Tỷ lệ sở hữu máy ảnh DSLR tại HDVN (poll)

Tỷ lệ sở hữu máy ảnh DSLR tại HDVN

• Số lượng người bầu chọn
    167

DanielTran

Well-Known Member
Ðề: Tỷ lệ sở hữu máy ảnh DSLR tại HDVN (poll)

[IVAN];506995 đã viết:
Cái cần nhất là chất lượng chứ không phải số lượng, số lượng không nói lên v/đ gì hết các bác ạ, hehe. Mấy bạn thông thái, thích kiểu chiêm nghiệm, không theo bầy đàn lại thường hay dùng Nikon====> điển hình là 2 bạn vulong + ivan, hehehe

Daniel nhận thấy bạn IVAN đã để bị cảm xúc chi phối quá nhiều nên đã dùng từ hơi quá. Mong bạn cân nhắc lại.

Daniel tin rằng những người sở hữu DSLR của bất kỳ thương hiệu nào đều đã có những hiểu biết nhất định và lý do rõ ràng cho sự chọn lựa của mình.

Ngay cả những người chọn một thương hiệu chỉ vì duy nhất một lý do là thương hiệu đó phổ biến nhất trên thị trường, ta cũng không thể bảo người đó thiếu suy nghĩ. Bởi vì họ có thể đã xem xét đến khả năng mua bán trao đổi rất thuận lợi các phụ kiện cũ cũng như mới cho máy ảnh của mình, sự thuận lợi nhờ vào ưu thế của một thương hiệu phổ biến.

Còn những người có thể bỏ ra nhiều hơn 1000 USD mà hoàn toàn không hề suy nghĩ gì, chỉ như mua một chiếc bánh ngọt, thì số lượng những người ấy Daniel cho rằng không đủ đông để tạo thành "bầy đàn".

Tuy nhiên bạn IVAN nói đúng, cái cần nhất là mỗi người chúng ta hài lòng với sự lựa chọn của mình, hài lòng với những tấm ảnh mình chụp. Poll này chỉ có ý nghĩa tích cực khi giúp chúng ta tìm thấy nhau trong sự đồng điệu. Sự thi đua của 2 phe Nikon - Canon hãy chỉ là chất xúc tác cho topic thêm hấp dẫn và thu hút được nhiều bạn khác tham gia. Xin cảm ơn.

locnp

Well-Known Member

[IVAN];506995 đã viết:
Cái cần nhất là chất lượng chứ không phải số lượng, số lượng không nói lên v/đ gì hết các bác ạ, hehe. Mấy bạn thông thái, thích kiểu chiêm nghiệm, không theo bầy đàn lại thường hay dùng Nikon====> điển hình là 2 bạn vulong + ivan, hehehe

Cái này có phải tự sướng không ta? Ấn tượng với câu thông thái thích chim nghiệm thì không theo bầy đàn :D

vulong

Member

Cái này có phải tự sướng không ta? Ấn tượng với câu thông thái thích chim nghiệm thì không theo bầy đàn :D

Em chơi Nikon thì vote cho Nikon, Bác chơi canon vote cho canon. Chup hình post lên thì coi cảm thụ nghệ thuật của người cầm máy thể hiện trên bức hình, đừng coi người ta sử dụng máy gì mà lầm!!!\:D/

dragonlee

Well-Known Member

Em đang dùng 2 máy nikon, 1 phim, 1 số. Nhưng trình còi quá, nếu trình như bác phunghuutuyen thì mấy lão TieuHeBa chết với em :))

vulong

Member

Em đang dùng 2 máy nikon, 1 phim, 1 số. Nhưng trình còi quá, nếu trình như bác phunghuutuyen thì mấy lão TieuHeBa chết với em :))

Lão Tuyến chỉ được cái sách vở, hay crop thế thôi. Chứ trình cũng còi lắm ah!!!:D:D:D

dragonlee

Well-Known Member

Oạch! Bác vulong mấu nhỉ #:-S
Dám đọ súng với "cường râu" à =))

slide

Thêm 1 vote cho DSLR Canon cho vui

boconganh

em vẫn nghĩ canon ngon hơn nikon cho dù k có cái nào:((
KTS của canon thì ngon thiệt
canon 5D thì có đc xài thử rồi ngon lém

boconganh

em vẫn nghĩ canon ngon hơn nikon cho dù k có cái nào:((
KTS của canon thì ngon thiệt
canon 5D thì có đc xài thử rồi ngon lém

boconganh

dạ nhưng mà con canon 5D em nghĩ k con nào qua mặt đc

duycom

Ban Quản Trị

dô dô poll poll chia phe ra đập nhau đê :D

duongbaba

Active Member

Hu hu:(( em đang nối giáo cho giặc nè. Mai đưa số đt lão Lông Vũ vô sổ bìa đen mới được :((

boconganh

Theo em thế này là ngon
Bắt hình nhanh
hình ảnh sắc nét
phơi sáng tốt
hình ảnh k xấu đi khi tình trạng pin yếu
:( ngu ý

thanhtung0506

em đang xài Nikon (D50) và em rất thích Nikon nhưng nếu ai quăng cho em (free) con 500D hay 5D mk I thì em sẽ bỏ Nikon theo Canon ngay :D Cũng với kịch bản như vậy nếu như em đang xài 500D hay 5D mk I mà ai wăng cho em con Sony Alpha A900 thì em sẽ theo anh Sony ngay ko lăn tăn. Và cuối cùng em sẽ wăng tất cả những con trên nếu ai đó tặng em những đời máy từ D700 trở lên thì em sẽ bỏ tất cả để trở về với Ni ngay :D

Với em, máy của hãng nào chụp cũng có khuyết điểm, ưu điểm và đều có thể chụp đẹp cả, quan trọng mình phát huy nó thế nào thôi. Canon và Sony đều là những đại gia trong ngành công nghiệp nhiếp ảnh đều có những model huyền thoại và đột phá cả, em có thể chọn Sony hoặc Canon vì công nghệ mới . Nhưng nếu giả sử có 1 model nào đó của Ca, Ni, So ưu điểm và khuyết điểm ngang bằng nhau thì em sẽ chọn Nikon. Vì sao? Vì em yêu Nikon. :x (em yêu nhưng ko mù quáng :p)

I love Nikon and i proud to be a Nikonian. :D
hì hì sếp viết hay quá, chỉ biết thán thôi
muôn năm thì em chưa biết chứ còn từ khi poll này lạp ra thì chưa có phút giây nào hé được môi
òe òe em vẫn mở môi mút mát ầm ầm anh à :-O:-O:-O:-O:-O:-O:-O
tỉ số đang là 38 - 30 ! Canon > Nikon muôn năm !
g
Người châu Âu thích dùng nhất Canon

http://sohoa.vnexpress.net/SH/Camera/2010/03/3B9B1CF9/

Canon lại ghi thêm 1 điểm, em cũng đang dùng Canon với Sony... hehe

nikon muôn năm nhưng ai cho em dạng như 5d maII hay là 7d thì em cũng theo canon

Bên trên