Tỷ phú chăn vịt – Thảm họa mới của phim Việt mùa này

COMMANDO

Active Member
Ðề: Tỷ phú chăn vịt – Thảm họa mới của phim Việt mùa này

Nhìn poster phim này thì đúng là thảm họa thật.

taoTnuday

Well-Known Member

Bởi vì sao?
- vì mấy phim đi tham sự liên hoan phim quốc tế của những đạo diễn có tài thì bị cấm chiếu vì lý do bạo lực hoặc hơi "nóng" 1 tý
- mấy ông mấy bà sở điện ảnh với nghệ thuật gì đó KHÔNG tạo đất sống cho những bộ phim có "chất lượng" có "điểm nhấn" có "thông điệp"...., cho nên chỉ còn vài bộ phim lèo tèo nhạt nhẽo lọt được qua "lưới" thôi -
- thứ 2 nữa là đạo diễn không tìm tòi để phá cách, k chịu tư duy tìm ra cái mới, không chịu hoặc không dám đầu tư nhiều tiền cho bối cảnh, cho trang phục, công nghệ......,
------- và đạo diễn không coi bộ phim mình làm như 1 tâm huyết, mà chỉ coi như tô phở tái nóng để nhanh chóng bán vé kiếm tiền, làm cho xong càng nhanh càng tốt mà thiếu đi sự công phu ( nên có rất nhiều cái "nhạt" như bác Bui An nói, ví dụ màu sắc nhợt nhạt rẻ tiền, góc quay không đẹp ... nội dung chả cái gì dinh cái gì ... )
++++ Trong khi những đạo diễn của những phim hay bên nước ngoài họ "tạo ra đứa con của họ" 1 cách kì công về mọi mặt: nội dung, bối cảnh, diễn xuất, ý nghĩa .... khiến họ mất cả năm trời, thậm chí là 2,3,4 .... năm mới xong

- tất nhiên đây là ý kiến bản thân em, em cũng chưa chắc làm được như điều em nói, bác Hồ cũng dạy: "hãy làm như tôi nói chứ đừng làm như tôi làm" => Nếu các bác đạo diễn đọc được những ý kiến này của e thì mong các bác hiểu rằng đây chính là lời góp ý cho điện ảnh nước ta phát triển chứ không phải em to mồm chém gió :) e vẫn luôn ủng hộ phim Việt :)

chenzenvl

Well-Known Member

chà... nội dung như vậy thì như Tâm Tít phải đóng kiểu cảnh nóng mới đúng với thể loại phim :) (thường có nội dung hời hợt, ko đầu tư để xoáy vào phang phập =)))

dia

Well-Known Member

"nước ốc chắc cũng không nhạt như phim này...". Mình thích cách suy nghĩ của bạn...

jeenguyen

Member

BuiAn lại đang cố gắng kéo các bác đến rạp nửa đây mà haiza.....

langtu27

Well-Known Member

Câu chuyện về một cặp vợ chồng chăn vịt, vì mất dàn vịt nên bị ông chủ xiết nhà, lên thành phố đi làm, sau đó may mắn trúng số, về quê lại, hết.

V~i cả Film với nội dung :))

nhokkubjm1994

Thời sau chiến tranh đóng phim hay bao nhiêu thì giờ tệ bấy nhiêu, VN toàn đi ngược thời đại.

Phim mà dở thế thì tốt nhất là ko nên ra rạp nữa

minhquang1602

Mình đã nói nhiều lần và giờ nói nữa. Là khi các bạn xem trailer những bộ phim này, hãy mạnh dạn bỏ qua nó, tẩy chay nó, làm cho những thằng nào đầu tư vào một bộ phim như thế không ngóc đầu lên nổi. Thì điện ảnh Việt Nam mới khá lên được. Làm phim mà như bác thớt review thì rất vô đạo đức, mình nghĩ phải tống bọn đạo diễn này vào tù. Gạch đá cứ nhận nhưng thực sự ghét những cái thể loại phim nhảm này, căm thù thì đúng hơn.

hi_tech

Well-Known Member

tớ sợ nhất phải nghe cô cát phượng tra tấn :)

binhhc

Moderator

Dự là sau bài review này chủ thớt đi ra đường phải sắm quả mũ BH thật xịn để còn hứng gạch đá của các "nhà" đã cùng nhau làm ra bộ phim này. :))

chuyensangw

Việt Nam nhiều thảm họa nhỉ?

Sayounara

Member

Kiếm 1 phim việt chất lượng khó ghê. Đọc bài review của bác mà thêm thất vọng:-S

Bên trên