V/v xoá thread.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

zhupham

Member
Chào thành viên BQT hdvietnam,

Mình xin trình bày ngắn gọn. Hôm nay, mình đã upload 1 phim lên box non-hd với nội dung người lớn (tên phim: The 33d Invander). Đây không phải là phim sex loại nặng, nhào vô là bụp chát mà thuộc dạng phim cấp 3, ở tiêu đề mình đã ghi rõ là phim Tình cảm, 19+. Phía trong, các hình ảnh của phim mình đều ẩn đi. Chỉ những bạn thật sự muốn xem thì bấm thanks mới thấy, còn không thì chỉ thấy nội dung, trailer và poster. Mình post lên với 2 mục đích: 1 là kiếm thêm point fshare để gia hạn acc VIP down phim, 2 là support cho những bạn chưa có đủ cR để request upload phim này như mình đã từng (20 cR).

Post xong mình tắt máy đi ngủ và khi dậy thì thấy mất tích, kiếm trong thùng rác cũng không, lên google search thì vẫn ra tên nhưng không còn nội dung, mình đoán là đã bị Delete permanently; không hề có Mod nào gửi thông báo cho mình biết lý do. Đây là phim đầu tay mình post kể từ khi tham gia diễn đàn nên khi thấy tình trạng trên, mình có phần bị choáng. Sau đó, mình bình tĩnh lại để đi xem các bài viết trước, nội quy và nhận ra rằng mình đã sai khi đặt tên tựa để có số (19+).

Mình từng làm Mod nhiều diễn đàn, cũng từng cầm tool del bài nhiều thành viên nhưng mình đều gửi tin nhắn riêng nhắc nhở, cảnh cáo trước; khi nào đối tượng ngoan cố tái phạm nhiều lần mình mới xử lý. Đó là văn hoá lịch sự. Mình tham gia giao lưu nhiều diễn đàn, mình thấy họ cũng làm thế, ở đây mình không có ý so sánh hdvietnam với các 4rum khác; mình chỉ muốn nói rằng đối với các mem mới, muốn đóng góp cho diễn đàn, khi gặp tình trạng như mình ắt hẳn sẽ có bạn cực kỳ bực tức và bỏ đi.

Mod là gương mặt của toàn 4rum, là người đứng ra thay mặt admin không chỉ quản lý mà còn phải hỗ trợ nhiệt tình cho tất cả thành viên tham gia diễn đàn, không phải áp đặt suy nghĩ 'cái đó bắt buộc bạn phải biết! Bạn không biết thì mặc bạn, tôi là tôi cứ xoá! Tôi xét đúng theo luật, bạn kiện đi ..'. Luật đặt ra là để hỗ trợ cũng như phân định ranh giới rõ ràng cho ban quản trị dễ xử lý, chứ không phải dựa vào đó để đuổi thành viên đi.

Mình không lên mặt dạy đời hay chỉ trích 1 cá nhân nào cả, mình tham gia diễn đàn cùng mọi người vì tất cả có chung niềm đam mê với phim ảnh. Chỉ mong rằng các bạn Moderators, sau này có xử lý việc gì thì cũng để lại thông tin cho đối tượng bị xử lý để họ còn biết sửa đổi. Dù diễn đàn đã rất đông người nhưng không phải vì thế mà các bạn có thể coi nhẹ việc đối xử.

:)

ProSkyR

Well-Known Member
Ðề: V/v xoá thread.

Lằng nhằng vãi, mấy cái topic thế này close luôn cho nhanh.
Khi xóa tự động có tin nhắn rồi.
Hdvietnam là diễn đàn lớn, 1 ngày có khi hàng trăm topic vi phạm, chả hơi đâu mà phải PM. Cứ sai đúng luật mà xử lý. Mod hay luật forum khác không quan tâm. Có hàng trăm uploader, số lượng mới cũ đủ cả, ai mà hơi đâu xem người post là mới hay cũ rồi nhắc nhở. Bởi vì đã nhắc, trâm trước cho 1 người thì sẽ tạo ra ngoại lệ, những người vi phạm về sau ai cũng đòi như bạn thì có mà loạn. Quan điểm của mình là sai là chém, chém không trình bày.
Cái tool xóa bài thì chỉ có chặn BOT, auto spam, ở đây là gữa người và người.

zhupham

Member

Hdvietnam là diễn đàn lớn, 1 ngày có khi hàng trăm topic vi phạm, chả hơi đâu mà phải PM. Cứ sai đúng luật mà xử lý. Mod hay luật forum khác không quan tâm. Có hàng trăm uploader, số lượng mới cũ đủ cả, ai mà hơi đâu xem người post là mới hay cũ rồi nhắc nhở. Bởi vì đã nhắc, trâm trước cho 1 người thì sẽ tạo ra ngoại lệ, những người vi phạm về sau ai cũng đòi như bạn thì có mà loạn. Quan điểm của mình là sai là chém, chém không trình bày.

Bạn cũng từng được làm người quản lý à.

Bác í là cựu moderator khét tiếng 1 thời...... thích là banned (j/k) <):)<):)<):)

Lemithful

Active Member

nặng quá bác ơi với lại em hơi dị ứng câu này
ai mà hơi đâu xem người post là mới hay cũ rồi nhắc nhở
em thấy câu trả lời này bác ũng chỉ rõ cho em rằng:
ở đây là gữa người và người

p/s: đếch khâm phục bác tí nào cựu rồi đã sao?

kepin

Well-Known Member

minhtuantkh đã viết:
Chào bạn kepin,

Bạn đã nhận một cảnh cáo từ Việt Nam High-Definition Forums.

Lý do:
-------
Vi phạm Nội Quy Của HDVN - Mức độ I

Phải cảnh cáo bác vì BĐH đã xác định rõ 2 phim mà bác muốn Up là không được phép tuyên truyền trong diễn đàn dưới bất kỳ hình thức nào, kể cả link chỉ dẫn đến hộp thư riêng vì cũng là một cách câu thành viên đến xin link gốc khi nhìn thấy 2 tên link giả kia ở chữ ký. Yêu cầu bác sửa chữ ký và đảm bảo các thông tin sau này bác đăng lên không còn liên quan gì đến việc Up chia sẻ 2 phim nói trên. Nếu không sẽ áp dụng biện pháp kiên quyết hơn. Mong bác hiểu!
-------

Bài viết nguyên bản:
http://www.hdvietnam.com/diendan/17...uong-dua-phu-tho-post2724778.html#post2724778
Tiếc quá không đi xem trực tiếp được. Ngồi nhà xem online vậy.

Thanks

Những cảnh báo được dùng làm như một ghi nhớ nhắc nhở bạn tuân thủ quy định của diễn đàn.

BQT,
Việt Nam High-Definition Forums

Chữ ký còn bị cảnh báo huống chi là topic :D

zhupham

Member

p/s: đếch khâm phục bác tí nào cựu rồi

Thui đừng nóng bác.

Mình không có ý sốc hàng hay chửi bới ai khi post Thread này hết. Vì đây là box dành cho 'các ý kiến xây dựng và thay đổi cấu trúc, tổ chức' nên mình có chút góp ý với danh nghĩa là 1 thường dân; nếu vì thế mà 1 số bạn phiền lòng thì Mod quản lý khu này close Thread lại dùm mình nhé.

Cái gì cần nói mình cũng đã nói hết rồi ^^

buihung

Administrator

Mod giữ nghiêm kỷ cương là để giữ sự ổn định của diễn đàn. Khi xóa topic này của bạn thì Mod cũng đã ghi rõ lý do Nội dung không phù hợp. Tất cả các nick clone tung hứng trong topic này sẽ bị ban cảnh cáo 01 tháng, mong rằng 01 tháng sau khi quay lại sinh hoạt trên diễn đàn bạn tuân thủ đúng Nội quy và hướng dẫn của Điều hành viên.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên