[WDTV]: Western Digital - HD Media Player

buieng

Ðề: Western Digital - HD Media Player

Hí hí, cảm ơn bác đã ủng hộ hàng bên em, FW bác download ở đây về nhé http://www.wdc.com/en/products/wdtv/.
Để hiện tên phim dạng Thumbnails thì sau khi bác bật WD TV lên, bác chọn mục Settings, nhấn vào phần System, trong System bác nhấn chọn Browser displayThumbnail Mode là xong.

Hiện Thumbnail thì OK rồi, nhưng để hiện hình poster của phim thì làm như thế nào? (giống mấy clip Demo của WD HD Player). Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giùm. Thanks!

buieng

Hiện Thumbnail thì OK rồi, nhưng để hiện hình poster của phim thì làm như thế nào? (giống mấy clip Demo của WD HD Player). Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giùm. Thanks!

Sorry!! Đọc thêm mấy trang sau thấy các bác đã trả lời cụ thể rồi. Vậy là thua rồi. Phải đợi thôi!!!!

santaluciavn

Con WD này thì mỗi khi không xem nữa thì có cần tắt hẳn nguồn điện không các bác nhỉ, hay chỉ cần off nó bằng điều khiển thôi. Tại em thấy cứ để như thế thì thấy nó hơi ấm ấm :D Cả HDD nữa, mỗi khi nghỉ thì có cần thiết phải eject không, hay cứ tắt con WD đi là được hả các bác :-/

hiend07

Con WD này thì mỗi khi không xem nữa thì có cần tắt hẳn nguồn điện không các bác nhỉ, hay chỉ cần off nó bằng điều khiển thôi. Tại em thấy cứ để như thế thì thấy nó hơi ấm ấm :D Cả HDD nữa, mỗi khi nghỉ thì có cần thiết phải eject không, hay cứ tắt con WD đi là được hả các bác :-/
Chào bác,
Nếu bác tắt WD HD Player bằng power off(chưa Eject) thì HDD vẫn hoạt động và nếu không dùng mà cho em nó chạy hoài như vậy sẽ giảm tuổi thọ. Khi không dùng nữa thì mới Eject HDD rồi Power off con WD Player để kéo dài tuổi thọ cho cả 2. Còn nếu tạm nghỉ chút ít rồi xem tiếp thì không cần Eject
đâu bác.
Cheer

phongtran

Member

Source code của em nó đây, bác nào rành về C trên linux download về & chỉnh sửa cho em nó support fully unicode & downmix -> stredio :D

http://support.wdc.com/product/download.asp?groupid=1001&sid=112&lang=en

The zipped file contains the source code for third party copyrighted software licensed under the GNU General Public License ("GPL"), which software may be used in WD TV™ Media Player. A copy of the GPL may be found below or at http://www.gnu.org/.

hiend07

Source code của em nó đây, bác nào rành về C trên linux download về & chỉnh sửa cho em nó support fully unicode & downmix -> stredio :D

http://support.wdc.com/product/download.asp?groupid=1001&sid=112&lang=en

The zipped file contains the source code for third party copyrighted software licensed under the GNU General Public License ("GPL"), which software may be used in WD TV™ Media Player. A copy of the GPL may be found below or at http://www.gnu.org/.

Anh Phong làm 1 qủa chuyển Unicode -support tieng viet luôn cho anh em đi

anhdxt

Member

nếu bác dùng hdd passport của WD thì ko cần eject vì nó có chế độ stanby(tự ngừng phần cơ nếu ổ ko active trong khoảng 5 hay 10 ph gì đó)

meoxu

Mình mới lấy con này, nói chung là được nhưng muốn nhờ anh em giải đáp dùm 2 théc méc.
- Hôm qua cái điều khiển tự nhiên bị điên, cứ tự scroll điên loạn, tháo pin ra đổi chỗ thì lại được.
- Mình đi cop phim thì hầu hết phim đã xén làm 2 3 khúc vì người bán dành cho cả PS3 nên xem hết 1 khúc lại phải chuyển, có cách nào để nó tự chơi liên tục các file trong cùng 1 folder ko?
Cám ơn mọi cực nhiều luôn.

santaluciavn

nếu bác dùng hdd passport của WD thì ko cần eject vì nó có chế độ stanby(tự ngừng phần cơ nếu ổ ko active trong khoảng 5 hay 10 ph gì đó)

Thế còn cái WD Player thì có cần rút nguồn không bác, hay cứ off bằng remote là được nhỉ :|

anhdxt

Member

Thế còn cái WD Player thì có cần rút nguồn không bác, hay cứ off bằng remote là được nhỉ :|

mình xài trước giờ chỉ off bằng remote thôi, chắc chẳng sao đâu vì nó cũng như TV hay DVD player để stanby cả năm có thấy gì đâu

meoxu

Mình mới lấy con này, nói chung là được nhưng muốn nhờ anh em giải đáp dùm 2 théc méc.
- Hôm qua cái điều khiển tự nhiên bị điên, cứ tự scroll điên loạn, tháo pin ra đổi chỗ thì lại được.
- Mình đi cop phim thì hầu hết phim đã xén làm 2 3 khúc vì người bán dành cho cả PS3 nên xem hết 1 khúc lại phải chuyển, có cách nào để nó tự chơi liên tục các file trong cùng 1 folder ko?
Cám ơn mọi cực nhiều luôn.

Hic ko ai giải đáp cho mình à?

hiend07

Hic ko ai giải đáp cho mình à?
Để xem liên tục các media files trong cùng 1 folder bác bấm Play, còn Enter thì chỉ xem được file đang chọn và hết file lại dừng
Cheer

Chỉnh sửa lần cuối:

meoxu

Ra là vậy, cám ơn mọi người nhiều.

tribao

Phím SEARCH trên remote WD dùng để làm gì vậy các bác ? Em bấm chả thấy tác dụng gì.

HDVN-ever

search là để nó tìm usb gắn ngoài (HDD của bác) đó bác

Bên trên