Vài dòng về Amply Đa Kênh trong dàn home theatre.

haingc

Active Member
Còn chơi dây loa Transparent Ultra Speaker thì tốn khoảng gấp đôi, 36 củ cho 1 dây đơn. Không biết kết quả thu được có rõ rệt không nhỉ.

justbenice

Moderator
Còn chơi dây loa Transparent Ultra Speaker thì tốn khoảng gấp đôi, 36 củ cho 1 dây đơn. Không biết kết quả thu được có rõ rệt không nhỉ.
Em đang dùng dây loa Transparent Ultra G5 cho loa front và Transparent Super MM1 cho center, em nghĩ cỡ Super MM là đủ cho center. Cao hơn nữa sợ kô thấy nhiều hiệu quả. Giá 37củ em thấy hơi phí. Bác thử xem ai bán lại thì mua sẽ rẻ hơn. Dây Transparent ultra MM2 cũng chỉ tầm 28-30tr/1cặp dây dùng rồi thôi.
Bác gọi hỏi bác Nghĩa (trương nghĩa audio) xem còn cặp Super hoặc Ultra nào rẻ kô bác ấy bán cho :D

Boytrade

Member
avr denon đang dùng thì dừng và đèn nguồn nháy đỏ là bị làm sao các bác ?

akhin911

Active Member
Cám ơn bác JBN và bác Akhin911 đã tư vấn. Em đang chốt báo giá của htm1 d3 và 1581. Còn vụ dây thì Sơn Hà báo giá dây Transparent Super Speaker là 37 củ 1 đôi, như vậy là 18.5 củ 1 sợi đơn, bác akhin911 có tham gia với em vụ dây này không?
Dây mà tới 18 trieu thì phí quá,để từ từ kiếm used giá tốt,khi nào bác mua htm1 d3 bác hú em dem htm2 diamond qua giao lưu nha, nếu htm1 d3 hay hơn nhiều thì em cũng lên luôn. Mà bác ở tphcm hay ở đâu? Ở quận mấy?

Vietfastfood

Active Member
1585 e bán lâu rồi bác. Mua đồ mới bác ở SG ghé Trương Nghĩa sẻ có giá tốt e nghe giá bác nói 77 mà muốn sỉu. Hehe. Tại bác chọn center gấu nên phải tốn kém. 1585 chỉ đẹp đội hình và tạm đủ. Thế nào bác Thành cũng sẻ lên con mono Mc kéo center. Cuộc chơi nó vậy.
Con bk của e đúng là 200.5

akhin911

Active Member
Bác Cường hôm nào rãnh đấu center với e xem nó khác gì. E đang có HTM 1D
Không đấu với bac đâu,lỡ con bác nghe phim hay hơn thì sao em nầng cấp vì con bác thuộc hàng hiếm không có hàng và e sẽ ngày nào cũng buồn vì center của mình o hay còn htm1 d3 so sánh có thể mua nó dc. Hihhi

tittom79

Well-Known Member
30tr là cho 2 người. Mỗi người 15tr thôi bác, là được 1 sợi tín hiệu + 1 sợi dây loa. :D Nhưng cứ từ từ bình tĩnh. hehe. Mua ba cái dây dợ này thì phải bình tĩnh không thì tốn kinh lắm.
Ngoài ra em kô đảm bảo dây tín hiệu XLR transparent super MM1 (hoặc MM2) sẽ hay. Dùgn cả tín hiệu lẫn dây loa một hãng kô phải là sự lựa chọn quá đúng đắn đâu. Nên bác cứ làm một sợi dây loa cho cái center đã.
Dây tín hiệu cũng kô cần quá tốt :D Em xài sợi tín hiệu có 400k cho center thôi. hehe. Nhưng dây loa cho B&W thì em thấy Transparent là lựa chọn số một. Kô thể thay thế.
Vâng bác, có thể là sợi dây loa này nó phù hợp cho HTM2 D bác nhỉ?! E đang dùng sợi dây loa Wireword, hi vọng đổi sang sẽ đạt hiệu ứng tốt hơn.
Chà cuộc chơi Center cũng hấp dẫn và nóng ghê. E cũng như bác justbenice, e xin dừng ở HTM2 D thôi, quá đủ cho phòng của e rồi.
Chúc các bác nhiều trải nghiệm vui và thú vị với dàn âm thanh Highend của mình!

haingc

Active Member
1585 e bán lâu rồi bác. Mua đồ mới bác ở SG ghé Trương Nghĩa sẻ có giá tốt e nghe giá bác nói 77 mà muốn sỉu. Hehe. Tại bác chọn center gấu nên phải tốn kém. 1585 chỉ đẹp đội hình và tạm đủ. Thế nào bác Thành cũng sẻ lên con mono Mc kéo center. Cuộc chơi nó vậy.
Con bk của e đúng là 200.5
Giờ em sẽ lấy con 1581 mono đánh center này. Vậy là đủ rồi, chắc sẽ ko lên đâu nữa :)

haingc

Active Member
Em đặt hàng rồi bác, đang chờ hàng ship về từ Sing. Khoảng cuối tháng 10 hoặc đầu tháng 11/2017 có hàng. Nhận hàng xong em sẽ review báo cáo. Em cũng chưa thấy con 1581 bao giờ.

akhin911

Active Member
Em đặt hàng rồi bác, đang chờ hàng ship về từ Sing. Khoảng cuối tháng 10 hoặc đầu tháng 11/2017 có hàng. Nhận hàng xong em sẽ review báo cáo. Em cũng chưa thấy con 1581 bao giờ.
bác ơi, em có nhắn bác trong inbox mà o thấy bác trả lời, nếu bác đọc dc bác gọi dt hay nhắn tin em. em với bác hùn tiền mua dây loa transparent ultra hoặc super. đọc dc bác để lại số dt để em liên lạc hay bác gọi em liền nha. Cường: 0908662648, đang có người rao bán, nên mong bác trả lời gấp

haingc

Active Member
Em chào bác, hôm nay vô hdvietnam mới thấy tin này của bác. Em vừa sms vô mobile của bác.

Bên trên