Xem HD Bằng PC

huyalpha

Em là Newbig nhờ các anh hướng dẫn giùm là em muốn coi Phim HD bằng máy tính thì cần có những phần mềm gì và cấu hình như dưới có đủ điều kiện để xem không? và nên nâng cấp phần nào để cho tương đối. nhờ các anh em hướng dẫn giùm 1 cái.
cấu hình máy của em :
Main ECS ( không nhớ rõ đời nào nhưng cài Win Xp thì share VGA lên 700Mb)
Chip AMD 4000+ ( Dual 2.1 x 2 )
HDD 80G sata + 500G box ( cái này gắn ở ngoài qua cổng USB)
VGA Nvidia Gefoce 6600GT 128 Mb DDRam 3
DDRam II 2G bus 800
PSU ACBEL 510W

Nhờ các anh em tư vấn giùm em 1 cái nha! Cám ơn các ae nhiều. Have fun!=D>

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: Xem HD Bằng PC

bạn chỉ còn thiếu LCD,loa 5.1+cardsound nữa mà thôi,cấu hình như pác dư sức chơi 1080p rùi,đầu tư thêm trên chục Củ nữa là thành homecine rùi....cứ thế phát huy nhé...thân

phungnguyen

Em là Newbig nhờ các anh hướng dẫn giùm là em muốn coi Phim HD bằng máy tính thì cần có những phần mềm gì và cấu hình như dưới có đủ điều kiện để xem không? và nên nâng cấp phần nào để cho tương đối. nhờ các anh em hướng dẫn giùm 1 cái.
cấu hình máy của em :
DDRam II 2G bus 800
PSU ACBEL 510W

card màn hình của em là nVidia 9600GT xem HD lâu lâu cũng đôi khi giựt (giựt khi xem với WMP) còn đằng này là 6600GT ...

MrBo682

Well-Known Member

cấu hình máy của em :
DDRam II 2G bus 800
PSU ACBEL 510W

Mình dùng AMD 4200+ main abit 78hd chơi 1080 phải OC xung nhân lên cở 2.7G(Vcore cở 1.4v) nhai hết đống phim 1080 hiện có, trừ clip celinedion ( nên giải pháp chuyển qua decode =GPU cho clip này>good) với setting VM9 renderless.Vu này chắc bác phải thay VGA thôi

huyalpha

bạn chỉ còn thiếu LCD,loa 5.1+cardsound nữa mà thôi,cấu hình như pác dư sức chơi 1080p rùi,đầu tư thêm trên chục Củ nữa là thành homecine rùi....cứ thế phát huy nhé...thân

Ý của em muốn hỏi các bác về cái CASE là chính chứ LCD thì em đã có sẵn rùi, em đang dùng con Pana LZ80, và cũng đang nghe bằng con Z5500 nên em nghĩ về mặt nhìn và nghe thế là tạm ổn so với cái phòng 30m2( kich thước 5x6), chỉ lo là cái CASE kia có đủ sức để chơi không và nếu không thì cần nâng cấp CASE lên như thế nào là hợp lý!

HTung

Member

Nếu bác decode film HD theo kiểu CPU thì em sợ con chip trên ko đủ sức kéo 1080p, 720p thì vô tư.

Nếu xem 1080p ko dc thì bác thử config decode bằng GPU xem sao.

Còn cách như thế nào thì bác tìm bài của a Chip, nham18 và buonnguqua nhé.

Bên trên