[Tyco HD T8 Plus - Review] Tiếp bước đàn anh - vững vàng số một

Ðề: [Tyco HD T8 Plus - Review] Tiếp bước đàn anh - vững vàng số một

Em không biết có bác nào giống em không, em vừa up lên firrm 3.8 nhưng có vài phim đuôi avi khi xem là màn hình đen thui, máy đứng rồi khởi động lại, trong khi em up lại firm 3.6 thì không có hiện tượng đó, hay là do máy em ta

hd360

Active Member

Em không biết có bác nào giống em không, em vừa up lên firrm 3.8 nhưng có vài phim đuôi avi khi xem là màn hình đen thui, máy đứng rồi khởi động lại, trong khi em up lại firm 3.6 thì không có hiện tượng đó, hay là do máy em ta

Bản 3.8 đúng là còn chưa thực sự ổn định, bên mình cũng đã gửi comment về hãng rồi. Hiện tại vẫn nên dùng bản 3.6 bác à.

headjc

Active Member

Về cái firmware 3.8.0 em cũng bị hiện tượng xem màn hình đen thui, nên rollback lại 3.6 rồi.
To bác HD360.
Cái T8 plus của em không hiểu sao nút power trên máy có lúc không có tác dụng, nếu muốn tắt luôn đèn power em phải dùng công tắc nguồn phía sau.

dellusa

Well-Known Member

cái Remote của mình bị lỗi phím OK ( lúc được lúc không ) - qua đổi 1-1 luôn hả bạn - có loại đời mới ấn cho êm ái không ?
P/s : đã được đổi 1 em mới cứng - nhà phân phối hỗ trợ ok quá :D

Chỉnh sửa lần cuối:

quangminh1113

Về cái firmware 3.8.0 em cũng bị hiện tượng xem màn hình đen thui, nên rollback lại 3.6 rồi.
To bác HD360.
Cái T8 plus của em không hiểu sao nút power trên máy có lúc không có tác dụng, nếu muốn tắt luôn đèn power em phải dùng công tắc nguồn phía sau.
Cái này mình nhớ là khi tắt thì nó sẽ chuyển sang đèn đỏ( từ xanh sang đỏ, đây là tắt Standby) còn tắt hẳn thì công tắc sau đít máy.

hd360sg

Chính sác cũng giống như các thiết bị điện tử khác vậy tivi hay đầu máy , tyco t8 plus cũng có chế độ hoạt động (đèn xanh ) chế độ ngừng hoạt động ( đèn đỏ)
Còn muốn tắt hẳn đèn thì bác có thể tắt công tắc phía sau máy , khi đó sẽ ko có nguồn điện vào trong đầu phát nữa .khi đó muốn xem tiếp phải bật lại công tắc đó chứ ko bật trên remote được

namhien

Member

Em ở NB vừa đặt mua bác con T8 plus, chúc bác năm mới phát tài

hd360sg

Đã có hàng rồi bác nhé , mời bác ghé lấy hàng nhé :D

camxuc

Bản firm mới có ổn định ko bác chủ? Hôm qua thằng cu con ném ngay cái ĐK vào bể cá...hic...chắc nay lượn ra bác làm cái mới.

HÀNH KHẤT

Gửi bác HD 360, Em ở Hạ Long, Quảng Ninh. Em đặt bác 1 bộ combo HDt8 Plus + HDD 1TB bác cho em xin cái giá tình thương và phương pháp thanh toán + chuyển hàng.

P/S.
1- Em đang dùng LCD Sharp 32A39Y; AIO LG 805PM vậy bác tư vấn cho em cách đấu nối giữa LCD+AIO+ HD và cung cấp cho em các loại cáp đi kèm nhé.
2- Vì em ở xa ko tiện cho bảo hành các trục trặc nên rất mong bác test kỹ trước khi giao hành cho em.
Số vác vai của em đây: 0904689118, em là Thế Anh
Thanks

HÀNH KHẤT

bác Hd 360 đi đâu mà ko thấy trả lời em nhỉ

headjc

Active Member

Chính sác cũng giống như các thiết bị điện tử khác vậy tivi hay đầu máy , tyco t8 plus cũng có chế độ hoạt động (đèn xanh ) chế độ ngừng hoạt động ( đèn đỏ)
Còn muốn tắt hẳn đèn thì bác có thể tắt công tắc phía sau máy , khi đó sẽ ko có nguồn điện vào trong đầu phát nữa .khi đó muốn xem tiếp phải bật lại công tắc đó chứ ko bật trên remote được

Ý em nói là ngay cã ở chế độ stanby (đèn đỏ) mà nếu không dùng remote em vẫn không thể khởi động bằng phím power phía trước máy được. Máy của em mới mua hôm 26 tết.
Với lại em nhờ các anh giúp em, ví dụ em đang xem phim, bộ phim có thời lượng là 1h 26 phút thì em có thể tua 1 phát đến đoạn 1h 10 phút chẵng hạn có được không ?. Em có dùng chức năng go to trên remote nhưng không được. Nhờ các anh giúp em. Em xin cảm ơn.

abu8310

Member

Ý em nói là ngay cã ở chế độ stanby (đèn đỏ) mà nếu không dùng remote em vẫn không thể khởi động bằng phím power phía trước máy được. Máy của em mới mua hôm 26 tết.
Với lại em nhờ các anh giúp em, ví dụ em đang xem phim, bộ phim có thời lượng là 1h 26 phút thì em có thể tua 1 phát đến đoạn 1h 10 phút chẵng hạn có được không ?. Em có dùng chức năng go to trên remote nhưng không được. Nhờ các anh giúp em. Em xin cảm ơn.

- Khi tắt máy = remote thì máy chuyển sang đèn đỏ (stanby) vẫn sử dụng remote để ON được mà (nếu không được thì coi chừng firmware mới nó bị, cài lại firmware Offical v3.6 rất ổn chỉ bị lỗi nút MUTE).
- Còn chứ năng tua nhanh thì muốn tới phút bao nhiêu chỉ việc bấm số trên remote luôn, nút goto không có chức năng nhảy phút, chỉ sử dụng để tìm tên phim trong chế độ duyệt Covert Art thôi. Chúc vui.

camxuc

Cái này chính là chức năng tua nhảy số mà. Bác cứ nhập số phút muốn xem bằng phím số. Ví dụ xem 1h10 phút thì chọn là 70 là ok ngay.

enzio

Bản firm mới có ổn định ko bác chủ? Hôm qua thằng cu con ném ngay cái ĐK vào bể cá...hic...chắc nay lượn ra bác làm cái mới.

Tớ thử 3.8 rồi, ko ổn định như 3.6. Cứ xài 3.6 là ok, ngon lành cành đào.

venza

Member

T8 bg giá bao nhiêu bác chủ ơi? Mua tặng thằng em nhà mới cho hoành. Xin PM giá tốt( em đã mua của bác 2 bộ rồi)

hd360

Active Member

T8 bg giá bao nhiêu bác chủ ơi? Mua tặng thằng em nhà mới cho hoành. Xin PM giá tốt( em đã mua của bác 2 bộ rồi)

T8 Plus hiện giá 2100k bác nhé. Có firm mới 3.8 nhưng ko ổn định bằng bản 3.6 bác à.

longbibeo

Hi các b, mình mới lấy 1 con T8 plus ở HD360 Thái Hà được 2 tuần, cả tuần đi làm nên chỉ dùng vào ngày cuối tuần, chắc được vài lần
Về phim thì mình hay tải trên mạng về xem, chưa thấy vấn đề gì. Nhưng hôm qua có mở 2 phim thì gặp vấn đề là không hiện phụ đề tiếng Việt, mà nó lại hiện tiếng Anh., trong khi cũng phim đó, sub đó mình mở bằng laptop thì vẫn chạy phụ đề Việt bình thường.
Và với các phim khác mở cũng hiện sub việt bình thường.
Vậy các b cho mình hỏi nó bị sao và có cách khắc phục nào khi gặp trường hợp như thế ko?
Ps: À, cho mình hỏi phiên bản firmware trong đầu t8 plus mặc định là bản gì? Thanks all.

NamBacvn

Nhưng hôm qua có mở 2 phim thì gặp vấn đề là không hiện phụ đề tiếng Việt, mà nó lại hiện tiếng Anh., trong khi cũng phim đó, sub đó mình mở bằng laptop thì vẫn chạy phụ đề Việt bình thường.
Và với các phim khác mở cũng hiện sub việt bình thường.
Vậy các b cho mình hỏi nó bị sao và có cách khắc phục nào khi gặp trường hợp như thế ko?
Ps: À, cho mình hỏi phiên bản firmware trong đầu t8 plus mặc định là bản gì? Thanks all.

Một phim thì có thể có phụ đề rời (file rời) hoặc phụ đề kèm trong film (có thể có nhiều phụ đề trong 1 film). Bác cứ tìm bấm nút "Phụ đề" trên điều khiển rồi chọn đến phụ đề phù hợp.

hd360sg

Và thường thì trong một phim phụ đề gắn cứng trong phim sẽ được ưu tiên load lên khi mở phim , Nếu bác muốn chọn phụ đề ngoài khi đó bác sẽ phải nhấn nút subtitle trên remote và chọn phụ đề mình cần .

Bên trên