VTC3 và VTC3HD cho khán giả xem gì trong tháng 8 này

Ðề: VTC3 và VTC3HD cho khán giả xem gì trong tháng 8 này

CHÍNH THỨC: VTC sẽ phát sóng NHA trên 2 kênh Hanoi1 và Hanoi2 trên hệ thống kênh của VTC nhé!!! Và nhớ đéo kính tăng độ nét vì 2 kênh này trên đầu thu VTC nhìn rất là ảo diệu :x

blackcat66

Active Member

CHÍNH THỨC: VTC sẽ phát sóng NHA trên 2 kênh Hanoi1 và Hanoi2 trên hệ thống kênh của VTC nhé!!! Và nhớ đéo kính tăng độ nét vì 2 kênh này trên đầu thu VTC nhìn rất là ảo diệu :x

chất lượng khá hơn rồi mà =)))

truemanbo

Các bác nói làm e đau lòng. Nhà e lắp VTC HD từ thời lâu lắm rùi,đầu HD 01 trắng,các bác còn nhớ ngày xưa nó phát cả SD ngoại hạng anh, tuần mới có 1 trận HD trên kênh VTC HD 09 ko? Hehe. Rùi sau đó đc mấy mùa xem HD ngon lành cành đào cả CN. Rùi 3 mùa liên tiếp chỉ xem đc thứ 7,cũng ti toe lắp để xem kênh Mông cổ đá CN,ai ngờ đc mấy hôm nó khóa mất,mất toi 500k cho thằng thợ ( Akay )
Giờ thì than ôi,mở đầu lên chả biết xem kênh gì,suốt ngày chỉ có mẹ em xem Today TV ( đau khổ ),bản tin thể thao trưa thì thi thoảng lại nói đểu vụ bản quyền mà mãi chưa công bố đc cái bản quyền gì,hizzz
Chán quá các bác à.Đến tháng 5/2014 mới hết hạn,mong cho bọn VTC kiếm đc cái gì cho ae xem

poemhp0

Member
Re: Ðề: VTC3 và VTC3HD cho khán giả xem gì trong tháng 8 này

Các bác nói làm e đau lòng. Nhà e lắp VTC HD từ thời lâu lắm rùi,đầu HD 01 trắng,các bác còn nhớ ngày xưa nó phát cả SD ngoại hạng anh, tuần mới có 1 trận HD trên kênh VTC HD 09 ko? Hehe. Rùi sau đó đc mấy mùa xem HD ngon lành cành đào cả CN. Rùi 3 mùa liên tiếp chỉ xem đc thứ 7,cũng ti toe lắp để xem kênh Mông cổ đá CN,ai ngờ đc mấy hôm nó khóa mất,mất toi 500k cho thằng thợ ( Akay )
Giờ thì than ôi,mở đầu lên chả biết xem kênh gì,suốt ngày chỉ có mẹ em xem Today TV ( đau khổ ),bản tin thể thao trưa thì thi thoảng lại nói đểu vụ bản quyền mà mãi chưa công bố đc cái bản quyền gì,hizzz
Chán quá các bác à.Đến tháng 5/2014 mới hết hạn,mong cho bọn VTC kiếm đc cái gì cho ae xem
làm cái nextTV 180/tháng vừa net vừa Tv, trọn bộ VTC HD SCTV HCTV ...Chi phí 330k thì phải.

để xảy ra chuyện như ngày hôm nay là do VTC không nhận thức được hiện tại, họ vẫn sống trên mây,họ nghĩ rằng họ là anh 2 như 10 năm trước.
thay vì nói nhiều thì xem hình kèm theo sẽ hiểu ra được vấn đề và biết ngay lỗi là do ai.

cố ôm vào gì cho nó khổ đến bây giờ, ngày đó theo K+ của em thì giờ sướng rồi ;))

tudanmk4

Member
Re: Ðề: VTC3 và VTC3HD cho khán giả xem gì trong tháng 8 này

để xảy ra chuyện như ngày hôm nay là do VTC không nhận thức được hiện tại, họ vẫn sống trên mây,họ nghĩ rằng họ là anh 2 như 10 năm trước.
thay vì nói nhiều thì xem hình kèm theo sẽ hiểu ra được vấn đề và biết ngay lỗi là do ai.

Hình ảnh này thì sao hả cô điêu

truemanbo

cố ôm vào gì cho nó khổ đến bây giờ, ngày đó theo K+ của em thì giờ sướng rồi ;))
Bi giờ chả bít làm sao bác ạ. Giờ chỉ còn mong chờ bằng niềm tin và hy vọng. Tiện đây các bác cho hỏi luôn. Sao cứ mỗi lần hơi mưa 1 tẹo là đầu nhà e ko xem đc nữa,tín hiệu còn 60%. Tình trạng này kéo dài khá lâu rùi ợ. Chán bọn VTC kinh khủng. Có phải đầu nào cũng bị như vậy ko hay mỗi đầu nhà e nó nt?
Các bác có ai biết cách khắc phục chỉ em với,hay tại cái sim bên trong nó bẩn nhỉ ?? Điển hình hôm qua mưa bảo chả xem đc cái gì hết

midataka

Member

Bi giờ chả bít làm sao bác ạ. Giờ chỉ còn mong chờ bằng niềm tin và hy vọng. Tiện đây các bác cho hỏi luôn. Sao cứ mỗi lần hơi mưa 1 tẹo là đầu nhà e ko xem đc nữa,tín hiệu còn 60%. Tình trạng này kéo dài khá lâu rùi ợ. Chán bọn VTC kinh khủng. Có phải đầu nào cũng bị như vậy ko hay mỗi đầu nhà e nó nt?
Các bác có ai biết cách khắc phục chỉ em với,hay tại cái sim bên trong nó bẩn nhỉ ?? Điển hình hôm qua mưa bảo chả xem đc cái gì hết
bác gọi thợ vào chỉnh chảo, còn nếu ko thì tự sướng.Chú ý đầu dây ở cục LNB ở góc 8h.
Còn bình thường mưa bão thì tín hiệu mất lúc ban đầu thôi, sau xem bt.

nếu không có EPL HD thì xem ra VTC thua xa thằng em AVG nhỉ? lại mắc hơn nữa.

hongson2828

Well-Known Member

bác còn có vtc hd01 chứ nhà em dùng vtc từ t10 đến t13 rồi d901 e f ... vtc3 đến vtc3 hd có để lại giờ làm đại lý vtc rồi

quanhuy90

Member

VTC còn có giải Hà Lan HD trên kênh FOX SPORT PLUS =D>

thegioi05

Active Member

Trước những diễn biến nói trên, trao đổi với Dân Việt hôm qua (7.8), ông Hoàng Lê Sơn – Giám đốc Công ty Dịch vụ truyền hình số VTC nói: “Giữa VTC và Đài Truyền hình TP.HCM (HTV) đã có thỏa thuận hợp tác và hiện các thuê bao của VTC có thể xem các kênh HTV7, HTV9, HTV thể thao. Nói cách khác, các thuê bao của VTC sẽ không phải trả thêm phí mà vẫn có thể xem các trận EPL thuộc gói 3 mà HTV đã mua được”.
Vẫn bài ca như ba năm trước, cho các thuê bao SD của mình xem "ké" các đài truyền hình khác.

techfan

Như vậy VTC là người lãi nhất trong vụ này, chả mất đồng nào mà vẫn có ngoại hạng anh phục vụ các " thượng đế "

đúng đấy pác,mình thì thấy thằng vtc nó khôn nhất. các pác cứ chê các kênh SD xem bóng banh không bằng HD, chứ hẳn như K cộ thì gói pre cước cao vút thì cũng chỉ là sd chứ xem hd bằng niềm tin à.

Bên trên