Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.6 - Tạo thư viện riêng với fanart tuyệt đẹp)

hungphutho

Active Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

fanart
Mã:
[/COLOR]http://www.hd-trailers.net/[COLOR=#000000]

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Bác Trung hoàn thiện cái HD-repo sớm sớm, cuối tuần này offline em có thêm cái để quảng cáo nha. :)

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

offline gì mà hok có tin tức gì hết vậy :D
Dự kiến là chủ nhật tới. Đang cân nhắc địa điểm offline để tiết kiệm chi phí nhất vì lần này hdvietnam tự tổ chức.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Dự kiến là chủ nhật tới. Đang cân nhắc địa điểm offline để tiết kiệm chi phí nhất vì lần này hdvietnam tự tổ chức.

thì anh cứ tài trợ vài sợi HDMI là được ấy mà =))

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

thì anh cứ tài trợ vài sợi HDMI là được ấy mà =))

Ơ. Tài trợ bèo thế, mình hết Hdmi rùi, tài trợ 1 cái Q10II được hem? Nghiêm túc đấy. :D

HDrepo_com

Em có ý tưởng là bác làm một cái form trên trang của bác để cho anh em nhập các list phim trên fshare vào để gửi cho bác add vào HDrepo thì cũng có tương đối anh em tham gia và nguồn phim sẽ rất nhiều đấy . Hoặc nếu bác không có thời gian add thủ công thì có thể nghiên cứu làm sao để các list URL đó tự động add vào source list của bác trên hdrepo.

chẳng hạn em muốn xem một phim URL Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat thì em vào web của bác em add URL + Tite của phim đó vậy là mở XBMC vào hdrepo đã có phim :)

Bác thiết kế một mục riêng ví dụ " Phim của thành viên gửi " hoặc gì gì đó

Như vậy nguồn phim sẽ dồi dào hơn

Nếu sợ bị bọn chúng nó send vớ vẩn không đúng yêu cầu hoặc cố ý spam thì bác làm một nhóm cộng tác viên . Em xin một chân copy URL :)\

à mà em ping thấy server của bác để bên mẽo và dùng Digital Ocean . em cũng dùng thằng đó nên em biết . sao bác không chuyển sang server của nó bên singapo cho speed nhanh hơn . Chụp lại 1 phát xong không mất công setup , làm nhanh lắm

Mình cũng muốn triển khai thêm 1 mục dành cho thành viên tự up nhưng chưa có phương án nào hợp lý. Cuối tuần này mình sẽ thử phương án của bạn.

Mình cũng tính đến phương án viết app trên mobile để duyệt phim cũng như tự tạo play list nhưng cũng chưa bố trí được thời gian và thấy không hiệu quả lắm.

Đợt trước khi DO mới khai trương mình cũng thử server ở Sing nhưng mình thấy chậm hơn ở Mỹ, có thể mới nên chưa ổn định. Để cuối tuần mình thử lại xem. Server ở Mỹ rất ổn định, mình dùng hơn nửa năm rồi mà chưa phải restart một lần nào.

HDrepo_com

Mình đã move server về Sing nhé, downtime = 0. Ping ngon hơn rồi. Thời gian đầu có thể hơi chậm 1 chút vì phải lấy cache lại từ đầu.

Cám ơn bạn hungphutho đã nhắc

hungphutho

Active Member

Bạn nào là fan của XBMC mà không tìm được nguồn phim và nhạc theo ý muốn thì làm theo hướng dẫn của mình nhé .
Các bạn có thể tự tạo một playlist với link media trên vào mục favourites của XBMC

Mình sử dụng nó thấy tiện theo nhu cầu của mình vì các add on trên xbmc nhiều khi nó không có phim và nhạc theo ý muốn được .

Các bạn tạo một file tên là favourites.xml sau đó nhập các link như theo mẫu của mình dưới đây

Nếu link là fshare thì phải cài cái addon hdrepo của bác trung để chơi :)
<favourite name="Ten phim">PlayMedia("plugin://plugin.video.hdrepo/?url=http://www.fshare.vn/file/T7CGHGNWNT/&mode=4")</favourite>
<favourite name="Ten phim 2">PlayMedia("plugin://plugin.video.hdrepo/?url=http://www.fshare.vn/file/TTVBHMX6GT/&mode=4")</favourite>
Nếu là foder từ fshare thì thêm như thế này
ví dụ
<favourite name="296 BAI QUOC TE BAT HU">ActivateWindow(10025,"plugin://plugin.video.hdrepo/?mode=12&query=http://www.fshare.vn/folder/TBPBZZHKST/&type=folder&url=fshare_folder",return)</favourite>
<favourite name="Nhac LOSSLESS TUYEN CHON (flac)">ActivateWindow(10025,"plugin://plugin.video.hdrepo/?mode=12&query=http://www.fshare.vn/folder/EQ78K0ZIQ3/&type=folder&url=fshare_folder",return)</favourite>

Nếu là direct link thì add như thế này là đc
<favourite name="Ten Clip">PlayMedia("http://url-phim.com.mp4")</favourite>
Sau đó lưu lại và chép vào thư mục userdata
Để play nó thì click vào favourites ( hình ngôi sao ) và chọn như bình thường Vậy là các bạn đã có một list của riêng mình rồi . Thích thể loại nào thì cứ add url vào file đó là ok

BRt5aG-Q86jkniVOPudQEDh8LO2jtOXtHar9LSWuRNo=w907-h510-no

Mình thấy cái add on hdrepo rất hay là mình cũng có thể chơi được tất cả media chứ không riêng gì video
Mình thấy hay là nó chơi được cả file .zip
Đây là file favourites.xml của mình share cho các bạn nào muốn test .
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Nhớ copy vào thư mục userdata của xbmc nhé
- Trên PC là C:\Users\(ten ban)\AppData\Roaming\XBMC\userdata
- Trên Android là Android/data/org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata/
- Trên iOS là /private/var/mobile/Library/Preferences/XBMC/userdata/
- Trên Linux là ~/.xbmc/userdata/
- Trên Mac OS X là /Users/<your_user_name>/Library/Application Support/XBMC/userdata/

Mạng nhà mình chậm mình toàn tìm các file nhẹ để chạy . các bạn mạng khủng thì tự tìm phim HD và add vào nhé

Chúc các bác vui vẻ . :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hungphutho

Active Member

Mình đã move server về Sing nhé, downtime = 0. Ping ngon hơn rồi. Thời gian đầu có thể hơi chậm 1 chút vì phải lấy cache lại từ đầu.

Cám ơn bạn hungphutho đã nhắc
Ngon . Mình cũng thấy nhanh hơn đấy

XUAN GIAO

Member

Tối qua xem toàn open strem chắc là các bac chuyển server ah

tienlequoc

Well-Known Member

Bác Trung và bác Hùng phú thọ pm cho em email và số điện thoại nhé. Tính nhờ các bác vài việc. Mình sẽ ưu tiên cho các bác mỗi lần có even mua sản phẩm với giá cực tốt hoặc nhận sản phẩm mới để test góp ý vì có nhiều đóng góp cho cộng đồng Android box Việt Nam. Thanks so much. :D

dungtoandung

Well-Known Member

Hy vọng đọi hình bác Tiến, Hùng, Trung sẽ làm cho Android Box mạnh hơn những gì nhà sản xuất mong muốn. ;) :)

dracula_bg

Active Member

Bác Trung và bác Hùng phú thọ pm cho em email và số điện thoại nhé. Tính nhờ các bác vài việc. Mình sẽ ưu tiên cho các bác mỗi lần có even mua sản phẩm với giá cực tốt hoặc nhận sản phẩm mới để test góp ý vì có nhiều đóng góp cho cộng đồng Android box Việt Nam. Thanks so much. :D

cán bộ quan liêu thế này cơ mờ :))

HDrepo_com

Đã PM thông tin nhé :d. Bác cho em được dán trên này là tốt quá rồi. Thanks.

huapro

Member
Re: Xem HD trên 4share và FShare qua XBMC (HDrepo v2.4 - tìm kiếm thông minh hơn)

Cái nỳ cần tk vip ạ? Em dùng tk free xem được 2phút lại load 1lần. Bác thêm mục download về xem off được k?

Hdrepo bị lỗi open streaming các bác ơi. Sau khi xem xong 1 phim, xem tiếp phim thu 2 thì openstream và cũng không chạy dc. Phải khởi động xbmc lại thì mới ok. Bác xem có cách nào khắc phục được ko?. Advancedsetting cua minh để 512MB, readbufferfactor 4.0. Mình cũng chưa rõ nguyên nhân, trước thì ko bị hiên tượng này

haitrieu022

Bạn nào là fan của XBMC mà không tìm được nguồn phim và nhạc theo ý muốn thì làm theo hướng dẫn của mình nhé .
Các bạn có thể tự tạo một playlist với link media trên vào mục favourites của XBMC

Mình sử dụng nó thấy tiện theo nhu cầu của mình vì các add on trên xbmc nhiều khi nó không có phim và nhạc theo ý muốn được .

Các bạn tạo một file tên là favourites.xml sau đó nhập các link như theo mẫu của mình dưới đây

Nếu link là fshare thì phải cài cái addon hdrepo của bác trung để chơi :)

Nếu là foder từ fshare thì thêm như thế này
ví dụ

Nếu là direct link thì add như thế này là đc

Sau đó lưu lại và chép vào thư mục userdata
Để play nó thì click vào favourites ( hình ngôi sao ) và chọn như bình thường Vậy là các bạn đã có một list của riêng mình rồi . Thích thể loại nào thì cứ add url vào file đó là ok

BRt5aG-Q86jkniVOPudQEDh8LO2jtOXtHar9LSWuRNo=w907-h510-no

Mình thấy cái add on hdrepo rất hay là mình cũng có thể chơi được tất cả media chứ không riêng gì video
Mình thấy hay là nó chơi được cả file .zip
Đây là file favourites.xml của mình share cho các bạn nào muốn test .
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Nhớ copy vào thư mục userdata của xbmc nhé

Mạng nhà mình chậm mình toàn tìm các file nhẹ để chạy . các bạn mạng khủng thì tự tìm phim HD và add vào nhé

Chúc các bác vui vẻ . :)
Mình dung xbmc for nimix thì ko có org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata/ vậy làm thế nào để xem bạn

hangphuoctru

Well-Known Member

Mình dung xbmc for nimix thì ko có org.xbmc.xbmc/files/.xbmc/userdata/ vậy làm thế nào để xem bạn

Cài đặt cái app ES Explorer và mở ẩn mới thấy được đường dẫn đó nhé pác.

HNT24681

Well-Known Member

Cài đặt cái app ES Explorer và mở ẩn mới thấy được đường dẫn đó nhé pác.
Với minix thì có cho hiện file ẩn cũng ko có đường dẫn như trê.
Bác vào: /android/data/hk.cn.xbmc(hay gì đó tương tự, e ko nhớ lắm)/file/.xbmc/usedata/

Bên trên