Tv 55inch dưới 25tr

hahungtxcb

Member
Không có tiền mới phải nghĩ , chứ có tiền cứ ra stđm làm em sony tầm trên 20 củ 55ich về xem . Không đương nhiên nó đắt hơn các hãng khác ở cùng phân khúc đâu . Toàn mấy thánh tư vấn lung tung . Lg không so được , ưu điểm giá rẻ hơn thôi.

viettay

Member
55X7000F giá 18tr600k chơi đc ko các bác? Em đang tính rước em này ạ.
Xin ý kiến các bác.

cảm ơn các các bác.

viettay

Member
Em vừa mua đc rồi. Sony 55x7000e. 18tr500k

Sơ bộ là: Rất ưng cái bụng ạ. Hi hi

Jasonleung

Active Member
55x8000e bên e giá 23700. a e có nhu cầu ll e.0909675241.hàng nguyên kiện.bao vận chuyển và lắp đặt để bàn

kimkedo

Active Member
Bác chỉ e cách viết bài trong mục BÀI VIẾT MỚI đi e muốn lập 2pic nhưng chưa biết cách làm. E vừa tìm được 1 phần đánh giá của rtings đối với TV đó là STUTTER : E xin trích 1 đoạn trong bài
"
Stutter produces an image which appears to jump between frames and is much more noticeable for low frame rate content such as movies and 30 fps video games. To evaluate the stutter of a TV, we measure the response time which shows the transition time between frames and use this to determine the time that a static frame is shown, which depends on the frame rate of the content.

If you want the smoothest image possible, look for a TV which has a longer response time to extend the transition between frames. You can also help to reduce the amount of stutter by watching higher frame rate content, enabling motion interpolation, or by flickering the backlight. These workarounds do have other side-effects though. "
Dịch theo bác Google :
Stutter tạo ra một hình ảnh dường như nhảy giữa các khung hình và đáng chú ý hơn nhiều đối với các nội dung tỷ lệ khung hình thấp như phim và 30 trò chơi video. Để đánh giá sự nói lắp của TV, chúng tôi đo thời gian phản hồi cho thấy thời gian chuyển đổi giữa các khung và sử dụng để xác định thời gian hiển thị khung tĩnh, phụ thuộc vào tốc độ khung hình của nội dung.

Nếu bạn muốn hình ảnh mịn hơn có thể, hãy tìm một TV có thời gian phản ứng dài hơn để mở rộng quá trình chuyển đổi giữa các khung. Bạn cũng có thể giúp giảm bớt số lần nói lắp bằng cách xem nội dung tỷ lệ khung hình cao hơn, cho phép nội suy chuyển động, hoặc bằng cách nhấp nháy đèn nền. Những cách giải quyết này có những tác dụng phụ khác.

Riêng ở hạng mục đánh giá này X9300 X9000E bị đánh giá khá thấp, thấp hơn nhiều so với X8000E và X8500E e nghĩ đây chính là nguyên nhân của hiện tượng trên rồi.
Link đây bác :https://www.rtings.com/tv/tests/motion/stutter
View attachment 287742
theo bảng này có vẻ ko đúng bác à...ví như 2 con oled C7, C8 đứng cuối bảng xếp hạng luôn...trong khi đánh giá từng con khi xem thể thao lại rất tốt

Bên trên