Tư vấn về TV LG 2012 42LS4600

Ðề: Tư vấn về TV LG 2012 42LS4600

chiều nay em vừa nhận hàng 1 chiếc Tivi LED 42" LG 42LS4600 Full HD model 2012, topcare giao hàng và thanh toán tiền tại nhà.
Kết nối với máy tính qua cổng VGA, dùng phần mềm Dead pixel tester chạy thử, lần thứ nhất chưa thấy gì, em tắt tivi đi bật lại, chạy tiếp phần mềm lần thứ 2 phát hiện ngay ra 2 điểm chết, để nền màu trắng là thấy rõ nhất.
Em hỏi thì anh giao hàng bảo dòng tivi led lcd này con nào chẳng thế, chết vài điểm, có đổi con khác cũng thế.
Em không đồng ý nhận hàng, được cái anh giao hàng rất nhiệt tình đã mang tivi về rồi, để mai xem con khác xem sao.
Các bác cho em hỏi có phải tivi LED của LG con nào cũng bị chết vài điểm ảnh, con nào cũng bị hở sáng không.
Còn một vấn đề nữa là máy tính chạy 720p hay 1080p xuất ra hình ảnh rất xấu, test thử clip Gee 720p mkv không xem nổi. Những nếu copy chính file Gee 720p này vào USB rồi cắm vào Tivi thì xem rất đẹp.
Cấu hình máy: pen D 2.8, main asrock G31 card on, ram 2GB bus 667.
Máy tính dù chỉnh đủ độ phân giải vẫn không hiển thị được full màn hình, bị lệch về phía bên trái 1 vệt đen.
Bác coi qua cổng VGA, hình ảnh xấu là đúng rồi!

mình vừa nhận 1 con khác rồi, không dính dead pixel nào nhưng vẫn hở sáng, thôi kệ nó chẳng cần quan tâm.
ngày sản xuất 10/7/2012 chắc là không dính hàng trưng bày rồi. Cài đặt DNLA kết nối với xperia Arcs xem ảnh hơi chậm.
Con LS4600 xem mkv 1080p không được nuột cho lắm, chỉnh hình ảnh sang chế độ sống động nhưng vẫn chưa thấy sáng lắm

Bác ơi, bác dùng phần mềm gì trên Arc S để kết nối DLNA với TV thế ạ?

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn về TV LG 2012 42LS4600

Mình mua ở 53 Pastuer Q.1 Tp.HCM (gần tới ngã tư Huỳnh Thúc Kháng bên tay trái). số 53 có nhiều cửa hàng lắm. chổ mình mua phía trước có cái bảng hiệu Panasonic nhưng bên trong bán hàng LG. chị chủ ch tên là Thanh.

ẹc ec, thông báo với bác là, đã là 1 khách hàng của cửa hàng nhà em, và người bán cho bác là mami của em, nay cửa hàng đã dời qua địa chỉ mới là 120 Hồ Tùng Mậu, P. Bến Nghé, Q.1 ĐT mami là 0913.119.845 (và địa chỉ cũ 53 Pasteur đó đã bị trường Cao Thắng tịch thu lại rồi). Hix, bác mà ra địa chỉ đó sẽ gặp mami em. hehe

cho em hỏi các bác làm thế nào để xuất âm thanh từ tv ra loa thùng đc.em cắm hoài không được?

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn về TV LG 2012 42LS4600

ẹc ec, thông báo với bác là, đã là 1 khách hàng của cửa hàng nhà em, và người bán cho bác là mami của em, nay cửa hàng đã dời qua địa chỉ mới là 120 Hồ Tùng Mậu, P. Bến Nghé, Q.1 ĐT mami là 0913.119.845 (và địa chỉ cũ 53 Pasteur đó đã bị trường Cao Thắng tịch thu lại rồi). Hix, bác mà ra địa chỉ đó sẽ gặp mami em. hehe
e ko nhầm là cửa hàng điện máy khang an phát,logo trên vatgia là đức phật a di đà :D

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Tư vấn về TV LG 2012 42LS4600

cho em hỏi các bác làm thế nào để xuất âm thanh từ tv ra loa thùng đc.em cắm hoài không được?

ampli của bác phải có đầu Optical in ạ... còn nếu chỉ có đầu AV in thì bác phải mua thiết bị chuyển đổi từ tín hiệu Optical sang tín hiệu AV..

ka52

Member
cho mình hỏi là cái này dùng panel IPS hay loại thường vậy các bác?
Xem trên LG.com thì rõ là IPS, nhưng ở LG VN thì ko thấy thông tin này.
Vậy hàng bán ở việt nam có xài panel IPS hay ko?

Ðề: Re: Ðề: Tư vấn về TV LG 2012 42LS4600

ampli của bác phải có đầu Optical in ạ... còn nếu chỉ có đầu AV in thì bác phải mua thiết bị chuyển đổi từ tín hiệu Optical sang tín hiệu AV..
cám ơn bác hum nay em đi mua cái d3 với dây optical rồi.cái d3 cũng mắc đấy nhỉ. :)

Ðề: Re: Tư vấn về TV LG 2012 42LS4600

em thấy thông tin trên ti vi là có cả led và ips. chả biết có thật không.càng ngày xem thì càng thấy hơi nhỏ :)

tmn

Member
Re: Ðề: Tư vấn về TV LG 2012 42LS4600

các bác cho em hỏi sao em xem phim con asus n46vz phát qua hdmi sang con 42ls4600 mà hình ảnh cứ bị gợn gợn ở những pha hành động hoặc camera di chuyển xem ức chế lắm nhưng xem qua dlna không sao nhưng tivi lại không hỗ trợ dts chán chả kinh. có bác nào có cao kiến j chỉ em

Bác phải setup trên con lap của bác tần số quét hình chuẩn 50Hz

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: Re: Tư vấn về TV LG 2012 42LS4600

IPS góc nhìn ngang rất rộng, ko IPS đứng nghiêng nhìn thấy màu sắc bợt liền.

nirpl

Con này bác mua là ổn ạ, em đag dùng, mua từ tháng 1 đến giờ. Có mỗi hai điểm nhỏ nhỏ thôi. 1 là không giải mã DTS. Hai là hở sáng, em mua ở HN, vác lên Sơn la thấy hở sang toàn màn hình. Nhưng mà xem phim full màn thì chả vấn đề gì hơn nữa em không mấy khi xem mà tắt hết đèn nên cũng không ngại. Nhưng cũng không biết nó có vấn đề về độ bền hay không. Cách 300km nên cũng không có điều kiện ới ông LG để đổi panel.

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn về TV LG 2012 42LS4600

e ko nhầm là cửa hàng điện máy khang an phát,logo trên vatgia là đức phật a di đà :D

chào bác, em bên điện máy toàn linh chứ ko phải khang an phát gì đó ạ ^^

P/S: em còn 8 dàn LG6520 giá 4.2 tr và 18 thẻ soha bác nào cần thí alu nha ^^ DT 0915.702.084

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn về TV LG 2012 42LS4600

chào bác, em bên điện máy toàn linh chứ ko phải khang an phát gì đó ạ ^^

P/S: em còn 8 dàn LG6520 giá 4.2 tr và 18 thẻ soha bác nào cần thí alu nha ^^ DT 0915.702.084
à tại ngay trường cao thắng quá trời cửa hàng điện máy :D

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn về TV LG 2012 42LS4600

à tại ngay trường cao thắng quá trời cửa hàng điện máy :D

tại đó là khu điện máy đó giờ mà bác từ thời xa xưa, em còn ở truồng tắm mưa mà hehe, như nhà em kinh doanh điện máy tại địa điểm 53 Pasteur mặt bằng thuê trường Cao Thắng gần 22 năm rồi còn j @-) nay trường đòi lại xây dựng, nên qua địa chỉ mới 120 Hồ Tùng Mậu Q1 gần đó luôn và 702/135 Điện Biên Phủ, Q10 huhuhu

kudo1908

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn về TV LG 2012 42LS4600

tại đó là khu điện máy đó giờ mà bác từ thời xa xưa, em còn ở truồng tắm mưa mà hehe, như nhà em kinh doanh điện máy tại địa điểm 53 Pasteur mặt bằng thuê trường Cao Thắng gần 22 năm rồi còn j @-) nay trường đòi lại xây dựng, nên qua địa chỉ mới 120 Hồ Tùng Mậu Q1 gần đó luôn và 702/135 Điện Biên Phủ, Q10 huhuhu
mình hỏi ngoài lề tí nha,thuê mặt bằng 1 tháng bao nhiêu vậy ?

vk123456

Với tầm tiền như bạn thì Em nó là ứng viên sáng giá, em này cho hình ảnh tốt, có độ sâu, xem phim HD cũng sướng rồi. tại sai phải là 3d ? tôi ủng hộ bạn LS4600 ok lắm

Bên trên