Đánh giá Vaudi: thương hiệu đầu HD mới kể từ AC-Ryan

holi

Member
Ðề: Vaudi: thương hiệu đầu HD mới kể từ AC-Ryan

tìm mãi cái firmware của vaudi v6w này mà chẳng thấy đâu..hiện tại đang không vô được web và hđh androi. có bác nào đang gặp trường hợp này chưa?

hieusghd

Member
Đầu phát Vaudi vừa có wifi, kết cấu chắc chắn và tháo lắp ổ cứng dễ dàng, khá tiện lợi cho người sử dụng, giao diện tiếng việt thân thiện vơi người Việt Nam

Chỉnh sửa lần cuối:

Vaudi HD

Re: Ðề: Vaudi: thương hiệu đầu HD mới kể từ AC-Ryan

tìm mãi cái firmware của vaudi v6w này mà chẳng thấy đâu..hiện tại đang không vô được web và hđh androi. có bác nào đang gặp trường hợp này chưa?

Bác đã xử lý được chưa? :)

hieusghd

Member
holi: bạn bật tính năng android trong phần cài đặt lên chưa bạn, bạn phải bật lên mới vào sử dụng được nha

Black Dragon

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Vaudi: thương hiệu đầu HD mới kể từ AC-Ryan

Mình đã update lên 2.1 rồi. Ý mình muốn biết rõ cái bạn đưa có phải ver>2.1 thì mình mới dùng.

Chưa có bản mới hơn bác àh ... Link đó là bản 2.10 đó bác. Bác down về up lại cái firmware xem? Nhưng theo cá nhân, mình thấy cái ver 2.10 không ổn định bằng bản 2.09 đâu

ericfang9

bác Vaudi HD ơi, bên bác sắp ra thế hệ mới series tiếp theo, cấu hình khoẻ hơn chưa ? chắc là sắp, vì cho lên deal lazadaa để gom xiền nhập lô mới rồi mà nhỉ http://www.lazada.vn/vaudi/?gclid=C...vaudi&ef_id=ULtmgAAAQSxdu@aN:20130404185330:s
3.600.000 VND
3.239.000 VND
-10%

Thế thì sau Vaudi - V6W sẽ là gì, Vaudi V8, rồi Vaudi V10, Vaudi V12 ? hay Vaudi R8 ...
E đoán nhà sáng lập bên bác nghiện xe Audi nên đặt thương hiệu là Vaudi (thuyết minh cách đọc là Vi-Au đi) fai ko :D ? Còn V6 giống như động cơ V6 (6 xy lanh xếp hình chữ V), thế thì lên đến V10 trở lên là dc xếp vào dòng "siêu xe" rồi đó ;)
Thông tin chi tiết - Audi R8, R8 5.2 FSI AT 2012 | Audi R8 5.2 FSI quattro AT 2012 | Ôtô (Du lịch)
Loại động cơ 5.2 lít
Kiểu động cơ V10

salenguyenduong

bác Vaudi HD ơi, bên bác sắp ra thế hệ mới series tiếp theo, cấu hình khoẻ hơn chưa ? chắc là sắp, vì cho lên deal lazadaa để gom xiền nhập lô mới rồi mà nhỉ Mua hang qua Lazada
3.600.000 VND
3.239.000 VND
-10%

Thế thì sau Vaudi - V6W sẽ là gì, Vaudi V8, rồi Vaudi V10, Vaudi V12 ? hay Vaudi R8 ...
E đoán nhà sáng lập bên bác nghiện xe Audi nên đặt thương hiệu là Vaudi (thuyết minh cách đọc là Vi-Au đi) fai ko :D ? Còn V6 giống như động cơ V6 (6 xy lanh xếp hình chữ V), thế thì lên đến V10 trở lên là dc xếp vào dòng "siêu xe" rồi đó ;)
Thông tin chi tiết - Audi R8, R8 5.2 FSI AT 2012 | Audi R8 5.2 FSI quattro AT 2012 | Ôtô (Du lịch)
Loại động cơ 5.2 lít
Kiểu động cơ V10

Deal giá ko tốt lắm nhỉ, nhiều chỗ giá còn good hơn.

ericfang9

Bác cứ tính Measy tiểu ngach 3tr, bảo hành vu vơ mà đây giá nhập chính ngạch và dự phòng 10% cost cho bảo hành tức 3.3tr là OK rồi.
PS: e ko phải chân gỗ j của VERN nhé, chẳng qua cùng nghề thì chia sẻ với anh em thôi :)

hd_fans

Ðề: Re: Vaudi: thương hiệu đầu HD mới kể từ AC-Ryan

Bác cứ tính Measy tiểu ngach 3tr, bảo hành vu vơ mà đây giá nhập chính ngạch và dự phòng 10% cost cho bảo hành tức 3.3tr là OK rồi.
PS: e ko phải chân gỗ j của VERN nhé, chẳng qua cùng nghề thì chia sẻ với anh em thôi :)

hihi , thì hãng chính hãng nhập về giá phải cao rùi

talatester

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Vaudi: thương hiệu đầu HD mới kể từ AC-Ryan

Đây bác àh ... bản 2.1 đó bác

Tôi xem trên một Forum con Vaudi này giống y chang con Measy X5 và người ta nói nó có vấn đề với DTS HD MA hay Dolby TrueHD :

"I lately purchased the Measy X5 model. My main intention was to play my blu-ray movies through my Denon AVR -1312 receiver, unfortunately it wont play DTS-HD and Dolby True HD through the HDMI cable. I either get stereo sound, when selecting LPCM or no sound at all for Multi LPCM, raw or auto. I tried everything including changing surround settings, but no luck. I read that other people facing the same problem. I would really appreciate your assistance in this matter, cause everything else till now is great till now, still this is an important feature but not working for me.

Is there anything that I missed or should do? I already upgraded to latest ver. 2.10."

Vậy bác nào có AVR đã thử với con Vaudi V6W này chưa?

Black Dragon

Well-Known Member
Tôi xem trên một Forum con Vaudi này giống y chang con Measy X5 và người ta nói nó có vấn đề với DTS HD MA hay Dolby TrueHD :

"I lately purchased the Measy X5 model. My main intention was to play my blu-ray movies through my Denon AVR -1312 receiver, unfortunately it wont play DTS-HD and Dolby True HD through the HDMI cable. I either get stereo sound, when selecting LPCM or no sound at all for Multi LPCM, raw or auto. I tried everything including changing surround settings, but no luck. I read that other people facing the same problem. I would really appreciate your assistance in this matter, cause everything else till now is great till now, still this is an important feature but not working for me.

Is there anything that I missed or should do? I already upgraded to latest ver. 2.10."

Vậy bác nào có AVR đã thử với con Vaudi V6W này chưa?

Test ra DTS HD với TrueHD bình thường bác àh :)

Cái này có điều khiển bằng smart phone được không nhỉ?

Chưa bác àh :)

talatester

Ðề: Re: Vaudi: thương hiệu đầu HD mới kể từ AC-Ryan

Mấy con dùng chip realtek 1186 như V6W, I18D, 900B đều dùng android 2.2, không hỗ trợ Adobe Flash. Có cách nào nâng cấp để dùng flash xem chương trình HDviet hay HayhayTV không nhỉ?

Bên trên