Tư vấn mua TV 32 IPS Panel

onlyhieu

Member
Ðề: Tư vấn mua TV 32 IPS Panel

Cho mình hỏi TV 32 Inch mà có 3d thì em LG nào ngon.Em này Tivi LED 3D 32" LG 32LM3410 Chuẩn HD có được ko?bác nào có e này báo giá e với nhé!

hdsg360

Mình vừa mới đặt hàng mua em này LG 32LN4900 trên lazada.vn (giá 5tr5 - dùng voucher 300k còn 5tr2). Sáng mai mới nhận hàng nhưng hy vọng là chất lượng như quảng cáo

shrekvn

Các bác cho hỏi IPS trên những model rẻ tiền có nên mua ko? như LN5400 của LG chẳng hạn.

phucluong

Active Member
Re: Ðề: Tư vấn mua TV 32 IPS Panel

con đó giá cao quá :3
em quyết định LG LN4900 rồi ạ p/p quá tốt
- Full HD
- IPS Panel
- Làm mờ cục bộ Local Dimming

quá ngon :3

thế thì cứ tiến nhé bạn, nhưng ko phải lúc nào IPS cũng hơn VA đâu

macahoa

Member

Các bạn đừng tưởng nhầm LN4900 32inch chỉ có HDready thôi 42 trở lên mới có full HD, còn so với LN5110 và LN5120 thì mình chưa biết hơn thua nhau ở đâu giá cũng same nhau.

manhhuy8x

Active Member

Bài này từ lâu rùi mà các bác cứ đào lên làm gì vậy nhỷ?

Elena B

Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn mua TV 32 IPS Panel

thế thì cứ tiến nhé bạn, nhưng ko phải lúc nào IPS cũng hơn VA đâu
đây là kinh nghiệm và nhận xét của riêng em, nói chung mắt ko cận và cũng đ4a mua, ngắm nghía săm soi trong 2 tuần, đủ mọi nguồn phát giữa 2 tivi Sony 55W954 với LG 55LA8600, tóm gọn lại con sony 59tr thì nói trắng ra con LG xứng tầm 25tr thôi, chả hơn, thật sự rất rất thất vọng 1 hãng chuyên panel IPS mà làm tivi IPS như thế thì rất mất hình tượng panel này. :(

Nguyên nhân thì ko phải do panel mà do con LG này hở sáng quá, màu đen thảm hại, tương phản thảm hại, tắt đèn hay tối tối thì tình trạng càng nặng hơn, trong khi đó con W954 thì màu đen tuyệt vời, gần như 1 bức tranh đen vậy, cũng ko hề hở sáng xíu nào, khi xem những phim như Life of Pi hay Despicable me 2 thì tương phản và màu sắc của W954 cứ ngắm mãi ko thể nào rời mắt để nhìn qua LA8600 dù chỉ 1 giây dc. LA8600 thiết kế nhìn nó rẻ tiền hơn hẳn W954, 3D thụ động thì cảm giác nó out nét quá, trong khi chủ động xem rất sắc nét, tuy nhiên coi chủ động dc chừng 30 phút là max, còn thụ động ngồi xem cả ngày vẫn ok :D

Nói chung là chỉ hâm mộ Sony dùng IPS trên 4K của mình thôi :x (dù biết là dòng LA8600 của LG ko so dc với 4K nhưng số tiền 46tr cho nó thì quả thực ko đáng)

Ai gạch đá em nhận, tiền em bỏ ra mua thì em đánh giá khách quan thế thôi

kook123

Hihi, mỗi người mỗi ý kiến, quan điểm mà bác. Anh em HD Việt Nam đâu phải chỉ mua mỗi LG đâu, còn mua nhiều hãng khác nữa mà

Tuy anh em mình khác quan điểm, nhưng mình ủng hộ quyền được nói của bác :D

P/S: mình chỉ góp ý 1 chút. Phải gọi đây là " đánh giá chủ quan" của bác, vì đây là ý kiến cuả bác mà :D

Elena B

Member

Thì đúng là đánh giá của riêng em thôi bác à (có ai rảnh thì xem review hết các dòng LA6910, LA7400, LA7900, LA8600 trên các site nước ngoài xem điẻm yếu chung là gì nhé) :D, cũng may mắn là em đã tính trước W954 dùng để thưởng thức HD, Bluray và dành cho ba má xem thời sự này nọ... còn con LA8600 chỉ dành riêng cho em chiến Battlefiled 4 mỗi tối trước khi ngủ ko dính giờ dùng với mọi người :D
Nhưng thật sự mà nói giữa 2 cái IPS với VA này thì em thấy cái nào cũng có cái hay riêng cả, mỗi cái hay 1 kiểu, chỉ biết nói là con LG có IPS màu xuất ra nhìn thích mắt hơn còn con Sony có VA + Triluminos màu nịnh mắt hơn :x

kook123

Thì đúng là đánh giá của riêng em thôi bác à (có ai rảnh thì xem review hết các dòng LA6910, LA7400, LA7900, LA8600 trên các site nước ngoài xem điẻm yếu chung là gì nhé) :D, cũng may mắn là em đã tính trước W954 dùng để thưởng thức HD, Bluray và dành cho ba má xem thời sự này nọ... còn con LA8600 chỉ dành riêng cho em chiến Battlefiled 4 mỗi tối trước khi ngủ ko dính giờ dùng với mọi người :D
Nhưng thật sự mà nói giữa 2 cái IPS với VA này thì em thấy cái nào cũng có cái hay riêng cả, mỗi cái hay 1 kiểu, chỉ biết nói là con LG có IPS màu xuất ra nhìn thích mắt hơn còn con Sony có VA + Triluminos màu nịnh mắt hơn :x

Nước ngoài thì mình chỉ thích tham khảo trên CNET Asia thôi ah. Bác cũng vào tham khảo xem sao nhé, nó giới thiệu mấy model tốt nhất theo từng năm đó bác :D. CNET thì bác biết uy tín rồi, còn Asia thì là khu vực của Việt Nam mình đó bác : CNET Asia Editors' Choice

Mà chủ yếu thì mình tham khảo trên HD Việt Nam thôi, hihi. Nhưng cái chính vẫn là mình: thấy cái nào đẹp thì mua, ai chê mặc ai, đúng ko bác :D

P/S: panel TN, VA và IPS mỗi cái đều có ưu khuyết điểm riêng. NHưng nhìn chung thì hiện đại nhất, được sử dụng nhiều nhất là panel IPS

Elena B

Member

đúng là thế, VA mà ko có công nghệ xử lý X-reality pro với Triluminos của Sony thì em thấy chắc thua trắng tay 100% IPS :x ráng năm sau ra trường đi làm có tiền tậu cho mình con 4K vừa IPS vừa Triluminos thôi, ước mơ :x

kook123

đúng là thế, VA mà ko có công nghệ xử lý X-reality pro với Triluminos của Sony thì em thấy chắc thua trắng tay 100% IPS :x ráng năm sau ra trường đi làm có tiền tậu cho mình con 4K vừa IPS vừa Triluminos thôi, ước mơ :x

Triluminos + X-reality Pro của Sony là quá đỉnh rồi bác. Nếu mà kết hợp Triluminos + X-reality Pro + IPS thì Sony còn tiến xa đến đâu nữa đó chứ :D

Sony không những kết hợp Triluminos + X-reality Pro + IPS mà còn thêm 4K nữa mới tài tình. Có điều giá hơi chát, đúng là càng xịn thì càng đắt tiền

xdragon

Mình cũng mới tậu em này mà sao không nhận HHD 500gb nhỉ, USB 8gb thì xài bình thường. Anh em nào biết chỉ mình cách kết nối tivi với HHD 500gb với :(

tiendat82

Thời điểm này thì với 6triệu thì nên mua tivi 32" nào các bác nhỉ? LG 32LN4900 còn hot không? Hay 32LN5110 ? :p

Bên trên