ỨNG DỤNG ANDROID DÀNH HD 900B VÀ CÀI ĐẶT

hd360sg

Ðề: ỨNG DỤNG ANDROID DÀNH HD 900B VÀ CÀI ĐẶT

Trong kho tải về , cài được ít ứng dụng lắm , cái ko cài được , cái cài được nhưng ko chạy . HUHU . Sao ko thấy game chém trái cây nhỉ , thấy trong V7 có cài , còn angry bird ko cài được , báo fail .

Bác kiểm tra lại nhé, chứ tuy phần android trên HDP cài được ít ứng dụng nhưng những ứng dụng phổ biến như angry bird hoạc chém trái cây đều cài được nhé, ngoài ra còn cài được cả nhaccuatui và zing.mp3 nữa, nghe nhạc online thoải mái. xem phim thì có ứng dụng dienanh.net nhưng xem ko được mượt mà cho lắm...

meocon

Well-Known Member

Bác kiểm tra lại nhé, chứ tuy phần android trên HDP cài được ít ứng dụng nhưng những ứng dụng phổ biến như angry bird hoạc chém trái cây đều cài được nhé, ngoài ra còn cài được cả nhaccuatui và zing.mp3 nữa, nghe nhạc online thoải mái. xem phim thì có ứng dụng dienanh.net nhưng xem ko được mượt mà cho lắm...

nhaccuatui va zing , sau khi cài đặt xong , mở lên thì connect bi lỗi , trong khi lướt net , xem youtube trên đầu phát vẫn bình thường

thanhnghia_dba

các bác giúp e vụ này với. e có đầu 910B, nhưng khi cấm USB vào để cài thêm apps nhưng ko đọc được. e vào Ứng Dụng And --- chọn tiếp file manager---thì ko chọn dc nữa. (e chép ứng dụng dành cho 900, nhưng có lẽ vẫn phù hợp cho 910B)

thanhtungqng

Uploader

Những ứng dụng này hay đó, kể ra các đầu HDP đều làm đc như thế này thì hay biết mấy. Đang dùng con HDP DNET 6800 nản kinh

everlightvn2011

mới đây, nghiên cứu thui! e chưa có rành cái món này nữa, phải mò ah

thanhnghia_dba

các bác giúp e vụ này với. e có đầu 910B, nhưng khi cấm USB vào để cài thêm apps nhưng ko đọc được. e vào Ứng Dụng And --- chọn tiếp file manager---thì ko chọn dc nữa. (e chép ứng dụng dành cho 900, nhưng có lẽ vẫn phù hợp cho 910B)

bác nào rành dzụ này giúp e với!

meocon

Well-Known Member

chọn bằng chuột thì khác với chọn bằng remote hả bác? e chọn bằng remote thì ko có tác dụng gì hết. để sáng mai e gắn chuột vào chọn thử xem sao.

Hồi xưa có gặp tình trạng giống vậy , lúc đó e làm cách nào mà accept được , giờ lâu quá , e ko nhớ nữa , nên e mới chỉ a dùng chuột thử xem . Lúc đó hình như e đang lướt net nên dùng chuột click vào accept hay sao ấy .

hd360sg

Chính xác đó bác . với 900b thì bác phải dùng chuột mới accept dc, còn một số đầu mới như i9 thì dùng remote cũng dc.
Ngay cả khi đã cài xong ứng dụng muốn mở ứng dụng bác cũng ko dùng remote để enter được mà phải dùng chuột để click vào biểu tượng thì mới vô. Các bác dùng 900b chú ý nhé.

thanhnghia_dba

Chính xác đó bác . với 900b thì bác phải dùng chuột mới accept dc, còn một số đầu mới như i9 thì dùng remote cũng dc.
Ngay cả khi đã cài xong ứng dụng muốn mở ứng dụng bác cũng ko dùng remote để enter được mà phải dùng chuột để click vào biểu tượng thì mới vô. Các bác dùng 900b chú ý nhé.

e dùng 910B, dùng chuột click thì nó vào nhưng vẫn ko nhận ra usb, e chép ra thẻ nhớ cũng ko mở đc. con của e đang chay 1.0.4.10 thì phải. có mới nhất chưa các bác?

hd360sg

e dùng 910B, dùng chuột click thì nó vào nhưng vẫn ko nhận ra usb, e chép ra thẻ nhớ cũng ko mở đc. con của e đang chay 1.0.4.10 thì phải. có mới nhất chưa các bác?

Sao lại không nhận ra usb nhỉ ? sau khi qua được bước đó thì bác chọn mnt trong cái mnt này là nó hiện thiết bị của mình lên dưới dạng (dbm hay j đó đại khái thế e cũng ko nhớ lắm) thế ở phần linux nó có nhận dc usb ko bác?
Bản mới nhất cho 900b và 910b là 1.0.4.20.

meocon

Well-Known Member

Sao lại không nhận ra usb nhỉ ? sau khi qua được bước đó thì bác chọn mnt trong cái mnt này là nó hiện thiết bị của mình lên dưới dạng (dbm hay j đó đại khái thế e cũng ko nhớ lắm) thế ở phần linux nó có nhận dc usb ko bác?
Bản mới nhất cho 900b và 910b là 1.0.4.20.

Làm theo thế nha a , hướng dẫn đúng rùi đó , e cũng làm thế , vô đây dùng chuột cho tiện và nhanh .

Ai biết cài đặt các ngõ ra AUDIO cho đầu HD910B không? Dùng DECODER AUDIO RUSH và loa Microlab x2 5.1

thanhnghia_dba

tks các bác đã giúp đỡ. e đã cài đc ứng dụng vào rồi nhưng để chọn app thì phải dùng chuột chứ ko dùng remote đc. và app cũng bị lỗi luôn. bác nào có link tải ứng dụng mới cho e xin với. đang cần app nhaccuatui

hd360sg

tks các bác đã giúp đỡ. e đã cài đc ứng dụng vào rồi nhưng để chọn app thì phải dùng chuột chứ ko dùng remote đc. và app cũng bị lỗi luôn. bác nào có link tải ứng dụng mới cho e xin với. đang cần app nhaccuatui

Một thủ thuật nho nhỏ chỉ bác nè, bác dùng máy tính bảng hoạc điện thoại android lên CH Play tải ứng dụng này về sau đó bác copy lấy file cài đặt ở trong dt vào usb rùi cắm vô HDP để cài đặt cho HDP. Dễ thế thôi bác à.

meocon

Well-Known Member

Một thủ thuật nho nhỏ chỉ bác nè, bác dùng máy tính bảng hoạc điện thoại android lên CH Play tải ứng dụng này về sau đó bác copy lấy file cài đặt ở trong dt vào usb rùi cắm vô HDP để cài đặt cho HDP. Dễ thế thôi bác à.

huhu , em ko có máy tính bảng và điện thoại chạy android , đâu phải ai cũng có đâu a .....

hd360sg

huhu , em ko có máy tính bảng và điện thoại chạy android , đâu phải ai cũng có đâu a .....

THì đó là mẹo nhỏ cho những ai có những thứ đó ấy mà, còn nếu ko thì có thể vô google.com gõ chữ "nhaccuatui.apk" sẽ ra ngay thôi mà:)

Bên trên