Xem truyền hình NetTV - Viettel trên máy tính

rock_coi84

Ðề: Xem truyền hình NetTV - Viettel trên máy tính

hôm bữa mấy ông kỷ thuật bên VT lại kéo dây, mấy ổng nói có thể dùng đường AV của tivi nối từ tivi này sang tivi kia sẽ xem được một lúc nhìu tivi, có bác nào thử chưa nhỉ? mấy ổng kéo cáp rồi mà còn kêu chờ ở sài gòn(em ở kiên giang)mở cái gì đấy mới lắp tiếp được???? nên chưa làm thử...

Thằng đó nói bố láo . Xem được nhiều TV nhưng cùng kênh kiểu như các room bán TV họ trưng bày đó . Oài

ưh thì cùng kênh chứ em có nỏi gì đâu, vì nhà em quán cafe chơi 3 cái tivi phát cùng kenh củng ok, hihi

vanlang+

Active Member

ưh thì cùng kênh chứ em có nỏi gì đâu, vì nhà em quán cafe chơi 3 cái tivi phát cùng kenh củng ok, hihi

Cái này giống như các đầu VCD hay DVD vậy thôi. Chỉ phát ra ngõ AV thành thử chả xem nhiều kênh trên nhiều TV cùng lúc được.

tình hình là mới đây có 2 ông viettel xuống lắp tiếp cho em, lay hoay mãi không ráp được, bảo là em là người đầu tiên trong tỉnh ráp FTTH NetTV nen chưa có ông kỹ thuật nào biết cấu hình, thấy mấy ổng gọi lên trung tâm gì gì đó rồi chạy đi đâu mất, hehehe... chán vãi chưỡng.

nc1402

Member

tình hình là mới đây có 2 ông viettel xuống lắp tiếp cho em, lay hoay mãi không ráp được, bảo là em là người đầu tiên trong tỉnh ráp FTTH NetTV nen chưa có ông kỹ thuật nào biết cấu hình, thấy mấy ổng gọi lên trung tâm gì gì đó rồi chạy đi đâu mất, hehehe... chán vãi chưỡng.

Phần lớn KT của Viettel là "thuê" củ CTY khác => Đào tạo không đồng bộ. Hiện tại chỉ có VNPT là biên chế tất cả nhân viên thì phải. Mà như vậy thì chi phí nhiều => Cước không thể giảm hehe

tình hình là cả buổi mấy ông VT lay hoay, chạy tới chạy luôi, gọi điện dử thứ nơi thì cuối cùng củng vừa mới lắp xong, chạy thử khoang 1 tiếng thì cả kênh SD và HD đều bị giật hình ( em sữ dụng cáp quang), tính sao giờ các bác? hichic. có bác nào giống em không zi???

nc1402

Member

tình hình là cả buổi mấy ông VT lay hoay, chạy tới chạy luôi, gọi điện dử thứ nơi thì cuối cùng củng vừa mới lắp xong, chạy thử khoang 1 tiếng thì cả kênh SD và HD đều bị giật hình ( em sữ dụng cáp quang), tính sao giờ các bác? hichic. có bác nào giống em không zi???

Mấy em TP-LINK 741ND mà Viettel chạy NetTV biểu sao không giật :D, chạy 5 phút thôi sờ tay vào modem xem thử rồi nói cho anh em biết nó nóng thế nào nha bạn. Thay bằng DrayTek là hết ngay thôi mà. VNPT đang xài cho MyTV đó: VigorFly200, Vigor2110F, Vigor2910, Vigor2920

Mấy em TP-LINK 741ND mà Viettel chạy NetTV biểu sao không giật :D, chạy 5 phút thôi sờ tay vào modem xem thử rồi nói cho anh em biết nó nóng thế nào nha bạn. Thay bằng DrayTek là hết ngay thôi mà. VNPT đang xài cho MyTV đó: VigorFly200, Vigor2110F, Vigor2910, Vigor2920

ah em biết bác rùi..hehe, cái modem này nóng như lò phản ứng hạt nhân zị.

anh0424

Active Member

cái này có vẻ giống iTV của FPT nhỉ. ko biết Viettel có tính phí thêm ko :|

anh0424

Active Member

ý mình muốn hỏi là nếu dùng ADSL của Viettel mà muốn coi đc NetTV thì có phải trả thêm phí ngoài phí aDSL nữa ko :|

thì phải trả phí chứ, bạn ra đăng ký mới coi được

unlimits

Cáp quang hay ADSL cũng chung một "server" thôi => cùng địa chỉ Multicast. Chắc Viettel đã thay đổi. Cái này cũng dễ dò ra thôi.
- Cấu hình port 3,4 cho IPTV
- STB gắn vào port 4, PC cài Wireshark gắn vào Port 3
- Lần lượt thay đổi kênh trên STB bạn sẽ capture được danh sách kênh trên Wireshark
bạn ơi mình không có STB thì làm sao mò đây bạn bạn đã mò ra kênh chưa cho mình xin cái playlist đi nha bạn thanks bạn nhiều

tình hình là mình được mấy ông kt viettel hôm lắp đặt mở luôn cho em 2 port IPTV 2 port Internet, nên giờ coi ngon trên pc nhưng có điều sao list có đài coi được đài không đc, đa số là đài trong nước không coi được... có bác nào coi được hết tất cả đài không?

conan2901

Active Member
Re: Ðề: Xem truyền hình NetTV - Viettel trên máy tính

tình hình là mình được mấy ông kt viettel hôm lắp đặt mở luôn cho em 2 port IPTV 2 port Internet, nên giờ coi ngon trên pc nhưng có điều sao list có đài coi được đài không đc, đa số là đài trong nước không coi được... có bác nào coi được hết tất cả đài không?
bác đăng ký dùng setop box mới đc đúng ko ạ :D

Bên trên