Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Bản 3.4 này có hỗ trợ thêm được gì trên SMB không bác chủ ơi. Vụ đảo track chưa mượt chẳng hạn. Mai em update xem sao.

skplayer

Well-Known Member

Bản 3.4 này có hỗ trợ thêm được gì trên SMB không bác chủ ơi. Vụ đảo track chưa mượt chẳng hạn. Mai em update xem sao.

SMB có tối ưu thêm nhưng độ mượt phụ thuộc vào tốc độ mạng và đầu phát, ngoài ra phần SMB hỗ trợ thêm phần nhập tài khoản để truy xuất. Trường hợp bạn muốn đảo track mượt hơn bạn có thể thêm phần hướng dẫn tách audio trên skplayer.vn, chép vào thư mục SMB bình thường, đảo track sẽ tức thì, không delay nữa.

bevan0802

Giá kích hoạt bao nhiêu vậy bạn? Thanh toán ntn vậy?

dochua2k

Well-Known Member

Bản 3.4 hay bị lỗi không thấy bài khi chơi bằng SMB lúc đầu mới nhập đường dẫn như cái posted vừa rồi. Nó thấy tất cả các bài nhạc nhưng không thể play được. Sau 3 lần, 5 lượt xóa rồi nhập thì mới được. Phiên bản cũ thì okay. H coi dùm lại phần này nhé! Cám ơn ~O)

nhhh

Well-Known Member

Bản 3.4 hay bị lỗi không thấy bài khi chơi bằng SMB lúc đầu mới nhập đường dẫn như cái posted vừa rồi. Nó thấy tất cả các bài nhạc nhưng không thể play được. Sau 3 lần, 5 lượt xóa rồi nhập thì mới được. Phiên bản cũ thì okay. H coi dùm lại phần này nhé! Cám ơn ~O)
Em làm một phát ăn ngay mà bác dochua ơi...em dùng q5iv. Do em cài bản Hưng đưa riêng trc đó nên khônh tự update đc. Em gỡ hẳn ra rồi cài bản 3.4 mới tải trên trang google+ ấy. Không cải thiện đc gì nhiều về độ mượt khi đảo track qua smb. load bài thì quá good rồi. chơi mấy bản bluray karaoke tầm 1g/ bài vẫn rất mượt. Mỗi tội đảo track hay bị nhảy đoạn, mất mấy câu...

gfsdgsdfgaa

Cần Bán Nhà Long Biên - Hà Nội - 090.292.4444 - 094.9639.332
Cần Bán Nhà Số 72 Ngõ 640 Nguyễn Văn Cừ - Long Biên - Hà Nội. Giá 7,5 Tỷ, Dt 74 M2 X 4 Tầng, Đường Trước Mặt Rộng 11M
Nội dung:
Bán nhà số 72 ngõ 640 Nguyễn Văn Cừ - Long Biên - Hà Nội, DT: 74 m2, MT: 4,1m nở hậu, 2 mặt ngõ, sđcc, xây 4 tầng, đường trước mặt rộng 11m, ngõ sau rộng 3m, nhà xây dựng năm 2012 thiết kế đẹp, nội thất sang trọng, phù hợp kinh doanh văn phòng, nhà ở, khu phố đông dân cư, trung tâm phường Gia Thụy, dân trí cao, gần nhà trẻ, chợ, trường học cấp I cấp II, gần trung cư, ngõ thông... Giá: 7,5 tỷ. LH chính chủ: anh Thông: 090.292.4444 hoặc A Thành: sđt 094.9639.332 (miễn trung gian)

skplayer

Well-Known Member

Em cũng có test lại vài lần nhưng vẫn chưa thấy lỗi như bác nói. Nếu bị báo lỗi như vậy bác vào lại cài đặt bấm vào đường dẫn chọn cập nhật, nếu số lượng bài hát về 0 tức là mạng có vấn đề.

Em làm một phát ăn ngay mà bác dochua ơi...em dùng q5iv. Do em cài bản Hưng đưa riêng trc đó nên khônh tự update đc. Em gỡ hẳn ra rồi cài bản 3.4 mới tải trên trang google+ ấy. Không cải thiện đc gì nhiều về độ mượt khi đảo track qua smb. load bài thì quá good rồi. chơi mấy bản bluray karaoke tầm 1g/ bài vẫn rất mượt. Mỗi tội đảo track hay bị nhảy đoạn, mất mấy câu...

Nếu bác muốn đảo track mượt mà thì bác dùng tool tách audio như phần hướng dẫn trên skplayer.vn nhé. Ngoài việc đảo track mượt ra, nó còn giúp bác có thể tăng giảm Tone, cân bằng âm lượng đều.

nhhh

Well-Known Member

Em cũng có test lại vài lần nhưng vẫn chưa thấy lỗi như bác nói. Nếu bị báo lỗi như vậy bác vào lại cài đặt bấm vào đường dẫn chọn cập nhật, nếu số lượng bài hát về 0 tức là mạng có vấn đề.

Nếu bác muốn đảo track mượt mà thì bác dùng tool tách audio như phần hướng dẫn trên skplayer.vn nhé. Ngoài việc đảo track mượt ra, nó còn giúp bác có thể tăng giảm Tone, cân bằng âm lượng đều.

Mình có vào xem rồi. Tại dữ liệu còn dùng chia sẻ tách ra thì rất bất tiện. Thêm nữa mình thấy yêu cầu convert từ ac3 sang aac, mình không muốn đụng chạm nguồn audio gốc của nhiều dvd quý nên thôi luôn.

nphumy

Member

Sao mình tải tool về mà nó không chịu chạy, nó chỉ chơp màn hình rồi im re. Bác có thể hướng dẫn kỹ hơn trên skplayer không. Và cho mình hỏi thêm khi nó output ra 3 file thì chép cả 3 file vào thư mục karaoke hay sao?
Cám ơn nhiều

skplayer

Well-Known Member

Sao mình tải tool về mà nó không chịu chạy, nó chỉ chơp màn hình rồi im re. Bác có thể hướng dẫn kỹ hơn trên skplayer không. Và cho mình hỏi thêm khi nó output ra 3 file thì chép cả 3 file vào thư mục karaoke hay sao?
Cám ơn nhiều

Tool này phải chạy command line, không phải double click. Bác xem lại kĩ hơn trên skplayer trước, sẽ cập nhật chi tiết hơn nữa phần hướng dẫn này trên skplayer.vn sau.

khanhlem

Active Member

mong chờ Tool của bác mãi
tiện em hỏi luôn: trước em có mấy bài hát cũ dạng vob, chạy trên mấy đầu q1 hoặc q3 thì ko có tiếng (có thể do mấy con này ko support code audio). Ko biết dùng tool của bác sau khi convert thì định dạng tiếng có thay đổi, để hoạt động tốt trên mấy con q1, q3 không nhỉ?

skplayer

Well-Known Member

mong chờ Tool của bác mãi
tiện em hỏi luôn: trước em có mấy bài hát cũ dạng vob, chạy trên mấy đầu q1 hoặc q3 thì ko có tiếng (có thể do mấy con này ko support code audio). Ko biết dùng tool của bác sau khi convert thì định dạng tiếng có thay đổi, để hoạt động tốt trên mấy con q1, q3 không nhỉ?

Mấy file VOB bạn cứ thêm dấu trừ và dấu cộng trước tên file là được. VD -+Thanh pho buon-Dan Nguyen.vob rồi cho chạy tool.

khanhlem

Active Member

ok thanks bác Hưng
tên file để có dấu có đc ko bác?
hôm qua test chạy trên Run/Cmd mà ko được
Toàn báo là file "is not a valid Win32 application"

mà cái nút Nonstop trên pm, nó lấy dữ liệu theo cách thức đặt tên bài hát thế nào vậy bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

skplayer

Well-Known Member

ok thanks bác Hưng
hôm qua test chạy trên Run/Cmd mà ko được
Toàn báo là file "is not a valid Win32 application"
bác Hưng nên hướng dân chi tiết trên trang chủ, kẻo nhiều người ko làm được
mà cái nút Nonstop trên pm, nó lấy dữ liệu theo cách thức đặt tên bài hát thế nào vậy bác?

Mình đã thêm bản cho Windows 32 bit, bạn lên skplayer.vn vào phần hướng dẫn để lấy nhé.
Nút Nonstop khi bấm vào nó sẽ chọn tất cả những bài mà trong tên bài hát có chữ Nonstop (viết thường hay viết hoa đều được). Nhưng bạn nhớ tải phiên bản 3.42 mới nhất về để dùng vì phiên bản trước phần này hoạt động chưa chính xác.

skplayer

Well-Known Member

Hiện tại đã có phiên bản 3.42 hỗ trợ tương thích với các dòng Tivi Android như Toshiba, Sony, Philips...

khanhlem

Active Member

em cũng thử bản 32bit bác mới up nhưng vẫn ko được

lại hiện báo lỗi "...ffmpeg.exe is not a valid win32 application"

em đang dùng XP 32bit

hothanhdam

Active Member
Re: Ðề: Ứng dụng hát karaoke MTV thông minh trên Android TV Box

Sau khi updated lên bản 3.4 thì app vẫn thấy toàn bộ list nhạc nhưng không thể nào play được qua đường dẫn SMB :( bị lỗi báo không tìm thấy tập tin :(( H check lại dùm nhé !

View attachment 196718

bác ơi. em mang ổ cứng đến chổ bác. bác chép giúp em 16085 bài của bác đc ko ạ? em gởi tiền điện + cafe cho ạ. thanks

skplayer

Well-Known Member

em cũng thử bản 32bit bác mới up nhưng vẫn ko được

lại hiện báo lỗi "...ffmpeg.exe is not a valid win32 application"

em đang dùng XP 32bit

Mình cập nhật lại link rồi đó, bạn lên skplayer.vn để tải lại. Nếu máy bạn cấu hình yếu thì không nên convert luôn sang H264 vì chạy rất lâu, có nghĩa là đối với những bài có track ac3 thì bạn thêm dấu trừ (-) đằng trước tên file thôi, còn lại giữ nguyên.

Bên trên