Tuần sau đi làm rồi , các bác có khuyên em gì ko ?

nvngoc1986

Active Member
Em mới được nhận vào làm tại một công ty thiết kế , T2 tuần sau bắt đầu đi làm rồi , các bác là người đi trước có thể cho em 1 vài lời khuyên được ko :(

TQN

Ðề: Tuần sau đi làm rồi , các bác có khuyên em gì ko ?

Em mới được nhận vào làm tại một công ty thiết kế , T2 tuần sau bắt đầu đi làm rồi , các bác là người đi trước có thể cho em 1 vài lời khuyên được ko :(

Không dám khuyên, nhưng tớ có tí kinh nghiệm bản thân (nhưng không thấy ai học theo :)) )

1. Ta là nhất (hôm nay chưa nhất thì cố để ngày mai nó nhất) :))
2. Cảm ơn ông chủ đã trả lương cho mình.

P/s: Vui một tí!

V1nc3nt

Member

Just smile with everyone u meet :D kể cả cô lao công,anh bảo vệ.Đừng lăn lăn như là mình chăm chỉ lắm sẽ làm người ta ghét,tương đối thăm dò mọi người trước :D

Cứ theo khẩu hiệu bên dưới mà thực hiện, rất nhanh được tiến chức.
"nhìn xuống không ai bằng mình, nhìn lên cũng không ai hơn mình"

V1nc3nt

Member

Mai đi làm giờ này kg ngủ đi mai cái mặt như cái mặt trận,cái đầu như cái đầu đạn thì tinh thần sao tốt được.Gud luck cho ngày mai,có gặp gì shock thì cố gắng bình tĩnh that'z life!

security_plus

Ngày đi làm đầu tiên thường không được như mong đợi. Bàn làm việc, máy móc nhiều khi nó chưa sẵn sàng, mọi người còn dè dặt, v.v. Vì thế, hãy bình tĩnh. Mọi chuyện nhất định sẽ qua (tốt đẹp).

Chúc bình yên!

ngoibet

Member

1. Bạn xem một member trên 4rum có chữ ký rất hay: Không bao giờ nói xấu sếp sau lưng...(cả trước mặt cũng không nên!), và áp dụng với không chỉ sếp!
2. Bạn không thể nhiều kinh nghiệm hơn bất kỳ ai nhiều tuổi hơn bạn trong văn phòng. Nhưng bạn có thể có ý tưởng hay hơn bất kỳ ai nhiều tuổi hơn bạn, vấn đề là bạn phải trình bày và thuyết phục mọi người về điều đó.
3. Cuộc sống vốn không công bằng, ở công sở càng không công bằng.

Chúc bạn thành công!

Jackson

Active Member

Trời đang trở lạnh, lại đầu tháng. Ông bạn cắp nách chai rượu loại ngon đến kéo cả phòng làm 1 trận tiết canh lòng lợn đảm bảo anh em hiểu nhau, âu yếm thắm thiết như quen biết lâu ngày :D

jimminam2000

"Tri bỉ tri kỉ, bách chiến bách thắng"
(biết người biết ta,trăm trận trăm thắng)
theo Tôn tử binh pháp

Dai Minh Kim

Không dám khuyên, chỉ dám chia sẻ. Cố gắng nghe, chăm chỉ làm việc

Trời đang trở lạnh, lại đầu tháng. Ông bạn cắp nách chai rượu loại ngon đến kéo cả phòng làm 1 trận tiết canh lòng lợn đảm bảo anh em hiểu nhau, âu yếm thắm thiết như quen biết lâu ngày :D

ăn xong đi karaoke đảm bảo với bác là mọi người như quen nhau từ lâu rồi ^:)^

tambua

khổng tử có dạy khôn cũng chết dại cũng chết biết thì sống... chúc bạn thành công

nvngoc1986

Active Member

:D Uầy ! Em chưa đi làm mà các bác đã xúi nhậu nhẹt với em út rồi ............

ngoibet

Member

Trong bát canh, miếng tóp mỡ nào nổi lên trước tiên sẽ bị vớt trước!

V1nc3nt

Member

É tuần sau cớ á.thế giờ tranh thủ đi shopping làm mấy "hộp" chuẩn vào,đi spa săn sóc sắc đẹp lại.Tranh thủ ghé qua chỗ mình làm lướt xem tình hình trong ấy thế nào nếu được,leader có 2 dạng 1 là được appointment 2 là có tài,có tuổi,có trình độ,tay to hoặc đầu gấu được anh em ngưỡng mộ mặc dù chức thì bằng mình,nên để ý xem ai loại 2.Coi đứa nào thái giám cho xếp đừng mếch lòng mà xum xoe nó.

P/s: Ra mướn bộ Lộc Đinh Ký tớ đóng về mà xem để biết nên vỗ mông ngựa ra sao

Bên trên