Tư vấn - Trao đổi - Chia sẻ về nhiếp ảnh của HD Nha Trang.

Ðề: Tư vấn - Trao đổi - Chia sẻ về nhiếp ảnh của HD Nha Trang.

Súng trắng đẹp hơn , có cảm giác như súng ở trong bóp của phụ nữ :))

Có mẫu boy chuẩn thế ko tận dụng đi , lớn thêm vài tuổi sẽ bớt hồn nhiên đi đó !

Có thông tin 2 tay súng bắn tỉa mới đi đánh quả về . Hai bác Up ít chiến lợi phẩm cho ae chiêm ngưỡng với nhé !

nqk1979

Member

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Ké với......
1-Ngoài bãi Tiên.

Lão nqk đi tìm mẫu mà bắn đi nhé , mỗi người 1 thể loại cho box có nhiều màu sắc . Hăm mí mà cứ đua đòi theo năm mí :-*:-*

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Tôi lại nhớ : cái thời qua cây cầu gỗ này để " xếp hàng " mua gạo!!!!:-j:-j

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Cửa Đại- tương lai 31-12-2012:....8->8->:-??:-??

Chỉnh sửa lần cuối:

digikni

Well-Known Member

[TÀI LIỆU HAY] Hướng dẫn quản lý màu sắc trong nhiếp ảnh

Download tài liệu quản lý màu sắc tại hội thảo tại đây

Tôi lại nhớ : cái thời qua cây cầu gỗ này để " xếp hàng " mua gạo!!!!:-j:-j

Iem có quả tán gái hơi bị ấn tượng ở dưới gầm cây cầu này !8->8->

2 bác đi đà lạt có sản phẩm nào thì post luôn cho nóng hổi nhé =P~=P~

tuanc9

Active Member

Chờ loạt ảnh của 3 chiến mã sau khi thực hiện chuyến Đà lạt du ký hay du hí gì đó.

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Iem có quả tán gái hơi bị ấn tượng ở dưới gầm cây cầu này !8->8->

2 bác đi đà lạt có sản phẩm nào thì post luôn cho nóng hổi nhé =P~=P~

Chờ loạt ảnh của 3 chiến mã sau khi thực hiện chuyến Đà lạt du ký hay du hí gì đó.

Ae đi chụp ở Đà Lạt về chỉ có ảnh xấu thôi! Như : ruồi, nhện hay hơn là chuồn chuồn - bay thấp là mưa! Bay cao là nắng! Mà chỉ có bay thấp vì mưa! Chiều ae tới nơi tầm 3h , tranh thủ thuê phòng và ăn cơm rồi " chiến " ngay! Thời tiết đã " phụ " người phương xa! Mây âm u , mưa nhè nhẹ ! Cả một bầu Trời xám xịt! Làm cho lòng của ae muốn chụp ảnh càng " xám " hơn......Đành thôi ! Ae ra cafe Mei Xuân Hương : cafe ....rồi nhìn bầu Trời buồn bả, luyến tiếc! Thôi! Cứ chụp..có gì , chụp nấy...Đi ra bờ hồ Xuân Hương đây:

1-Chỉ có chúng em thôi!!!!.....

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Biết làm gì được hơn ? Ae chỉ quanh quẩn, lang thang dọc một bên bờ chụp cảnh hồ dưới một bầu Trời.....xám buồn....!!!!!

1-Vài ảnh của hồ Xuân Hương.

Giời đất thế này mà đại ca đi 1 mình 1 ngựa phi lên Đà lạt thì ... hay là anh có mối sẵn ở trển rồi ? :-SS:-SS

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

:-OĐã chiều rồi! Có lẽ đã 5h! Nqk dẫn đầu ae đi chụp cảnh: Trường Đại Học Đà Lạt ( theo lời của cậu ấy ???). Đi thật nhanh kẻo Trời tối là " bó tay " nhen!! Hăm hở phóng thật nhanh , nhằm ngày C.N nên cổng trường mở, ae nghêng ngang chạy một vèo qua cổng trường mà không chút ngần ngại ( bao hàm: bảo vệ lẫn cảnh để chụp) . Đường chỉ lên đồi thoan dốc, lượn khúc, mà chỉ thấy trên đó là các dãy nhà thẳng tắp của các khoa trong trường Đại Học! Không có gì ấn tượng , ngoài thông xanh đang rướm sương! Nqk dấn đi lòng vòng từ chân lên đỉnh, đã vậy cậu ấy hỏi đường với sinh viên chỗ cậu ấy cần đến ở đâu ? Sinh viên không hiểu! Hỏi 0633.1080 cũng không hiểu luôn? Vì em nó hỏi bằng tiếng Trung Đông! Hihi.....hi. Xém không biết ngõ ra cổng vì đi lòng vòng....Đúng nơi cần đến là; Trường Cao Đẳng Sư Phạm Đà Lạt! Rồi " phóng nhanh, vượt ẩu " ngay ! Tìm hỏi đường để đi, tới nơi ấy đã 6h chiều rồi Trời ạ!
Vài hình ảnh của trường ( từ thời Pháp thuộc )

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Giời đất thế này mà đại ca đi 1 mình 1 ngựa phi lên Đà lạt thì ... hay là anh có mối sẵn ở trển rồi ? :-SS:-SS

A đi một mình!!!!......với vợ, chồng nqk79, xenolala nữa! Sau khi chụp choạt ở trường CĐSP.ĐL xong, về lại hồ XH " phơi " chứ lỵ ! Về lại hồ đã 7h30 rồi ! Vài ảnh đêm bờ hồ XH , đêm ĐLạt....

1-Đêm hồ X.Hương...

2- Nhà thờ Con Gà ??

3- Bùng binh trước chợ Đà Lạt

Quanh quẩn bấy nhiêu, mình không phải dân địa phương nên không biết chụp ở đâu nữa? Mà ae bụng đã đói meo ! Về ăn cơm....Rồi đi bộ phố đêm cuối tuần...cafe...ngủ...Hẹn 4h sáng đón ánh bình minh ở cao nguyên...

seant

Member

- Em thích mấy tấm macro, đặc biệt là hình chú Nhện, nhìn mấy sợi tơ và bokeh đẹp lắm!
- Hình Hồ Xuân Hương trời âm u, không nắng nên khó làm đẹp nhỉ! thấy thiếu khối.
- Hình phơi đêm, em khoái tấm "Bùng binh trước chợ Đà Lạt".

Khà khà màn hình của em bị lỗi dợn sóng làm coi mấy cái hình phơi đêm HXH của đại ca rất lung linh huyền ảo :))

Bên trên