link fshare như trước nữa bác fix lại nhé.
Ps: @thaitni đã nói fshare vừa thay đổi mã lệnh GetResponse.

Hiện tại chỉ có search ID folder là ko thực hiện được thôi. Chứ search ID file vẫn ngọt hết mà bác

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Các bạn cho mình hỏi làm thế nào để tạo lish phim bên link tenlua ? Thanks ...

Bạn cứ tạo list bình thường (vd: bạn làm theo mẫu sẳn có trong folder data). plugin tự nhận ra server fshare, 4share, tenlua

Hiện tại chỉ có search ID folder là ko thực hiện được thôi. Chứ search ID file vẫn ngọt hết mà bác

Bản 1.01 đã fix lỗi và nhận luôn ID folder rồi, các bạn kiểm tra và báo lỗi nào chưa fix dùm mình nhé.

Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Chức năng Search không hay bằng hdrepo. Trên Hdrepo khi cần tìm phim nào đó, chỉ cần đánh chữ đầu là sẽ có một loạt phim cho bạn lựa chọn. Còn Xshare cần ID, hơi phức tạp.

thaitni

Well-Known Member

Chức năng Search không hay bằng hdrepo. Trên Hdrepo khi cần tìm phim nào đó, chỉ cần đánh chữ đầu là sẽ có một loạt phim cho bạn lựa chọn. Còn Xshare cần ID, hơi phức tạp.

Trong bản xshare new, ngoài chức năng "Mở ID" (chứ không phải search ID), bạn còn 2 tùy chọn search trong từng server fshare, 4share. Đó là, bạn có thể search trên dữ liệu nội bộ (sẳn có trên máy mình) hoặc search trực tiếp trên server của fshare hoặc 4share (chưa có tên lửa).
Bạn có thể search bằng tiếng Việt có dấu hoặc không dấu đều cho kết quả khá tốt.
Các bạn thử và cho ý kiến nhé.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Trong bản xshare new, ngoài chức năng "Mở ID" (chứ không phải search ID), bạn còn 2 tùy chọn search trong từng server fshare, 4share. Đó là, bạn có thể search trên dữ liệu nội bộ (sẳn có trên máy mình) hoặc search trực tiếp trên server của fshare hoặc 4share (chưa có tên lửa).
Bạn có thể search bằng tiếng Việt có dấu hoặc không dấu đều cho kết quả khá tốt.
Các bạn thử và cho ý kiến nhé.

bác thatni cho em hỏi là trong mục SEARCH của kho vaphim có 2 lựa chọn. Một là search trên dữ liệu nội bộ ( dữ liệu trên máy đã được load từ vaphim về file xml). Hai là search trên vaphim (nguyên văn dòng chữ trong đó luôn --> vậy là dữ liệu cũng lấy trên web vaphim). Vậy thì có liên quan gì đến dữ liệu trên Fshare đâu. Hay bác đặt nhầm tên. Vì khi search thử ở cả hai mục với cùng 1 nội dung thì search trên dữ liệu nội bộ chỉ cho 1 kết quả còn search trên vaphim cho tận 4 kết quả liền

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

bác thatni cho em hỏi là trong mục SEARCH của kho vaphim có 2 lựa chọn. Một là search trên dữ liệu nội bộ ( dữ liệu trên máy đã được load từ vaphim về file xml). Hai là search trên vaphim (nguyên văn dòng chữ trong đó luôn --> vậy là dữ liệu cũng lấy trên web vaphim). Vậy thì có liên quan gì đến dữ liệu trên Fshare đâu. Hay bác đặt nhầm tên. Vì khi search thử ở cả hai mục với cùng 1 nội dung thì search trên dữ liệu nội bộ chỉ cho 1 kết quả còn search trên vaphim cho tận 4 kết quả liền

Bạn nói đúng rồi. Nguyên văn từ xshare new là: "Search trên Vaphim.com". Vì Fshare không có chức năng search, muốn search trên Fshare chỉ dựa vào tinh năng thống kê của Google. Do đó, mình chọn phương án search trên Vaphim.com.

Kết quả search giữa 2 cách có thể sẽ khác nhau. Nhưng search trên dữ liệu nội bộ thì rất nhanh, hầu như tìm được ngay lập tức (nếu có)! Search trên Vaphim chậm hơn, nhưng kết quả khả quan hơn. Do đó, các bạn sử dụng thì tùy vào mục đích để chọn phương pháp search phù hợp. vd: tìm Thúy Nga, các bạn search nội bộ và chon "Paris By Night" thì ngay lập tức các bạn có đủ các bản Thúy Nga cần tìm. Ngoài ra, search nội bộ các bạn còn tìm được phim tên tiếng Việt có dấu hoặc không dấu chính xác hơn. Vì mình đã chuyển mã unicode kho dữ liệu thành không dấu khi các bạn search.
Tuy nhiên, kết quả search còn phụ thuộc rất nhiều vào cụm từ mà các bạn gõ vào khung tìm kiếm.
Còn mình dùng từ search trên Fshare khi comment là vì hầu như Vaphim chỉ cung cấp link Fshare.
Mong các bạn góp ý nhiều hơn.

herolun

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Bác muốn lấy ảnh này làm icon thùi cứ lưu lại dưới tên icon.png sau đó bỏ vô thư mục addon xshare-lite là có icon mới nhé

Mình làm theo hướng dẫn của bác vẫn ko thay đổi được, bác hướng dẫn cụ thể được ko ?

hoahongst

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Sao dạo này mình không tìm được phụ đề bằng subsensce được nữa. Trong khi váo trang web subsensce thì lại thấy có phụ đề việt của phim cần xem. Chủ thớt có cách gì để tăng số lượt nhận phụ đề Việt thì vui lòng hướng dẫn dùm chứ ko lẽ phải vào trang web của nó download về mất thời gian quá. Thank

dokltd

Active Member

lâu không thấy bác chủ cập nhật ds phim mới ?

thaitni

Well-Known Member

Sao dạo này mình không tìm được phụ đề bằng subsensce được nữa. Trong khi váo trang web subsensce thì lại thấy có phụ đề việt của phim cần xem. Chủ thớt có cách gì để tăng số lượt nhận phụ đề Việt thì vui lòng hướng dẫn dùm chứ ko lẽ phải vào trang web của nó download về mất thời gian quá. Thank
Việc add phụ đề từ các trang subsensce , ... là do XBMC đảm nhiệm. Plugin này chưa xử lý. Nếu có time mình sẽ code thêm vấn đề này để auto load sub. Nếu máy bạn không tìm ra phụ đề thì có lẻ bạn cần set hoặc install lại chức năng add sub (system\get add-on\all add-on\subtitles\...Trong đó, quan trọng nhất là trang Subscene.com)

lâu không thấy bác chủ cập nhật ds phim mới ?

Add-on xshare-new tự cập nhật phim mới hàng tuần bạn ah (vào lần mở plugin xshare đầu tiên trong ngày thứ 2 cho Vaphim và ngày thứ 3 cho 4share). Nếu bạn muốn cập nhật bằng tay thì bạn có thể chọn chức năng "Cập nhật danh mục Vaphim.com" và "Cập nhật danh mục ifile.tv". Việc auto update và manual update là hoàn toàn giống nhau về chức năng.

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Việc add phụ đề từ các trang subsensce , ... là do XBMC đảm nhiệm. Plugin này chưa xử lý. Nếu có time mình sẽ code thêm vấn đề này để auto load sub. Nếu máy bạn không tìm ra phụ đề thì có lẻ bạn cần set hoặc install lại chức năng add sub (system\get add-on\all add-on\subtitles\...Trong đó, quan trọng nhất là trang Subscene.com)

Add-on xshare-new tự cập nhật phim mới hàng tuần bạn ah (vào lần mở plugin xshare đầu tiên trong ngày thứ 2 cho Vaphim và ngày thứ 3 cho 4share). Nếu bạn muốn cập nhật bằng tay thì bạn có thể chọn chức năng "Cập nhật danh mục Vaphim.com" và "Cập nhật danh mục ifile.tv". Việc auto update và manual update là hoàn toàn giống nhau về chức năng.

Nếu được auto load sub thì FPT BOX chắc dẹp tiệm luôn với bác quá. Cố lên bác.Anh em ủng hộ bác. Bà xã em ở nhà ít khi sử dụng X-Share xem phim vì phải tìm sub ( phức tạp ). Nếu giờ có chức năng auto load sub thì thôi rồi lượm ơi :x

dokltd

Active Member

ra vậy! tại lâu nay mình không thấy ds phim mới. thank bác .

à bác chủ cho e hỏi với, không hiểu sao e cài bản xshare new 1.0.1 lên con fire tv nhà e nó cứ báo lỗi login, trong khi trên pc chạy ngon lành

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

à bác chủ cho e hỏi với, không hiểu sao e cài bản xshare new 1.0.1 lên con fire tv nhà e nó cứ báo lỗi login, trong khi trên pc chạy ngon lành

Con này cũng chạy Android phải không bạn. Nếu vậy, có lẻ bạn pos log file để a/e xem giúp nhé.

luis783

Member

Cái add on này của bạn thaini chưa xem dc link dạng folder nhỉ..

Re: Ðề: Re: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Con này cũng chạy Android phải không bạn. Nếu vậy, có lẻ bạn pos log file để a/e xem giúp nhé.

cảm ơn bác, e đã khắc phục được rồi
bấm trực tiếp tuy nó không play phim nhưng cho nó play from here là ok :)

linh0983

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi . Em có AC Vip Tenlua ma sao vẫn ko Play được . Click vảo 1 phim lả nó như hình trên . Fshare thi OK ...

Bên trên