Tư vấn - Trao đổi - Chia sẻ về nhiếp ảnh của HD Nha Trang.

lanovia

Ðề: Tư vấn - Trao đổi - Chia sẻ về nhiếp ảnh của HD Nha Trang.

nhân dịp ghé thăm Microsoft cuối tuần, cảm hứng trào dâng em làm 1 tấm ảnh với "bạn" em, mít tờ Bills :p

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Nhớ " chộp " quá ! Với lại topic ảnh ọt sao ế khách ghê !!! Up một vài hình cho hồi sinh :
#1- Sức sống

#2- Bên kia sông ....

nqk1979

Member

e bên này sông

saibon

Active Member

Có tấm bên bờ sông độc độc đó, post lên đi mấy anh ơi :D

ngocluan

Có ai dùng Sony NEX không?cho mình hỏi 1 xíu nhá

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Hôm nay Ổng lại rả rích mưa nữa ! Chả bù hôm qua ! Ổng hơi đẹp trời , lại xách súng ống đi bắn ngay :
#1- Sau cơn mưa trời lại hơi , hơi sáng

#2-Quảng trường 2-4 NT

Vả lại , hồi hôm qua có trăng mà , xuống biển , chỗ cv Yến Phi :

Mời xem ảnh ( nhớ ném đá , gạch ....bê tông....nhen )

tuanc9

Active Member

Bức anh chụp quãng trường 2/4, công nhận thấy cái tháp trầm hương xấu và vô duyên thật. Cái này không nói hình anh mà nói về cái tháp vô duyên chả hợp tí nào với khung cảnh xung quanh cả.
Trông thật là bức xúc.
Hồi trước thấy phác thảo tháp hoa biển còn đẹp hơn cái tháp vớ vẩn của mấy bác Vinpearl làm từ thiện cho tỉnh Khánh Hòa.

seant

Member

Hôm nay Ổng lại rả rích mưa nữa ! Chả bù hôm qua ! Ổng hơi đẹp trời , lại xách súng ống đi bắn ngay :

#2-Quảng trường 2-4 NT

Mời xem ảnh ( nhớ ném đá , gạch ....bê tông....nhen )
- Em thích góc độ tấm Panorama này, nhưng vì điều kiện trời không nắng nên hình khó trong nhỉ! Sao bác không chờ 2 chiếc xe bus đi qua rồi bấm máy, nó che tòa nhà rồi, nếu ý đồ bác muốn có xe trong cảnh cho sinh động thì nên chờ chiếc khác và vừa chớm đầu xe phía trái hình thì bấm liền, lúc ấy hình hay hơn (cảm giác cảnh còn dài nữa :)). Bác ghép hình Panorama tốt đấy!
- "#1- Sau cơn mưa trời lại hơi , hơi sáng" chân trời hơi nghiêng bên phải bác ạh! Chỉnh ngay lại 1 chút.
- Cảnh biển đêm em thích mấy tia sáng!

seant

Member

Bác ghép hình Panorama tốt đấy!
Em quên là bác có ống Super Wide Tokina 12-24, không biết ống này có lấy hết được góc như 3 hình trên không hay là phải dùng phần mềm ghép thành Panorama! Bác xác nhận em cái!

saibon

Active Member

Em quên là bác có ống Super Wide Tokina 12-24, không biết ống này có lấy hết được góc như 3 hình trên không hay là phải dùng phần mềm ghép thành Panorama! Bác xác nhận em cái!

xác nhận hộ anh Sơn, là không dùng Panorama.

seant

Member

e bên này sông
Lung linh huyền ảo quá bạn Khoa! Bố cục ổn, màu sắc êm, phơi sáng được, tuy nhiên những phần tối trong hình hơi bị bết (mất nét), nhưng chịu thôi, nếu được phần tối thì bay (cháy) mất phần sáng. Chúc lên tay và có nhiều ảnh đẹp!

lanovia

mất nét phần nào bác nói rõ hơn tí đi chứ phần "tối" là phần nào, đôi khi do resize ảnh nữa >< phơi sáng thế này mấy đồ vật đứng yên ko nét mới lạ ấy chứ, có chăng là phơi đêm gặp gió thì cây lá rung chuyển thôi !

lanovia

up tấm ảnh chân cầu Trần Phú trước khi xây công viên bờ kè nà

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Thừa thắng xông lên :
1-Đường phố biển Nha Trang

2-Đứng trên đường nháy xong , rồi lủi xuống bờ biển.

Chỉnh sửa lần cuối:

nqk1979

Member

Lung linh huyền ảo quá bạn Khoa! Bố cục ổn, màu sắc êm, phơi sáng được, tuy nhiên những phần tối trong hình hơi bị bết (mất nét), nhưng chịu thôi, nếu được phần tối thì bay (cháy) mất phần sáng. Chúc lên tay và có nhiều ảnh đẹp!

do resize nên chất lượng giảm rỏ rệt,bữa nào xem file gốc khác hẳn,mai rảnh wa xem e 24-70 luôn nha<:p<:p

seant

Member

do resize nên chất lượng giảm rỏ rệt,bữa nào xem file gốc khác hẳn,mai rảnh wa xem e 24-70 luôn nha<:p<:p
Trời! lấy rồi ah, len 24-70 là len huyền thoại đó, bao nhiêu người ca ngợi! Chúc mừng nhe, mai rảnh qua nghía cái, cho vặn vặn và bụp mấy phát nữa ;;)!

lanovia

tấm 1 của a Sơn hình như bị nghiêng thì phải :-B

Chuot_Cong

Hôm bửa đi off về, cứ tưởng bác sẽ lấy 17-40; hay đầu tư trước để sau này lên FF?

lanovia

mua gì chứ 1740 quá phí :| mua con đấy đi mua Tamron 1750F2.8 còn ngon hơn mà rẻ hơn để tiền làm chiện khác ><

Bên trên