XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

meocon

Well-Known Member
Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Tks bác babyworm , ca hết list này chắc chết quá

Anh Manh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Từ bộ Karaoke theo vần của bác Anh Manh, mình tổng hợp theo list cho anh luôn. Mình sẽ tổng hợp nhiều nguồn nữa, tập trung một chỗ. Tết này cho anh em hát bể cổ luôn.

List đây https://www.fshare.vn/folder/QPZLQOW9ACJG

Hoặc nhập code trong hình dưới.

Bác làm giúp rồi anh em lại được nhờ,cảm ơn nhiều nhé,!Mình cũng đang tính làm mà chưa có time.

thaitni

Well-Known Member

Bác Chủ thaitni ơi. "Tongsotrang" khớp với số trang trong file chứa list phim mà. Nhưng click "trang tiep theo" = hoăc > 10 thì không có list bài hát. Ví dụ: Có 16 trang, click vào "trang tiep theo 10/16", nó hiện ra "Cập nhật danh sách phim trang 10/1" và không có nội dung gì cả.

P/S: Đây là list "KaraokeNhatNhiNhi" cũ của bác babyworm
https://drive.google.com/file/d/0B5xEZs3sW7OWQ1A5ZDExa3RWa1E/view?usp=sharing

OK!
Để mình kiểm tra lại. Sr nhé!

thaitni

Well-Known Member

Bác Chủ thaitni ơi. Phiên bản plugin.video.xshare 2.2 > Kho phim rieng > Các list phim tự tạo : Chỉ hiển thị đến trang thứ 9, còn từ trang thứ 10 trở đi không hiện danh sách nữa. Phiên bản plugin.video.xshare 2.11 không bị như thế.
Thanks bác chủ.
P/S: Hic. Vì các bạn share "list phim riêng nhiều", nên tạo trong "Các List phim tự tạo" rồi add favourites. Đỡ phải nhập ID qua lại

Bản 2.2, để giảm thiểu tối đa việc sử dung RAM, mình đã tách mỗi file xml chứa 9 trang (vd: trang 1-9 có tên file là tenfile.xml, trang 10-19 có tên file là tenfile1.xml, ...).
Đối với list của Vaphim thì hệ thống tự động đặt tên và truy xuất dữ liệu.
Đối với các list phim tự tạo, các bạn lưu ý dùm vấn đề sau:
Quy ước đánh số tên file do hệ thông tự đặt. Các bạn chỉ đặt tên của file có trang 1-9, các trang 10-... do hệ thông tự đặt theo tên của bạn đă đặt cho trang 1-9 và thêm ky số 1... tương ứng.
Do vậy, khi các bạn có list phim tự tạo dài hơn 9 trang (vd: có tên file là tutao.xml) , khi các bạn chọn trang 10 thì hệ thống sẽ tự động tạo file tutao1.xml chứa từ trang 10-19, ...
Do vậy, đối với các list file tự tạo, các bạn copy trang 10-19, 20-29, ... vào các file xml tương ứng tenfiel.xml, tenfile1.xml, ....Và nhớ rằng, Tongsotrang của tất cả các file đều như nhau (vd: 16)
Mong các bạn thông cảm cho bất tiện này mà không báo trước.

Trường hợp của bạn, bạn chọn trang 10 trên mục "các list phim tự tạo", sau đó vào edit lại file tenfile1.xml bàng cách copy từ trang 10 đen trang 16 vào file tenfile1.xml và xóa nội dung tương ứng trên file đầu (không xóa cũng không sao).

Chỉnh sửa lần cuối:

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Bác chủ thớt nghiên cứu có cách nào lưu list vào đâu đó, hay vào Favourite được không? Chứ tình trạng sẽ có nhiều người tao danh sách chia sẽ mà mỗi lần cứ nhập dãy số list người này rồi quay lại dãy số list người kia không nhớ, và lại mất thời gian.
Bác nghiên cứ thử chó nó nhớ giống như chức năng tìm kiếm trong Vietmusic hay trong Youtube đó. Mình tìm kiếm một lần là nó nhớ luôn, sau này vào chỉ việc chọn thôi không phải nhập lại nữa.

mtminh

Well-Known Member

Bản 2.2, để giảm thiểu tối đa việc sử dung RAM, mình đã tách mỗi file xml chứa 9 trang (vd: trang 1-9 có tên file là tenfile.xml, trang 10-19 có tên file là tenfile1.xml, ...).
Đối với list của Vaphim thì hệ thống tự động đặt tên và truy xuất dữ liệu.
Đối với các list phim tự tạo, các bạn lưu ý dùm vấn đề sau:
Quy ước đánh số tên file do hệ thông tự đặt. Các bạn chỉ đặt tên của file có trang 1-9, các trang 10-... do hệ thông tự đặt theo tên của bạn đă đặt cho trang 1-9 và thêm ky số 1... tương ứng.
Do vậy, khi các bạn có list phim tự tạo dài hơn 9 trang (vd: có tên file là tutao.xml) , khi các bạn chọn trang 10 thì hệ thống sẽ tự động tạo file tutao1.xml chứa từ trang 10-19, ...
Do vậy, đối với các list file tự tạo, các bạn copy trang 10-19, 20-29, ... vào các file xml tương ứng tenfiel.xml, tenfile1.xml, ....Và nhớ rằng, Tongsotrang của tất cả các file đều như nhau (vd: 16)
Mong các bạn thông cảm cho bất tiện này mà không báo trước.

Trường hợp của bạn, bạn chọn trang 10 trên mục "các list phim tự tạo", sau đó vào edit lại file tenfile1.xml bàng cách copy từ trang 10 đen trang 16 vào file tenfile1.xml và xóa nội dung tương ứng trên file đầu (không xóa cũng không sao).

Bác chủ nhiệt tình quá. Thanks bác chủ

mtminh

Well-Known Member

Bác chủ thớt nghiên cứu có cách nào lưu list vào đâu đó, hay vào Favourite được không? Chứ tình trạng sẽ có nhiều người tao danh sách chia sẽ mà mỗi lần cứ nhập dãy số list người này rồi quay lại dãy số list người kia không nhớ, và lại mất thời gian.
Bác nghiên cứ thử chó nó nhớ giống như chức năng tìm kiếm trong Vietmusic hay trong Youtube đó. Mình tìm kiếm một lần là nó nhớ luôn, sau này vào chỉ việc chọn thôi không phải nhập lại nữa.

Link fshare của bác babyworm có > 1 files xml, nhập ID trong mục "Ý tưởng share phim cho nhau", thì add favourites được và lần sau không cần nhập ID. Riêng link fshare chỉ có 1 file xml, không add vào favourites, nên mình phải đưa vào "Kho phim riêng" lòng vòng một tí. Nếu bác chủ làm cho add favourites 1 file xml thì quá tuyệt vời

thaitni

Well-Known Member

Link fshare của bác babyworm có > 1 files xml, nhập ID trong mục "Ý tưởng share phim cho nhau", thì add favourites được và lần sau không cần nhập ID. Riêng link fshare chỉ có 1 file xml, không add vào favourites, nên mình phải đưa vào "Kho phim riêng" lòng vòng một tí. Nếu bác chủ làm cho add favourites 1 file xml thì quá tuyệt vời

OK, mình sẽ bố sung tính năng này.
Tạm thời, các bạn tài file xml nào thích, tạo 1 thư mục trên fshare của mình, up lên. Up tất cá các file xml (dung lượng cũng rất nhỏ mà) các bạn thích. Lấy ID thư mục đó add vào favourites. Lần sau không phải tìm nữa.

zazxxx

HÔm nay mình bị tình trạng ko thể thể xem trên xfshare được. Trên xbmc báo là error 200 indirect.
còn trên log file thì báo là unplayable item ????
Ko biết có ai bị ko hen ?

thaitni

Well-Known Member

HÔm nay mình bị tình trạng ko thể thể xem trên xfshare được. Trên xbmc báo là error 200 indirect.
còn trên log file thì báo là unplayable item ????
Ko biết có ai bị ko hen ?

Status 200 indirect (thông báo chế độ setting của acc Fshare hiện tại chứ không phải báo lỗi) là chế độ chọn
mà bạn đã setting là: cho phép logout fshare và không kich hoạt tải trực tiếp.
Tùy chọn này là phù hợp cho ai hay xài acc VIP fshare và hay thay đổi IP public.
Tuy nhiên, từ phiên bản 2.0 của Fshare, trường hợp này rất hay bị khóa tạm thời (Có lẻ Acc bạn đang bị khóa- Hãy mở bằng web fshare). Acc của mình cũng bị khóa liên tục (vì hay di chuyển) và buộc long phải xài ưu tiên get link miễn phí (vì acc VIP bị khóa hoài).
Nếu vậy, bạn nên chọn "Ưu tiên get link miễn phí" nhé.

zazxxx

thx bạn, mình đã check và acc vẫn chạy bình thường.
Vậy phần setting cho acc VIP sẽ như thế nào hen ?

thaitni

Well-Known Member

thx bạn, mình đã check và acc vẫn chạy bình thường.
Vậy phần setting cho acc VIP sẽ như thế nào hen ?

Setting chuẩn nhất cho 1 acc VIP Fshare khi chạy xshare là:
- Không ưu tiên link free
- Không logout khỏi fshare
- Chọn kích hoạt tải trực tiếp

Vì:
- link free : get mất thời gian hơn và không bảo đảm khi nào die
- Không logout khỏi fshare kết hợp Chọn kích hoạt tải trực tiếp: sử dụng tốt chức năng của Cookie.
Tức là, hầu như 1 ngày chỉ login fshare 1 lần.
Các session sau khi login chỉ sử dụng cookie chứ không login nữa.

Nhưng: hiện nay, tính năng bảo mật của fshare rất khó chịu.
Khi bạn set như trên, mà lỡ quên login vào 1 IP public khác là coi như xong - bị khóa tạm thời.
Thậm chí, bạn có chọn logout đi nữa thì acc vẫn sẽ bị khóa.

Điều đó có nghĩa là fshare không khuyến khích xài acc VIP?

babyworm

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

OK, mình sẽ bố sung tính năng này.
Tạm thời, các bạn tài file xml nào thích, tạo 1 thư mục trên fshare của mình, up lên. Up tất cá các file xml (dung lượng cũng rất nhỏ mà) các bạn thích. Lấy ID thư mục đó add vào favourites. Lần sau không phải tìm nữa.

Bác chủ có cách nào add Link folder của Fshare vào favourite được không?
Vì tình hình là như này, đối với các list xml mà ít biến động, thì add favourite không sao; còn nếu file xml list mà hay biến động thì add favourite, sau này mở lên sẽ không tìm thấy file xml đó nữa.
Ví dụ xml list phim hay karaoke đi, khi bạn muốn thêm phim mới, bạn phải sửa file xml rồi upload lên Fshare lại. Và khi này mặc dù cùng tên file nhưng đường dẫn Fshare đã thay đổi và từ favourite sẽ không chạy được file đó nữa. Còn link thư mục thì không bao giờ thay đổi.

thaitni

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: XFshare - FShare on XBMC : Xem phim trên XBMC từ nguồn Fshare

Bác chủ có cách nào add Link folder của Fshare vào favourite được không?
Vì tình hình là như này, đối với các list xml mà ít biến động, thì add favourite không sao; còn nếu file xml list mà hay biến động thì add favourite, sau này mở lên sẽ không tìm thấy file xml đó nữa.
Ví dụ xml list phim hay karaoke đi, khi bạn muốn thêm phim mới, bạn phải sửa file xml rồi upload lên Fshare lại. Và khi này mặc dù cùng tên file nhưng đường dẫn Fshare đã thay đổi và từ favourite sẽ không chạy được file đó nữa. Còn link thư mục thì không bao giờ thay đổi.

Ah,
Khi bạn add xml trên 1 folder bằng chức năng 'Mở list phim - ý tưởng..." thì hiện nay bạn chỉ add favourite từng file xml.
Nhưng bạn đừng mở bằng 'Mở list phim - ý tưởng..." mà hãy dùng mục "Mở link phim trên fshare bằng ID", bạn sẽ add favourite được cả thư mục. Vì vậy, tên thư mục trên fshare của bạn thay vì đặt là "XML-LIST" thì nên đặt tường minh hơn, vd: "Tuyển tập Karaoke của babyworm sưu tầm và edit" :)

Tuy nhiên, mình sẽ edit lại code theo hướng gộp chung 2 chức năng này thành 1.

zazxxx

Setting chuẩn nhất cho 1 acc VIP Fshare khi chạy xshare là:
- Không ưu tiên link free
- Không logout khỏi fshare
- Chọn kích hoạt tải trực tiếp

Vì:
- link free : get mất thời gian hơn và không bảo đảm khi nào die
- Không logout khỏi fshare kết hợp Chọn kích hoạt tải trực tiếp: sử dụng tốt chức năng của Cookie.
Tức là, hầu như 1 ngày chỉ login fshare 1 lần.
Các session sau khi login chỉ sử dụng cookie chứ không login nữa.

Nhưng: hiện nay, tính năng bảo mật của fshare rất khó chịu.
Khi bạn set như trên, mà lỡ quên login vào 1 IP public khác là coi như xong - bị khóa tạm thời.
Thậm chí, bạn có chọn logout đi nữa thì acc vẫn sẽ bị khóa.

Điều đó có nghĩa là fshare không khuyến khích xài acc VIP?

Nếu thằng Fshare chơi kiểu đó thì chẳng khác nào làm khó mình. Vì hầu hết người dùng toàn IP động mà thôi.

thc76

Active Member

Dạo này khi xem link Fshare, cứ hơn 20 phút lại bị out. Có bác nào biết nguyên nhân không? Mà từ hồi Fshare ra phiên bản mới, chưa bao giờ mình xem được 1 bộ phim HD720 nào ngon lành cả, thỉnh thoảng lại buffer. Mình dùng mạng Viettel 12M, xem trên AB, trước đây chưa bao giờ bị tình trạng này.
Nhờ các bạn giúp đỡ.

phuanh004

Active Member

Dạo này khi xem link Fshare, cứ hơn 20 phút lại bị out. Có bác nào biết nguyên nhân không? Mà từ hồi Fshare ra phiên bản mới, chưa bao giờ mình xem được 1 bộ phim HD720 nào ngon lành cả, thỉnh thoảng lại buffer. Mình dùng mạng Viettel 12M, xem trên AB, trước đây chưa bao giờ bị tình trạng này.
Nhờ các bạn giúp đỡ.

nếu cáp quang em nghĩ bác nên set file xml về cache 0 như vậy nó sẽ load trọn bộ phim luôn

Bên trên