Vấn đề về âm thanh với tivi LCD

chimenfr

Member
Ðề: Vấn đề về âm thanh với tivi LCD

Trong cái page này em thấy là DVI convert ra HDMI nó xuất Audio dc mà.
http://support.amd.com/us/kbarticle...dioPlaybackIssueswhenusinganHDMIReceiver.aspx

chỉ có 1 số ít VGA HD card có gắn sẵn chip audio thì mới hỗ trợ xuất audio qua DVI vì cơ bản là băng thông của DVI ko đủ để xuất audio. Các Card đời cũ nó đâu có xử lý âm thanh đâu , bác có cắm DVi convert to HDMI vào thì vẫn ko có audio thôi.

Mấy bác xem thêm ở đây xem có giải quyết được ko

http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=439574

handyman

Sẵn tiện cho mình hỏi ké tình trạng của mình luôn nha các bạn. Mình dùng NMT K200, kết nối LCD qua cáp HDMI có hình mà không có tiếng mặc dù đã làm theo chỉ dẫn (mở HDMI audio: On - chỉnh các thông số âm thanh về analog hết và đã thay 3 cọng cáp HDMI từ rẻ tới mắc rồi) nhưng vẫn không khắc phục được. Có bro nào gặp tình trạng như mình thì chỉ giúp mình với!

chimenfr

Member

Sẵn tiện cho mình hỏi ké tình trạng của mình luôn nha các bạn. Mình dùng NMT K200, kết nối LCD qua cáp HDMI có hình mà không có tiếng mặc dù đã làm theo chỉ dẫn (mở HDMI audio: On - chỉnh các thông số âm thanh về analog hết và đã thay 3 cọng cáp HDMI từ rẻ tới mắc rồi) nhưng vẫn không khắc phục được. Có bro nào gặp tình trạng như mình thì chỉ giúp mình với!

bạn gọi trực tiếp qua Tầm Nhìn Số nhờ ng ta chỉ giùm đi cho lẹ có phim mà coi Tết. Chờ ng ta online chỉ chắc lâu àh

thanhkieu

Topic hướng dẫn chỉnh audio xuất qua HDMI rất rõ, tuy nhiên còn phần configure ra âm thanh 2/4./5./7. nữa và cũng đơn giản trong chổ config speaker.

Minh_dd

hi2hi,
Bạn Chimenfr có ve tin tưởng "Tầm nhìn số" nhỉ.Mình mua một đầu EAGET M880 của họ, về cắm HDMI vào LCD Sony cũng chỉ ra hình không ra tiếng, phụ đề tiếng Việt thì chỉ thấy mã.
Đem len hỏi họ, họ nói tại TV của anh ko phải tại máy của em, xong.
Mới hôm qua, nhờ vào trang web này mà mình mới biết update firmware mới là xong.
Máy của họ bán mà còn ko biết nữa. Chán.

chimenfr

Member

hi2hi,
Bạn Chimenfr có ve tin tưởng "Tầm nhìn số" nhỉ.Mình mua một đầu EAGET M880 của họ, về cắm HDMI vào LCD Sony cũng chỉ ra hình không ra tiếng, phụ đề tiếng Việt thì chỉ thấy mã.
Đem len hỏi họ, họ nói tại TV của anh ko phải tại máy của em, xong.
Mới hôm qua, nhờ vào trang web này mà mình mới biết update firmware mới là xong.
Máy của họ bán mà còn ko biết nữa. Chán.

Tệ vậy hở, mà em đâu có kiu bác mua hàng TNS, em kiu bác gọi lên hỏi thui àh. Thấy nick TNS trên này cũng nhiệt tình tư vấn nên e chỉ bác gọi lên hỏi. Còn ng ta làm ăn như vậy thì toi rồi. Ai mà dám đến mua .
Bản thân e chưa mua thứ gì của TNS nên e cũng chả "tin tưởng" đâu. hehehe Gọi hỏi nếu nhiệt tình và service tốt thì giới thiệu ae. Cà chua cà chớn thì " đi về nơi xa" :D

Minh_dd

Ủa trên này có nick "tam nhin so" ah. Nếu vậy thì cho tôi sorry nhé. Tôi chỉ nói cái công ty Tầm Nhìn Số trên đường Nguyễn Kiệm, Phú Nhuận thôi.

violator

Member

thanks bác nhé em cũng tìm mãi chưa được, hóa ra đơn giản vậy

Bên trên