Tư vấn - Trao đổi - Chia sẻ về nhiếp ảnh của HD Nha Trang.

seant

Member
Ðề: Tư vấn - Trao đổi - Chia sẻ về nhiếp ảnh của HD Nha Trang.

.......Chúc máy xuống tí nữa thì chính xác là : Tình cho không biếu không ... :)

Tĩnh​

p/s : Xin phép các bác cháu câu thêm 1 bài nữa nhé ! :)

Tấm này tên là "Tĩnh" vậy mà lúc đầu em mắt nhắm mắt mở lại tưởng anh đặt tên "tình cho không biếu không", nghĩ lại tên này thế mà hay, em thix! :D
- Em xin chém: Bố cục em thích, bóng của chuồn chuồn hay!...nhưng... :) màu sắc có vẻ chưa chỉnh nên thấy không được rõ ràng, tách bạch lắm, chủ thể (chuồn chuồn) đang bị chìm hẳn vào nền (nước). Nếu được, anh thử chỉnh chuồn chuồn đỏ rực lên (như quả ớt ấy), đậu trên nền nước + lá súng xanh rì rì, em nghĩ sẽ đẹp lên, vì cơ bản: đỏ trên nền xanh lá là cặp màu tương phản đẹp!

Cảm ơn đã góp ý! Nhìn kỹ tấm hình, thì: rất tiếc! Phần nước đọng chỉ tới đó!.....

Nói thật là em rất trân trọng cái đam mê mà lại không mang tính đua đòi của bác nên em mới góp ý với bác ! Lời góp ý của em cũng đã cố gắng mang tính chất như AE tâm sự với nhau , để có thể AE mình cùng rút ra đc kinh nghiệm chứ không có ý nghĩ chặt chém gì đâu ạ !
Nếu bác không bằng lòng thì em xin rút kinh nghiệm ! Lần sau không dám nữa đâu ạ !

Tấm này tên là "Tĩnh" vậy mà lúc đầu em mắt nhắm mắt mở lại tưởng anh đặt tên "tình cho không biếu không", nghĩ lại tên này thế mà hay, em thix! :D
- Em xin chém: Bố cục em thích, bóng của chuồn chuồn hay!...nhưng... :) màu sắc có vẻ chưa chỉnh nên thấy không được rõ ràng, tách bạch lắm, chủ thể (chuồn chuồn) đang bị chìm hẳn vào nền (nước). Nếu được, anh thử chỉnh chuồn chuồn đỏ rực lên (như quả ớt ấy), đậu trên nền nước + lá súng xanh rì rì, em nghĩ sẽ đẹp lên, vì cơ bản: đỏ trên nền xanh lá là cặp màu tương phản đẹp!

Rất cám ơn seant ! anh thích những quả chém như thế này :) . Tấm hình anh chụp ở Nha trang xưa nên khi chỉnh hình cảm xúc nó là chân quê nên nó ra tấm hình như vậy ! :)

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Nói thật là em rất trân trọng cái đam mê mà lại không mang tính đua đòi của bác nên em mới góp ý với bác ! Lời góp ý của em cũng đã cố gắng mang tính chất như AE tâm sự với nhau , để có thể AE mình cùng rút ra đc kinh nghiệm chứ không có ý nghĩ chặt chém gì đâu ạ !
Nếu bác không bằng lòng thì em xin rút kinh nghiệm ! Lần sau không dám nữa đâu ạ !

Sao tự ái cao thế? Xem lại A cm có gì đâu? Về tấm hình ấy: phần nước đọng chỉ tới đó, cho nên cái bóng chim thấy mất đầu! Về bố cục: chủ ý của A là bóng chim in trên vũng đọng của nước mà! Mà y như rằng trúng ngay cái nhìn của em! Cho nên đã cảm ơn lời góp ý của em.....vậy mà lời cảm ơn của A được nhân đôi lên thành ý nghĩ " chặt, chém " của em!!!! Còn ý nghĩ gì, xa xôi hơn nữa.....thì..theo chủ ý của mỗi cá nhân: như chúng ta hậu kỳ ảnh trong PS vậy!

Sao lại tự ái ạ ? Em thì lại chỉ sợ bác hiểu lầm :) . Quả này AE mình lại phải đi gặp chú 5 Lửa rồi :)

Chiều vàng nhung nhớ !​

Post tiếp quả này rồi đi ăn sinh nhật thôi ! :)

Tình nồng thắm chui xuyên qua mái tranh ... ! :)

Chỉnh sửa lần cuối:

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Hoàng hôn rừng Tràm

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Tìm bóng.

tuanc9

Active Member

Chụp chim rồi bữa nào bác chụp luôn Bướm cho em xem với nhé:-?

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Hi! Goodmorning!

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Chiều về Vĩnh Thái

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Hoa "iêu"

Chỉnh sửa lần cuối:

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Về đây.....

nguyenchile

Member

Pha màu quá tay, giống màu khoai tây quá

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Pha màu quá tay, giống màu khoai tây quá

Hôm ấy, cậu "dìa" sớm! Không về cùng để thấy được hoàng hôn chuyển màu theo từng giây! Mà dám " chém " anh: màu giống khoai tây! Mà khoai tây "chiên" mới chít chứ?????

nguyenchile

Member

Hôm ấy, cậu "dìa" sớm! Không về cùng để thấy được hoàng hôn chuyển màu theo từng giây! Mà dám " chém " anh: màu giống khoai tây! Mà khoai tây "chiên" mới chít chứ?????

@a Tuấn: Thì em chỉ dám nhớ ký ức hôm đó (ký ức "khoai tây chòi" cơ đấy, đảm bảo a Tuấn mê ngay;) ) chứ đâu dám chém màu đẹp hay dở nè, hìhì. Hôm đó trên đường về em có dừng lại chụp 2 lần nhưng thua với cái ống, chụp k tới nên k khoe

Bên trên