usher S520 va marantz PM6003

davidhand

Moderator
Ðề: usher S520 va marantz PM6003

Usher 520 hay trong tầm 300 $ thôi, chứ coi là hi-end thì ...! Vừa rồi e chuyển sang chơi bs, cũng nghe thử 520 rồi nhưng ko ấn tượng lắm nên lấy cặp Magnat Quantum 553, cặp này đắt gấp đôi U 520 nhưng đúng là nó ra miếng các bác ạ! Hôm nọ e nghe thử 1 bản trống trong CD Vietnam Hi-end Show 2010 thì thấy tiếng bass của nó quá ấn tượng cho cái phòng gần 20m2. Đây là một dòng loa Đức lạ, các bác nghe thử xem.

leanh_mr

Member

Cũng mua 520 rồi nhưng đang cho em nó làm sur đã, nghe cũng leng keng phết, đang kiếm con amly 2ch về nghe thử tầm 5tr mà khó quá, bác nào nghe rồi tư vấn giúp nhé

Em đang định nhờ người vác về đôi KEF IQ30 vì thấy bảo hợp với Musical Fidelity M3I của em, tự dưng đọc cái topic này ko biết em Usher s520 so với KEF IQ30 thế nào ?

Đã bác nào nghe cả 2 chưa xin cho em ý kiến, ko lại vác từ nước ngoài về mất công.

Em đang định nhờ người vác về đôi KEF IQ30 vì thấy bảo hợp với Musical Fidelity M3I của em, tự dưng đọc cái topic này ko biết em Usher s520 so với KEF IQ30 thế nào ?

Đã bác nào nghe cả 2 chưa xin cho em ý kiến, ko lại vác từ nước ngoài về mất công.

tranthuy

Active Member

Con IQ30 này ở VN cũng mắc gần gấp đôi u sơ S520 đó bác. Không tự dưng mà nó mắc thế đâu.

Thanks bác !

Với lại nếu có em usher này, bạn đến nhà mà có hỏi của nước nào thì mình trả lời cũng ko tư tin lắm :)

edc

Active Member

@phongvan2000 có biết đang tranh luận với ai k? Khổ thân cho bác. :D . Bác đang tranh luận với các nhà kinh doanh, phân phối các SP loa, arv, am......phụ kiện của các hãng khác nhau =)). Nhiều khi muốn thắp đèn trong đêm tối gió bão khó lắm bác ah.,,,=))

@phongvan2000 có biết đang tranh luận với ai k? Khổ thân cho bác. :D . Bác đang tranh luận với các nhà kinh doanh, phân phối các SP loa, arv, am......phụ kiện của các hãng khác nhau =)). Nhiều khi muốn thắp đèn trong đêm tối gió bão khó lắm bác ah.,,,=))
Bác chủ đã lặn mất tăm không sủi bọt rồi, thôi các bạn tha cho e í còn nhỏ dại mà. Tóm lại thì đồ nhà không nên khen - ngoại trừ Vợ! hehehehe.

audio&video

Active Member

ghép như vậy là ổn rồi bác ah.hoặc ghép với cambird 550a cũng rất góod bác ah

HungCD

Ủng hộ quan điểm của bác, bác phongvan này bị nghộ nặng :D bác này em từng thấy khoa trương bên VNAV nhưng đỡ không nổi giờ phải chạy qua đây :))
Cùng tầm giá của con Usher S520 này mà có cửa hơn được MA RX2 của em thì đảm bảo là em sẽ từ bỏ luôn cả nhạc nhẽo với HD từ đây

Mấy bác này cũng lắm chuyện, so sánh thì phải cũng tầm giá chứ ạ.

Tóm lại so với các loa cùng tầm giá có cái nào hơn S520 không vậy, MA RX1 có cửa không ?

Tóm lại là quyết định mua phụ thuộc vào nhiều yếu tố các bác : tai, tiền, thương hiệu, độ thẩm mỹ, hoặc vài yếu tố như báo trí, forum ... Em ví dụ như thằng bạn em với cái mắt thẩm mỹ của nó thì để cái yamaha bóng lộn và cái monitor thì em cam đoan với bác là nó lấy cái yamaha nếu ko biết giá.

Ai thấy phù hợp với mình thì mua, hay dở cũng chỉ là tương đối thôi ?

teachya

Bác Phongvan2000 cho hỏi: loa usher s520 ở cty nào phân phối vậy ( Hà Nội)

phuocmobile

Well-Known Member

khẹc khẹc !!! em đã nhịn lâu lắm rồi , nên kg thể nhịn được nữa nên đành phải vô nói vài câu , bác sonpk cũng đừng chấp nhất vơí bác ý làm gì , cứ cái kiểu ( ếch ngồi đáy giếng , coi trời bằng vung ) , mơí ti toe nghe nhạc kg biêt được bao lâu mà cứ phán như thánh vậy đó mà , hơi đâu đi tranh biện làm gì , bác âý nổi tiếng bên diễn đàn VNAV rồi , cũng vì căp loa Usher S520 này đó mà , bác thử qua bên đó coi bác ý khen cặp loa của bác ý như thế nào , hoặc bác vô đây http://www.hdvietnam.com/diendan/63...y-co-cai-nang-co-cai-gio-va-co-ca-cai-ay.html coi bác ý tự tâng bốc mình đến đâu , tự nhận dàn của mình là dàn máy Hi-end entry-level làm em cứ môĩ lần vô coi lại mà cười té ghế luôn đang uống nước mà phun hết cả ra màn hình luôn =))

Bác này nói chuẩn! Em công nhận rằng đọc xong mấy bài viết của hắn mà thấy nổi cả da gà ;)) . Có mỗi cặp U-Sờ mà thằng cha này nổ kinh thật, nổ như bom! Nghe mà thấy ướt, cứ như trên đời có mỗi cặp đó thì phải. Chẳng nhẽ cho thằng đệ ONKYO D500II ra quát lại cho chừa :)

loiruot

Well-Known Member

Lật lại topic này cái đi, em nghe Hòa tấu guitar, sax, vàng sau 75 thì usher này ghép với amply nào hợp đây các bác. Phongvan sao lại bỏ chạy mất xác thế kia, bên vnav bác cũng mất tăm. Hay là từ crazy Fan bác chuyển qua Anti rồi!!!
P/S: Bác nào mà còn nghĩ PM6003 ghép tốt với Usher s520 thì quên ngày đi nhé. Nghe các bác bên vnav nói mà đọc cái topic này phải nghĩ lại bèn vác đi ghép thử. Kết quả không lộ được tiếng bass của em nó tí tẹo nào cả. Ai mà đọc những bài ca ngợi usher khi nghe ghép với PM6003 là thất vọng hoàn toàn nhé!!!:-j

Chỉnh sửa lần cuối:

mhs123

Mấy lần nghe thử cặp này thấy bass phẩy phẩy nhẹ hều ah

ThanhtrangHTKT

Active Member

Đúng là độ hay thì tùy gu của mỗi ngu­o­if!
Hồi tru­o­c em cũng tính mua 1 đôi trong đám búc seo Usher 520, JBL 4312M, b&­w­­­ 685, celestion SL6 này và loay quay thì lại lấy Epos ES11! hiện em đang ghép vó­i Creek 4140s2, CDP Arcam alpha 5 plus( mó­i lấy của 1 bác trên vnav) cùng dây tín hiệu VDH the name, dây loa monster 2.2s thấy khá ổn! Mid OK, bass tốt không nghĩ là loa kích thuóc 16cm!

lan806

Well-Known Member

Hi-end của châu á mà các bác chém quá :))

Thôi thì em bênh vực nó chút, nghe cũng khá, nhưng vô đối trong tầm tiền là bốc phét :))
Cũng có thời em dùng rồi chứ bộ :)

Chỉnh sửa lần cuối:

phuocmobile

Well-Known Member

Thôi thì em bênh vực nó chút, nghe cũng khá, nhưng vô đối trong tầm tiền là bốc phét :))
Cũng có thời em dùng rồi chứ bộ :)

Nhìn cặp loa nhỏ so với phòng, có phải vì thế nên bác dùng cả sub kế bên để bổ sung cho thêm phần gầm gừ (%)

lan806

Well-Known Member

Nhìn cặp loa nhỏ so với phòng, có phải vì thế nên bác dùng cả sub kế bên để bổ sung cho thêm phần gầm gừ (%)

Cái sub đó là của bộ AIO, em dùng sub Canada Paradigm dsp3100 với nó cơ, mất công chỉnh ra phết.

Bên trên