Vĩnh biệt Plasma Panasonic, chào mừng đến với TV công nghệ IPS Panasonic

renhat

Well-Known Member
Ðề: Vĩnh biệt Plasma Panasonic, chào mừng đến với TV công nghệ IPS Panasonic

Mình cũng vừa mua em này. Nhìn chung hình ảnh khi xem phim, bóng đá đều tốt (không có bị vết bóng kéo dài) không có gì phải phàn nàn cả. Xem phim từ trang Zing bằng WIREFIRE cũng tốt.

- Tuy nhiên không hiểu sao xem IPTV thông qua uPnP thì lại không xem được. Chỉ thấy list kênh. Mặt dù đầu HD hoặc con Androi của mình vẫn xem bình thường. Có bác nào rành về Tivi Pana không giúp với.
bác gọi 18001093 chắc chắn hãng sẽ giúp dc bác!

chungbva

Member

Kính chào các bác. Cách đây 3 tháng em đã nóng lòng chờ để post bài này nhưng nay mới thành hiện thực.
Trước hết xin ngược dòng lịch sử một chút. Số là em vốn ngưỡng mộ công nghệ Plasma của Pana nên tháng 3/2011 em đã rước 1 em 50U20V-hàng gần top thời điểm đó. Đến nay, sau rất nhiều lần thay hết model này đến model khác với vài lần thay panel với cùng một lỗi "vertical lines", đến nay em đã được hãng đổi sang dòng sản phẩm mới nhất của hãng, đó là em 50AS620 (tất nhiên, với một mức phí cháp nhận được). Chỉ hơi thất vọng là hồi tháng 5 hãng thông báo (hoặc có thẻ em nghe nhầm) là dòng AS650- là dòng có 3D (vì em đang dùng là 50UT50 là dòng 3D). Tuy nhiên no problem vì em rất ít xem 3D.
Về tính năng, em không biết review nên sơ bộ một số thông tin:
- So với con 50U20V đàu tiên (50AS620/50U20V): trọng lượng 15/39kg; Công suất: 82/320W (tem năng lượng 4 sao nhé).
- So với con 50UT50 vừa thay: Chất lượng hình ảnh: gần tương đương. Ưu điểm của dòng AS là màn hình cực sáng, góc nhìn rộng hơn hẳn các dòng led khác, gần tương đương góc nhìn của plasma. Ở chế độ True cinema, chế độ setup của hãng cũng rất lạ, contract=100, bright = 0 và ở chế độ này, chất lượng hình ảnh khi xem cảnh khói lửa, đua xe đạt ~90% so với plasma, hầu như không có hiện tượng bóng hay lác hình, riêng cái màu đen sâu thẳm của plasma thì hơi thất vọng, chỉ đạt tàm 80%, tuy nhiên cũng ăn đứt các dòng led khác (tầm trung, đời 2013 chứ dòng cao cấp, 2014 em không dám). Hiện tượng hở sáng là bệnh kinh niên của TV led nhưng với sản phẩm này hoàn toàn không có. Chả hiểu đèn của nó là nền hay viền nhưng khi tắt hết điện, nếu nhìn trực diện tất cả đồng màu hết, không giống như rất nhiều TV led đèn viền khác mà em đã xem.
Một số hạn chế: chỉ có 02 cổng HDMI, công tắc nguồn bên phải và nằm rất sâu phải luồn tay vào mới sử dụng được. Riềng vụ bố trí 2 thứ này em thấy hơi có vấn đề. So với 3 con TV trước lúc thì bên này, lúc thì bên kia, lúc thì quay ngang, lúc thì quay dọc, dở hơi nhất là 2 cổng HDMI. TV thì mỏng nhưng HDMI vẫn bố trí cắm vuông góc, mà dây HDMI vốn đã to, cứng khó uốn, dùng khẩu chuyển 90 dộ với loại mằm dọc thì chỉ cắm được 1 dây, bố trí hiện nay chiều cắm dây lại vòng ra gần mép. Cái này khá "ngu so với TV Hàn Quốc. Các tính năng thông minh cũng khá ấn tượng nhưng nói chung so với TV Hàn Quốc đời 2012 cũng chưa là gì.
Túm lại:
1. Rất kính nể thái độ trách nhiệm bảo hành của Pana đối với khách hàng- các bác yên tâm xài nhé.
2. Dòng sản phẩm AS620 nói chung thuộc hàng trung bình khá, tính năng xách dép cho bọn Hàn Quốc nhưng chất lượng hình ảnh khá ấn tượng, đạt đến 80-90% so với plasma. Theo em thực sự là ngon- bổ -rẻ.

Chào bác, em cũng mới lấy 1 con 49cs630v, chắc là hậu duệ của 50AS620v rồi :). em xem truyền hình qua bộ thu DVB-T2 tích hợp sẵn trong máy sao mà mầu sắc nó bết bát quá, da người thì cứ trắng bạch, từng mảng màu nhìn thấy rõ, ko chi tiết gì cả. Ko biết bác có các tinh chỉnh nào không thì hướng dẫn em với.

Chào bác, em cũng mới lấy 1 con 49cs630v, chắc là hậu duệ của 50AS620v rồi :). em xem truyền hình qua bộ thu DVB-T2 tích hợp sẵn trong máy sao mà mầu sắc nó bết bát quá, da người thì cứ trắng bạch, từng mảng màu nhìn thấy rõ, ko chi tiết gì cả. Ko biết bác có các tinh chỉnh nào không thì hướng dẫn em với.
Bác chỉnh đượ màu khi coi truyền hình chưa ạ/

Bên trên