[ỨNG DỤNG] BSB smart relax phát hành ứng dụng .apk cho Android - Cập nhật IOS

lqkntvn

Member
Ðề: [ỨNG DỤNG] BSB smart relax phát hành ứng dụng .apk (beta) cho Android - Cập nhật IOS

Minh rat mong dung thu tai khoan cua minh minhtoan2015 so thu tu minh ko biet mong duoc chi dum

Đã chuyển điểm cho bạn. Vui lòng vào web Nâng cấp VIP. Và cho ánh giá ý kiến giúp AE Coder hoàn thiện SP nhé!

hieunguyen1801

Ðề: [ỨNG DỤNG] BSB smart relax phát hành ứng dụng .apk (beta) cho Android - Cập nhật IOS

Chào các bác, mình hiện đang sống bên Mỹ và đã dùng thử 1 ngày ứng dụng này, cảm nhân của mình là khi mình cài addon BSB này thì mỗi lần tắt rồi mở BSB hay kodi thi nó lại tải lại module AceStream lại tự đầu nên rất mất thời gian khi khởi động. Và có lẽ sever bên nước ngoài nên bị khóa nhiều kênh và có những kênh xem dc thì lại giật không lên tiếng và 10 phút sau bị văng ra .Mong các bác kiểm tra lại những vấn đề đó, thank you..

lqkntvn

Member

Chào các bác, mình hiện đang sống bên Mỹ và đã dùng thử 1 ngày ứng dụng này, cảm nhân của mình là khi mình cài addon BSB này thì mỗi lần tắt rồi mở BSB hay kodi thi nó lại tải lại module AceStream lại tự đầu nên rất mất thời gian khi khởi động. Và có lẽ sever bên nước ngoài nên bị khóa nhiều kênh và có những kênh xem dc thì lại giật không lên tiếng và 10 phút sau bị văng ra .Mong các bác kiểm tra lại những vấn đề đó, thank you..
Bạn vào Addon Setting của BSB bỏ cái "Tải lại thành phần bổ trợ" đi là xong . Ko bao giờ tải lại nữa
Ho85c chờ Update mới nhé. Hoe65n tại bạn dùng APP sẽ OK hơn nhé. Nếu kênh chết nó tự load lại. App và Addon dùng chung TK bạn nhé

lqkntvn

Member

chào bác , em đang muốn dùng thử
1. Số thứ tự:99
2. Tên tài khoản BSB: dangquelam62
3. Đã share và like: https://www.facebook.com/bsbsmartrelax/
4. Địa chỉ mail: [email protected]
Đã chuyển điểm cho bạn. Vui lòng vào web Nâng cấp VIP. Và cho ánh giá ý kiến giúp AE Coder hoàn thiện SP nhé!

hieunguyen1801

Mình đã thử dùng APP phiên bản 1.0.2 cho android tv box himedia Q5 và fire tv amazon nhưng cả 2 điều ko thể đăng nhập tài khoản dù mình đã dùng chuột và bàn phím,mong các bác kiệm tra lại, thank you.

lqkntvn

Member

Mình đã thử dùng APP phiên bản 1.0.2 cho android tv box himedia Q5 và fire tv amazon nhưng cả 2 điều ko thể đăng nhập tài khoản dù mình đã dùng chuột và bàn phím,mong các bác kiệm tra lại, thank you.
Tý nữa bạn update bản 1.1.2 nhé. FIX lỗi keyboard

lqkntvn

Member

Phiên bản mới (Version 1.1.2) TV nhà bạn đã biết nghe lời
Fix Lỗi crash
Fix lỗi keyboard khi vào cấu hình, search vv
Cải thiện quản lý đa nhiệm, tốc độ nhanh hơn 70%
Tích hợp chỉnh (position, volume) mới, tiện lợi hơn. Các bạn phải dùng chung với Remote BSB nhé.
Tích hợp ra lệnh bằng giọng nói.
Cải thiện tốc độ tải, xem video (4 luồng cùng lúc).
Tích hợp giải mã phần cứng (3D, ISO) YUV.
Tự động refresh nếu kênh chết.
Và nhiều thứ khác nữa.
(PHIÊN BẢN ADDON TRONG HÔM NAY SẼ CÓ UPDATE MỚI 2.6.9)
Anh em cập nhật nhé (Cài đè lên cũng được).

DOWNLOAD:
App cho Android: http://smartrelax.4all.vn/android/BSBSmartRelax112.apk
App Cho IOS: http://smartrelax.4all.vn/ios/BSBSmartRelax112.ipa

Remote các bạn phải config IP của box trước khi dùng nhé.
Remote cho Android: http://smartrelax.4all.vn/android/BSBRemote.apk
Remote cho IOS: http://smartrelax.4all.vn/ios/BSBRemote.ipa

Một số lệnh giọng nói cơ bản
- Từ màn hình chính các bạn nói "VTV1" app tự mở VTV 1.
- Gọi "youtube","megabox","hdviet" app tự vào server tương ứng
- Nếu list bêntrái (Folder) có button search. Các bạn nói trực tiếp vào remote, nó tự search cho bạn.
- Mở video (list bên phải). các bạn có thể gọi "xem phim số xx" app tự mở video tương ứng (xx là thứ tự poster -> tính từ 1 và từ trái qua phải, từ trên xuống dưới).
-Back = "Trở về"
.......
Các bạn tự khám phá thêm các cú pháp lệnh nhé (chú ý: cú pháp lệnh bằng tiếng Việt). Phiên bản sau TV của bạn có thể đối đáp cùng bạn như kiểu Cortana or Siri.
Các bạn dùng và cho ý kiến để hoàn thiện APP nhé.

Thao1975

Member

Bạn lqkntvn sao không cho mọi người tự cập nhật trên màn hình TV.
Mỗi lần có phiên bản mới lại gỡ ra cài lại và lại đăng nhập lại từ đầu, lôi thôi quá.
Bản mới này vẫn chưa có thuyết minh?

tienlequoc

Well-Known Member

Mỗi lần có phiên bản mới lại gỡ ra cài lại và lại đăng nhập lại từ đầu, lôi thôi quá.

Vẫn là bản beta đang hoàn thiện dần tính năng mà bác. Bác có thể cài đè, ko cần xóa bản cũ để khỏi phải nhập lại tài khoản. Cách đơn giản nhất là bác dùng trình duyệt trên box vào thẳng hdvietnam bấm vào link down và cài trực tiếp trên box luôn. Phim thuyết minh hay phụ đề là do server phát cả, ko thể can thiệp được.

Thao1975

Member

Vẫn là bản beta đang hoàn thiện dần tính năng mà bác. Bác có thể cài đè, ko cần xóa bản cũ để khỏi phải nhập lại tài khoản. Cách đơn giản nhất là bác dùng trình duyệt trên box vào thẳng hdvietnam bấm vào link down và cài trực tiếp trên box luôn. Phim thuyết minh hay phụ đề là do server phát cả, ko thể can thiệp được.

Cảm ơn bạn, nhưng mình xem qua kodi thì chọn được thuyết minh nếu phim nào có thuyết minh. Không hiểu sao mục ca nhạc thỉnh thoảng mới nghe được, còn đâu tới 10% thì dừng lại, máy bị đơ k thoát ra được.

lqkntvn

Member

Cài đè lên được mà bạn. Ko cần gở ra. Ko cần nhập lại account

lambaoanh

Active Member

Minh đang muốn dùng thử bạn có thể tặng minh it điểm kg nếu OK minh sẽ ủng hộ lâu dài thank nick: lambaoanh email:[email protected]

Bác cho em ít điểm để em test thử nhé, nick anhla_vip86, mail: [email protected] thank!

3077

Bạn ơi cái này có xem được Disney Junior không?

everyday0805

Bác cho em ít điểm để dùng thử ứng dụng với, Tên tài khoản: everyday

lqkntvn

Member

Bác cho em ít điểm để dùng thử ứng dụng với, Tên tài khoản: everyday

Bác cứ đúng luật. Like và share fanpage sau đó post link share lên đây. Em sẽ chuyển điểm cho bác

Bên trên