Vài cảm nhận sau khi dùng VTC HD lần đầu

thegioi05

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Vài cảm nhận sau khi dùng VTC HD lần đầu

Mình nói ở đây là các kênh DO VTC SX như VTC1,5,7,8,12,13,14 vẫn có chất lượng tốt hơn tất cả các kênh VCTV trên K+, còn các kênh khác thì mình phải thừa nhận do nén quá nhiều và trang thiết bị cũ nên khá là xấu và hay bị vỡ hình.
Bên K+ ngoài các kênh của VCTV thì vẫn còn các kênh khác, còn VTC ngoài các kênh tự sản xuất ra thì các kênh còn lại đa phần đều là kênh địa phương. Nếu tôi không nhầm thì VTC không tự sản xuất mốt số kênh là VTC4, VTC5, VTC7, VTC8 Cái hay của thằng K+ là không phát sóng các nhiều kênh địa phương mà lựa chọn các kênh địa phương và có trả tiền bản quyền đàng hoàng.

vit-bau

Bên K+ ngoài các kênh của VCTV thì vẫn còn các kênh khác, còn VTC ngoài các kênh tự sản xuất ra thì các kênh còn lại đa phần đều là kênh địa phương. Nếu tôi không nhầm thì VTC không tự sản xuất mốt số kênh là VTC4, VTC5, VTC7, VTC8 Cái hay của thằng K+ là không phát sóng các nhiều kênh địa phương mà lựa chọn các kênh địa phương và có trả tiền bản quyền đàng hoàng.
Nói gì thì nói chứ em đã dùng K+ HD và em rất hài lòng với chất lượng và chương trình của nó. HD ra HD còn SD thì cũng không đến nỗi tệ. Mới có thêm đài Vĩnh Long nên bà xã em nó khoái coi kênh này lắm
hehehe !!! ai thích cái gì thì cứ xài cái đó sao cứ phải xài cái này rồi là bắt buộc phải ghét cái kia nhỉ ????

Nói gì thì nói chứ em đã dùng K+ HD và em rất hài lòng với chất lượng và chương trình của nó. HD ra HD còn SD thì cũng không đến nỗi tệ. Mới có thêm đài Vĩnh Long nên bà xã em nó khoái coi kênh này lắm
hehehe !!! ai thích cái gì thì cứ xài cái đó sao cứ phải xài cái này rồi là bắt buộc phải ghét cái kia nhỉ ????

Đơn giản thôi,vì bỏ một đống tiền xem EPL HD mà chỉ xem được 1 năm,giờ muốn xem EPL HD Sunday thì phải đầu tư lại từ đầu nên đâm ra tức,có thể có lý do nữa là thấy người ta xem được,còn mình thì không nên đâm ra chửi người xem được.

thegioi05

Active Member

Thực sự trên diễn đàn này thì mình chưa thấy ai phàn nàn về chất lượng sau khi mua K+HD mà chỉ thấy các bạn đang dùng dịch vụ truyền hình khác chê mà thôi.

ttung94

Active Member
Thực sự trên diễn đàn này thì mình chưa thấy ai phàn nàn về chất lượng sau khi mua K+HD mà chỉ thấy các bạn đang dùng dịch vụ truyền hình khác chê mà thôi.

Bỏ ra một cục tiền giá trên giời rồi thì chê ngang bằng với cắn lưỡi tự tử àh?

vit-bau

Ðề: Re: Vài cảm nhận sau khi dùng VTC HD lần đầu

Nếu bạn nghĩ như vậy thì chẳng bao giờ coi được truyền hình HD đâu.
Muốn coi được HD thực sự bạn phải có 1 LCD full HD 100hz trở lên - khoảng 40 inch coi mới đã - Chi phí đã gần 20tr rồi. Thêm 1 cái đầu thu và gói cước 6 tháng hoặc 1 năm thì cũng chỉ bằng 1/3 cái LCD thôi. ( Mình đã thử lắp cái K+ HD vào cái Plasma Hitachi 50 inch HD ready và chỉ có 50 Hz - thì coi đá banh hình bị giật. )
Nên tốt nhất bạn nghĩ như vậy thì không nên coi HD làm gì cả. Nếu bạn muốn mình có thể tặng lại bạn cái đầu thu VTC HD mình mua cách đây hơn 1 năm.
Bán được hàng đã khó - Giữ khách hàng còn khó hơn nhiều bạn ạ. Nếu K+ mà dỏm thì mình cũng sẵn sàng quăng nó đi mà tìm 1 dịch vụ tốt hơn thôi. Nhưng kiếm được cái tốt hơn bây giờ thì .... không thể

thegioi05

Active Member
Ðề: Re: Vài cảm nhận sau khi dùng VTC HD lần đầu

Các này đâu có mắc mớ gì tới việc nêu lên ý kiến của mình, người nào xài trước đưa ra ý kiến để những ai chưa mua hoặc chuẩn bị mua tham khảo thôi.

apachi

Member
Ðề: Vài cảm nhận sau khi dùng VTC HD lần đầu

Âm thanh mấy kênh phim truyện HD là loại gì vậy bác, có 5.1 không vậy

vichio

sao bác có kênh NHK-HD trong khi gói HD-1 nhà em có mỗi 9 kênh, bị nó thay kênh Lâm Đồng vào ????

VCTV_KPLUS

sao bác có kênh NHK-HD trong khi gói HD-1 nhà em có mỗi 9 kênh, bị nó thay kênh Lâm Đồng vào ????
Bác ơi, Asiasat 5 có NHK-HD đấy, em dùng đủ gói của VTC mà. Các kênh phim truyện âm thanh nghe cũng êm nhưng ko bít phải 5.1 hok /?
Em nói với chú Điêu, em ko phải PR cho K+ làm ơn chú đừng nói vậy oan cho em. Em chỉ mời các cho ý kiến, mời chú Điêu qua box khác :)>-

Bác ơi, Asiasat 5 có NHK-HD đấy, em dùng đủ gói của VTC mà. Các kênh phim truyện âm thanh nghe cũng êm nhưng ko bít phải 5.1 hok /?
Em nói với chú Điêu, em ko phải PR cho K+ làm ơn chú đừng nói vậy oan cho em. Em chỉ mời các cho ý kiến, mời chú Điêu qua box khác :)>-

thấy anh chê VTC quá, vậy sao không dùng K+HD luôn đi.

danhmat_1190

Đơn giản thôi,vì bỏ một đống tiền xem EPL HD mà chỉ xem được 1 năm,giờ muốn xem EPL HD Sunday thì phải đầu tư lại từ đầu nên đâm ra tức,có thể có lý do nữa là thấy người ta xem được,còn mình thì không nên đâm ra chửi người xem được.

hj` buon` cho cuoc doi` . Đa số người nào phan doi" K+ deu` dang xai` VTC , nên bây h` tiễc đức ruột vi` da~ bo~ tien ma` ko coi dc "bóng banh"

ttung94

Active Member
Nếu bạn nghĩ như vậy thì chẳng bao giờ coi được truyền hình HD đâu.
Muốn coi được HD thực sự bạn phải có 1 LCD full HD 100hz trở lên - khoảng 40 inch coi mới đã - Chi phí đã gần 20tr rồi. Thêm 1 cái đầu thu và gói cước 6 tháng hoặc 1 năm thì cũng chỉ bằng 1/3 cái LCD thôi. ( Mình đã thử lắp cái K+ HD vào cái Plasma Hitachi 50 inch HD ready và chỉ có 50 Hz - thì coi đá banh hình bị giật.)
Chi phí đầu tư ban đầu thì không nói làm gì, mình chỉ muốn nói đến cước sử dụng và những gì tương xứng với giá cước đó thôi. Chơi HD không nhất thiết phải là K+Premium HD 330k/tháng hay VTC|HD-VIP 2m/năm mà mình có thể xem HD chỉ với 100k/tháng của gói HD1 VTC với 10 kênh HD và các kênh SD ở mức chấp nhận được. Nhưng cũng với số tiền 100k đó ở K+ mình có gì? 55 kênh SD của gói Family, tất cả các kênh đều có trên mạng cable VCTV (thậm chí nhiều kênh VCTV còn không có trên K+) mà nếu xem mình chỉ mất 65k/tháng. HD chất lượng nhưng không tốn quá nhiều tiền (bỏ qua phí đầu tư TV và STB như bạn nói) là điều mà VTC đã làm được, còn K+ thì chưa.

Nếu bạn muốn mình có thể tặng lại bạn cái đầu thu VTC HD mình mua cách đây hơn 1 năm.

Nếu bạn có lòng thì mình có dạ thôi. :->

quanhuy90

Member

cả VTC1 nữa mới đau chứ. hiện đang hợp tác với thằng Alatca chiếu toàn phim tào lao.

Thằng chủ thớt PR thô vãi, VTC HD nó ra đời gần 2 năm rồi, giờ vào bảo dùng lần đầu đeck ai tin.

Bên trên