Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Bác Minhsur cho anh em xem mấy ảnh trên con tivi PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V xem có đẹp bằng K+HD bác đang dùng không?
Em rất kết con tivi này của bác!

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Bác chụp luôn hộ em mấy cái ảnh các kênh SD với HD hộ em nha, cho mọi người Mục sở thị. Thanks bác
Không cần chụp. Nét hơn rất nhiều, nhưng theo mình là do mình dùng trên tivi bé tí Toshiba gì đó có 24inch thôi.
Bác Minhsur cho anh em xem mấy ảnh trên con tivi PLASMA PANASONIC TH-P55VT50V xem có đẹp bằng K+HD bác đang dùng không?
Em rất kết con tivi này của bác!
Mình chưa đấu trên con 55VT50 nên chưa trả lời bác được. chắc phải cuối tuần kiếm cái dây AV dài 5m mới đấu được. Chỉ có thể khẳng định với bác là: Trên cùng con tivi đó thì NetTV xem nét nuột, ngon lành hơn VCTV thôi.
Mình chuyển dùng cả ADSL của VT cùng NetTV thì thấy cước khá rẻ. Tuy nhiên, theo các KTV đi lắp thì gói cước 65k của netTV sẽ không còn phim miễn phí nữa. Xem phim nào trả tiền phim đó.

Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Các bác cho hỏi, NetTV có lắp được STB thứ 2 trên cùng 1 đường truyền ADSL không? Nhà mình có 1 cái rồi, đang muốn lắp thêm

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Mình chưa đấu trên con 55VT50 nên chưa trả lời bác được. chắc phải cuối tuần kiếm cái dây AV dài 5m mới đấu được. Chỉ có thể khẳng định với bác là: Trên cùng con tivi đó thì NetTV xem nét nuột, ngon lành hơn VCTV thôi.
Ơ, sao ko dùng HDMI hoặc Component nhỉ :-??

Minhsur

Banned
@minhhuub: Ưu tiên Net TV và đường HDMI cho cái tivi trong bếp của bu cháu rồi bác ơi.

coolhd

Member

các bác cho hỏi nếu dùng đường audio từ HDMI của STB có xuất ra được âm thanh 5.1 ko vậy. E đang tính lắp netTV.

ken87

Member

các bác cho hỏi nếu dùng đường audio từ HDMI của STB có xuất ra được âm thanh 5.1 ko vậy. E đang tính lắp netTV.
Chỉ có 2.0 thôi bác. Mà tiếng của NextTV hơi bé (so với myTV), kênh SCTV15 thì to như boom nổ, bash bị mất nhiều

coolhd

Member

Chỉ có 2.0 thôi bác. Mà tiếng của NextTV hơi bé (so với myTV), kênh SCTV15 thì to như boom nổ, bash bị mất nhiều

Ý em hỏi film HD kia. Nếu mà film HD cũng 2.0 thì xem film đâu còn phê, ko thể gọi la HD được. Bác đã test film chưa?

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Ý em hỏi film HD kia. Nếu mà film HD cũng 2.0 thì xem film đâu còn phê, ko thể gọi la HD được. Bác đã test film chưa?

Stereo thôi bác ơi. Mấy cái đầu phát TH trả tiền bây giờ chỉ có 1 kênh 84 trên K+ là ra DTS thôi.

vietteltv

Mình chuyển dùng cả ADSL của VT cùng NetTV thì thấy cước khá rẻ. Tuy nhiên, theo các KTV đi lắp thì gói cước 65k của netTV sẽ không còn phim miễn phí nữa. Xem phim nào trả tiền phim đó.
Gói 65k được xem miễn phí 200 phim trong kho phim của NextTV đấy bác, còn bác muốn xem được nhiều hơn thì thêm 40k/tháng sẽ xem được nhiều hơn nữa.

vietteltv

Cái này bên em đang tích hợp thêm, hiện giờ đang là 3.1 bác ak.

Dorillin

Member

làm gì dc 3.1 hả bác, mình thử gắn hdmi từ STB qua AVR chỉ nhận 2.0, thử mấy kênh HD á

Minhsur

Banned
@vietteltv: Mình đang dùng gói cước 65k (mới lắp đặt) trong phần xem phim không có ô chọn Miễn phí như những STB cũ. Chon vào phim thì nó sẽ hiển thị giá tiền ngày.
Nhờ bạn hướng dẫn kỹ hơn.

Hot Hot : Do đợt hàng tết về muộn nên Viettel kéo dài chương trình Khuyến mại đến hết tháng 03.
Các bạn call lên Hotline để được tư vấn nhé

Huế đã có hàng, hôm qua mấy em bên Viettel điện hỏi nhưng mình cũng đang lưỡng lự xem có nên bỏ MyTV để chuyển qua hay ko?

nhoctom

Huế đã có hàng, hôm qua mấy em bên Viettel điện hỏi nhưng mình cũng đang lưỡng lự xem có nên bỏ MyTV để chuyển qua hay ko?

Em cũng vừa lắp mấy hôm trước, nói chung chất lượng OK. Treo cho nó down/up max đường truyền nhưng xem IPTV vẫn không hề ảnh hưởng. Có 1 điều hơi chuối là giờ mà e muốn lắp thêm 1 cái STB nữa thì bắt buộc phải xài gói Full 110k chứ không cho xài gói 65k nữa :))

Minhsur

Banned
Mình mới lắp netTV được mấy hôm (cùng với ADSL gói cước 330k). NetTV xem rất OK. Hình nét, không giật.
Nhưng đường truyền Internet thì quá kém. Thua xa MegaVNN gói thấp nhất 250k - Chỉ dùng 2 máy tính là mạng treo thường xuyên. Bác nào có ý định dùng đồng thời ADSL + netTV thì nên suy nghĩ kỹ.

Ztv

5.1 là không thể vì dts hay ac3, aac đều phải có bản quyền cho từng thiết bị và quan trọng là hệ thống trung tâm vod phải hỗ trợ từ file. Đầu thu viettel Công ty Cát Viêt của VTC thiết kế mà .

coolhd

Member

Mấy bác cho hỏi làm sao nhạn biết modem mình đang xài có hỗ trợ VLAN? Hôm trước ký hợp đồng nhân viên viettel nói là modem phải có cổng VLAN phía sau (1 trong 4 port) thì mới lắp được nextv. Modem e đang xài là d-link 2/2+ 4 port nhưng lại ko thấy có cổng Vlan. E có xem trên mạng thì nói modem này có hỗ trợ port mapping cho iptv.
Bác nào có kn tư vấn giúp vụ này. Tks nhiều.

Ðề: Re: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Mình mới lắp netTV được mấy hôm (cùng với ADSL gói cước 330k). NetTV xem rất OK. Hình nét, không giật.
Nhưng đường truyền Internet thì quá kém. Thua xa MegaVNN gói thấp nhất 250k - Chỉ dùng 2 máy tính là mạng treo thường xuyên. Bác nào có ý định dùng đồng thời ADSL + netTV thì nên suy nghĩ kỹ.

Vậy là sao bác? mình nghe nói 2 đường này độc lập nhau mà

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Viettel Khuyến mại khủng NextTV: STB giá 300 K dành cho khách hàng đang sử dụng A/F Viettel

Vậy là sao bác? mình nghe nói 2 đường này độc lập nhau mà
Từ cái DSLAM trở lên trên là nó đi khác đường do khác vlan. Nhưng mà từ cái DSLAM về nhà khách hàng đi chung 1 đường vật lý, mỗi cổng được set 1 tốc độ cố định, nếu bị nghẽn là do được set tốc độ ko đảm bảo

Bên trên