Vấn đề hốc búa của sv nghèo!help me

craven214

Ðề: Vấn đề hốc búa của sv nghèo!help me

Theo ý tui thì bạn sv chỉ còn cách hạ tiêu chuẩn xuống chút đi. Như tui nè, coi bằng con PC cùi bắp thì thay vì chơi 720p thì down m-HD dzìa coi, bạn coi trên LCD 19'' thì tui nghĩ cũng như nhau thui. tui mới down Saving the Private Ryan (m-HD.RKO.3Gb) so với bản 720p.5Gb thì chất lượng cũng 9,10. Chừng nào khá giả hơn thì upgrade, lo gì.

p/s: bạn sv coi lại chính tả trên topic nha,(j/k)b-)

howtomiss

Member

Tình hình là mình đã thử down 1 file miss_universe_pageant_2008_720p_hdtv_x264-ctu[HDvietnam_com]_mkv.001 về xem thử bằng media classic cho thông số như sau:

Bitrate trung bình vào khoảng 450 - > 500 KB/s ~ 3200 kbps -> 4000 kbps theo thông số của media classic. và hoàn toàn bình thường. Mình nghĩ KMP của bạn tính sai gì đó.
P4 2.8 theo mình chơi 720p vô tư :D.

nghe&nhin

Member

do là sv nghèo nên chưa có đk đầu tư máy xịn để chơi HD nên vẫn xài cái P4 2,4 G để xem tạm với LCD 19"wide, nhưng do máy yếu chỉ xem HD 720P thôi, nhưng gặp phải v,đề sau cần máy bác giải quyết giúp em cái:
*Phim HD 720p có birates khoảng 16,000kbps thì máy em chơi ngon lành, nhưng với HD 720p mà có birates từ 20,000kbps trở lên thì luôn bị tiếng đi trước hình(đag xài KMplayer+core AVC).
*Vậy có cách nào để chỉnh birates xuống cỡ 16,000 kô?(đ.với KM hay MPC-HC cài nào chỉnh được thì bảo em với) ,hay có cách nào khác tương tự thì mấy bác chỉ e cũg được.
*Nếu kô làm được như vậy thì làm ơn mấy bác UPLOADER phim HD cho em thông tin về birates của phim, để em ngống chừng mà down!
có cái hình, birates cỡ này thì tiếng chạy trước hình nè:

THANKS !
đừng bảo em là thay máy mới nhe!do đk ktế nên fải 1,2 năm nữa mới thay đc!
THANKS!
VẤN ĐỀ Ở ĐÂY CHĂNG???
MPC-HC bản thân nó cũng có bộ codec riêng để decodec H.264 dễ xung đột với bộ codec của Core AVC
cách giải quyết
- remove K-Lite cài lại
- chọn MPC regular thay vì MPC Home Cinema
- xong rồi

có thể tham khảo thêm tại đây
http://hdvietnam.com/diendan/showpost.php?p=127767&postcount=16

vietrung

Active Member

kô đến nổi nhảnh lambada với 720p đâu bạn!
mấy phim bitrate 16220kbps nó nuốt trơn tru từ đầu tới cuối ah
chỉ có mấy phim mở lên mà thấy bitrate từ 20000kbps trở lên là tiếng cứ phi mã chạy trước hình thôi, cũng êm ái chứ kô có nhảnh lambada lambadiec gì hết cả
vậy mới khổ, fải down về file abc_mkv.001 để test trước coi bitrate bao nhiêu đã rồi mới dám tải cả bộ đây, còn mới phim up lên dạng .part1, .part2.... thì đâu có dám tải về đâu!!!

bởi vậy tự làm khổ mình, nâng cấp cpu là giải quyết xong mọi chiện, chả đáng là bao!!!

buonbanvitinh

bác này sv nghèo , p4 nhưng xài LCD 19 wide , kể cũng dữ dằn , hehehe

thay cpu p4 cũng ko nhiu đâu , giải pháp lợi nhất ^^

pronet

Member

:)) bác nói máy bác xài card GF, nhưng mà GF mấy vậy

donnie

Nói thật mình config gần nát MPC+coreAVC+ac3 filter rồi nhưng kô hiệu wả
KMP thì cũg config theo 1 bài trong 4f rồi
Bạn có thể cho mình biết cách config của bạn thế nào kô?biết đâu áp dụng cho máy mình thành công thì sao!thanks trước nè!
Mình thường chọn MPC thường chứ k chọn MPC-HC,sau đó mình config theo topic sau
Mã:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=6820
Bỏ thêm chút đỉnh nâng cấp phần cứng bạn nhé hehe

Bên trên