[TViX 6600N]: [Preview] - TViX HD M-6600N: Chất lượng khẳng định đẳng cấp

tdhvn

Active Member
Ðề: [TViX 6600N]: [Preview] - TViX HD M-6600N: Chất lượng khẳng định đẳng cấp

Có bác nào xài chưa? Mấy cái đồ này phải xài qua thì mới phán xét được. Em gà lém nên không dám bỏ số tiền lớn ra thử đâu.
Bác chịu khó Google các loại review em nó ra thì tây ta đủ cả. Rồi tự mình phán xét thì hơn :)

atom

Member

TViX 6600N là Model mới nhất của DVICO trong năm nay, dự kiến sẽ được bán thương mại trong tháng 9/2009. Giá cả cũng dự kiến nằm trong khoảng giá giữa anh em nhà NMT và TViX 6500A.

Vào ngày 22.8.2009 tới đây DVICO sẽ tổ chức 1 buổi ra mắt sản phẩm này tại Hà Nội.

Sau đây là 1 số hình ảnh và video của em ấy

Mặt trước

Mặt sau

Bên hông với khe đựng ổ cứng

Bề mặt phía trên

cho minh hỏi có phải cây anten dùng đẻ bắt song wifi phải không sao mình mua dòng 6600N lại không có anten như trong hình nhỉ?

tdhvn

Active Member

Cái anten đó dùng cho M-6600A, còn M-6600N thì anten Wifi được tích hợp bên trong máy rồi bác ạ.

huybank

Member

các bác ơi, em xem Blue ray mà sao nó ko hiển thị phụ đề, mặc dù trogn thư mục Stream em đã rename cái phụ đề file .srt trùng với tên file. Tuy nhiên khi em xem trên PC thì nó lại nhận được phụ đề.
Nhờ các bác hướng dẫn hộ em với ạ,

tdhvn

Active Member

các bác ơi, em xem Blue ray mà sao nó ko hiển thị phụ đề, mặc dù trogn thư mục Stream em đã rename cái phụ đề file .srt trùng với tên file. Tuy nhiên khi em xem trên PC thì nó lại nhận được phụ đề.
Nhờ các bác hướng dẫn hộ em với ạ,

Bác chuyển phụ đề vào thư mục BDMV, đổi tên thành index.srt nhá.

atom

Member

Cái anten đó dùng cho M-6600A, còn M-6600N thì anten Wifi được tích hợp bên trong máy rồi bác ạ.

oh cám ơn bác, không biết con 6600N của em nó bị gì mà không thể dò được sóng wifi toàn báo lổi trong khi con laptop kế bên chạy wifi bình thường. Bác chỉ giúp cách share thư mục trên máy tính với con 6600N như thế nào, xem tài liệu hướng dẫn làm không thể connect được. thanks bác

davidang

Member

CÁc bác ơi, cuối năm em xin hỏi 1 lần cuối cùng nhé. Em copy thư mục có file .iso và Vob rip từ Dvd ra, nhưng em 6600N chỉ nhận 1 lần duy nhất sau đó em vào lại thì kg chịu nhận file để đọc, vào thư mục mà kg thấy file đâu. Các bác có cách nào cho em nó hiện files ra để em đọc kg? Cám ơn các bác và chúc các bác năm mới an khang thịnh vượng.

TonyWu

Member

CÁc bác ơi, cuối năm em xin hỏi 1 lần cuối cùng nhé. Em copy thư mục có file .iso và Vob rip từ Dvd ra, nhưng em 6600N chỉ nhận 1 lần duy nhất sau đó em vào lại thì kg chịu nhận file để đọc, vào thư mục mà kg thấy file đâu. Các bác có cách nào cho em nó hiện files ra để em đọc kg? Cám ơn các bác và chúc các bác năm mới an khang thịnh vượng.

kiểm tra và copy lại file di, có thể file bị corrupt đó.
file iso, vob bên mình chạy rào rào.

davidang

Member

kiểm tra và copy lại file di, có thể file bị corrupt đó.
file iso, vob bên mình chạy rào rào.

Nếu vậy thì căng rồi vì em kg có backup file. Nhưng em nhớ là đã xem dc 1 lần rồi, bây giờ bật lại kg thấy hiển thi file, kg biết còn cách nào xử lý kg?

tdhvn

Active Member

Nếu vậy thì căng rồi vì em kg có backup file. Nhưng em nhớ là đã xem dc 1 lần rồi, bây giờ bật lại kg thấy hiển thi file, kg biết còn cách nào xử lý kg?

Đơn giản nhất là copy lại bác ạ :)

atom

Member

cho mình hỏi có cách nào làm cover art nhanh không vì theo hướng dẫn thì phải tạo folder cho từng film thì mất công nhiều quá, vì hiện nay anh có 100 film để mà tạo 100 cái folder rồi copy từng film vào thì ....

TonyWu

Member

cho mình hỏi có cách nào làm cover art nhanh không vì theo hướng dẫn thì phải tạo folder cho từng film thì mất công nhiều quá, vì hiện nay anh có 100 film để mà tạo 100 cái folder rồi copy từng film vào thì ....

Đi xin người khác... :|

davidang

Member

Ah, xem được rồi các bác ơi, thì ra em copy nhầm thư mục, gà quá. Tuy nhiên hình như 6600 kg đọc được file ISO thì phải, nó báo kg support định dạng này.

hoangtuan_neu

Active Member

Ah, xem được rồi các bác ơi, thì ra em copy nhầm thư mục, gà quá. Tuy nhiên hình như 6600 kg đọc được file ISO thì phải, nó báo kg support định dạng này.

6600 đọc tốt định dạng ISO bác nhé :-bd:-bd:-bd:-bd

hoangtuan_neu

Active Member

Bác Tuấn ơi, em copy chương trình Celine Dion liveshow định dạng ISO, 6600 kg chịu đọc, hay là file lỗi hả bác?

Bác check lại file nhé ! Chứ em thấy file ISO con 6600 đọc rào rào đấy, còn nếu như con 6600 của bác nó ko chịu đọc thì bác cứ cho em nó đi bảo hành ạ (cho đến giờ thì em chưa nhận được con 6600 nào ko đọc file ISO đâu, nên khả năng lớn là file chép của bác bị lỗi đấy)

Wave125

Member

Bác Tuấn ơi, em copy chương trình Celine Dion liveshow định dạng ISO, 6600 kg chịu đọc, hay là file lỗi hả bác?

bác down PowerISO về xài là đc đừng xài iso qua nhiều khi nó k đọc đâu.

huybank

Member

bác bỏ đĩa DVD vô PC rồi dùng Power ISO làm cái cái Image đi, rồi copy vào HDD, bật Tivix xem vô tư bác ạ

vodanh81

Member

Em mới mua em 6600N bị hiện tượng sau, đọc file *.avi trên thẻ nhớ cứ xem một hoặc hai file là nó lại tự khởi động lại Tvix. Có bác nào bị hiện tượng này không?

tdhvn

Active Member

Em mới mua em 6600N bị hiện tượng sau, đọc file *.avi trên thẻ nhớ cứ xem một hoặc hai file là nó lại tự khởi động lại Tvix. Có bác nào bị hiện tượng này không?
Có thể có vấn đề về việc đánh chỉ số của file .avi, trong trường hợp đó có thể xử lý theo cách này (How to rebuild an index of AVI file for better palyback):
http://www.tvix.co.kr/ENG/faq/default.aspx?bserial=0&act=RD&pg=2&gText=TVIX HD&pSerial=39&id=265

Bên trên