TV LCD nào coi truyền hình cáp tốt ?

nghe&nhin

Member
Ðề: TV LCD nào coi truyền hình cáp tốt ?

em cũng như bác này. chỉ có tầm 6-7tr. nhà chỉ xem truyền hình cáp là chính. đang muốn rước 1 em 32" về. hiện thấy mấy model sau hợp với giá tiền của em nhất.

1. sharp 32a33m
2. toshipa 32av500
3. pana 32LX80/88

vậy anh nào có kinh nghiệm khi xem truyền hình trên tivi lcd thì tư vấn giùm em nên chọn con nào tốt nhất ko vậy?

thank các anh rất nhìu.
vote cho pana, đang xài con LX-800 coi cáp ko có gì để chê

migomi

Panasonic Lx80
Mình đang xài Lcd Samsung và Pana
Cái Samsung có khách tới không dám mở.
Con pana coi truyền hình cáp đẹp hơn cả mong đợi. 8/10 so với crt sony
Nếu cố hơn 1 chút, Lx800 (100hz)

maxlibu

Member

Minh dung chu Pana 32X15V nay, xem cap OK lam. kieu dang giong het X10 va X11 nhung dat hon vi 100HZ, ko biet xem 2 con kia the nao,

Jackson

Active Member

Theo em để xem cáp thì tốt nhất bác cứ dùng màn CRT cho đỡ bực. LCD, Plas, Led chỉ để xem từ nguồn phát HD thôi ! Em bây jờ vẫn chơi 2 thằng phục vụ 2 mục đích riêng cho fù hợp. Còn em nghĩ nếu bác vẫn muốn xơi LCD để xem thì nên lưu ý 1 chi tiết nhỏ là không nên chạy cáp trong tường, nó cũng ảnh hưởng khá nhiều đến chất lượng của tín hiệu đấy ạ !

min080589

Member

các bác cho em hỏi giữa em 42lz80 của pana và Aquos LC-42A66M của sharp thì nên múc con nào chắc xem cáp 80% và cho em hỏi luôn mua cái bộ kích sóng ấy ở đâu.Em ở Hà Nội

Theo em để xem cáp thì tốt nhất bác cứ dùng màn CRT cho đỡ bực. LCD, Plas, Led chỉ để xem từ nguồn phát HD thôi ! Em bây jờ vẫn chơi 2 thằng phục vụ 2 mục đích riêng cho fù hợp. Còn em nghĩ nếu bác vẫn muốn xơi LCD để xem thì nên lưu ý 1 chi tiết nhỏ là không nên chạy cáp trong tường, nó cũng ảnh hưởng khá nhiều đến chất lượng của tín hiệu đấy ạ !

Lạc đề roài, các bro trên này đều đang muốn cho CRT về quê cả bro ạ :))

Nguoilytuong

Em mua con 42X10S cho nhà xem, treo tường, giải quyết khâu hoành tráng.
Còn mua con 34" Sony 100Hz để xem 1 mình. Hình TH cáp chẳng con nào đọ được
Em giỏi quá

Bên trên