Vĩnh biệt high-end audio!?

kasawaka

Member
Ðề: Vĩnh biệt high-end audio!?

tại sao có những người bỏ ra hàng chục thậm chí hàng trăm ngàn $ xây dựng dàn high-end cho riêng mình không chỉ vì sở thích mà còn là niềm đam mê cách thể hiện cái Tôi của mình

lúc mới vô HDVN nhìn mấy bộ dàn hàng chục ngàn mình nghĩ đúng là ném tiền qua cửa sổ nhưng khi được dịp tận tai nghe qua cách nghĩ của mình thay đổi hoàn toàn

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Re: Ðề: Vĩnh biệt high-end audio!?

ps : Nhiều bài viết tin tức trên trang chủ HDVN càng ngày càng lạm dụng ngôn từ tượng hình thái hoá, văn chương hoa hoè quá lố đâm ra mất hay, mình đọc thấy nó ngượng ngạo thế nào ấy.

vậy theo bác nên dịch như cái máy, từ ra từ rồi post lên hả, vậy bạn có thể vào những trang tin tức khác đọc cũng được, cần gì vào HDVN, đây là phong cách riêng bác ạ.

hieuykhoa

Member

đối với cá nhân mình về vấn đề này chỉ chốt lại là đồ hi-end với mình là không phù hợp với thu nhập! vẫn nghe vẫn chơi âm thanh nhưng chỉ nằm trong khả năng vì còn quá nhiều thứ phải lo lắng!
hết, ai có tiền thì cứ quyên cho "con bệnh" đang quằn quại kia nhé :p

hdiphone

Member

quá khủng toàn mức giá trên trời , không theo được! tuy rằng rất mê âm thanh , em chỉ chơi toàn hàng cơm bình dân thôi!!!!

cuongch3

Member

Đồ hi-end cũng như "bộ quần áo mới của nhà vua" thôi (chắc các bác đều biết câu chuyện này). Giá cả của chúng không tương ứng với chất lượng. Giá trị rất vô hình của chúng có được là do nhà sản xuất, bọn dân buôn và những người mua thừa tiền thổi nó lên thôi.

tongpro9x

Member
Ðề: Re: Vĩnh biệt high-end audio!?

Khoái nhất câu này của bác chủ: "Phụ nữ tiếp tục lảng tránh thứ âm thanh tuyệt vời của cặp loa ngàn đô để đi tìm những thứ dài và to" :))

Tôi cũng đồng ý với ý kiến của Bác. nhưng có ck rồi mà đi kiếm là chết ak

sgplyby

Member

Rất thích! Bài viết rất tếu và ấn tượng.

chơi đồ âm thanh thiệt hại tài chính hơi căng, nhất là SV như em :") nhưng vẫn cứ lao đầu vào ^^ tích tiền sắm từ từ, bức xúc quá thì chơi 2nd

ta_th

Member

Khoái nhất câu này của bác chủ thớt "Phụ nữ tiếp tục lảng tránh thứ âm thanh tuyệt vời của cặp loa ngàn đô để đi tìm những thứ dài và to" :)):))

Bác này chỉ được cái nói đúng.

HacLongNinhKieu

Well-Known Member

Bài này hay quá :x Em thích văn phong của bác rồi đấy ;))

soildsnake

Active Member

E hiện nay vẫn chưa đủ khả năng kinh tế, nhìn cái bang giá mà mún bật ngửa.
Chắc đợi khi nào lấy đc anh nào đại gia cỡ "Cường Đô La" thì chắc mới dám mơ tới ^^

Không có tiền thì có mà nằm mơ cũng hok dám nghĩ tới sợi cable chứ đừng nói gì nguyên 1 bộ Class A như thế này
Ak mà bác nào có thể chỉ cho thằng em ngu dại này thì bộ Class Z là bi nhiu $ hok vậy?Biết để mà choáng ^^!

thangba81

Well-Known Member

high end hình như em chưa gặp bạn này bao giờ nên không có đk nói vĩnh biệt

Bên trên