TƯ VẤN MUA AMPLI KARAOKE

Ðề: TƯ VẤN MUA AMPLI KARAOKE

Ampli KARAOKE giưa HLOVAUDIO( HÙNG LOA ) và PARAMAX nên chọn hãng nào ? Model cụ thể.
Cám ơn nhiều.

huybinhxp

cưng đang phân vân chộn con 303xg hay 604d , ko biết anh em cho lời khuyên chân tình nhé . nghe nói 303xg la analog còn 604 la digital nhưng khó chỉnh là sao . lính mới chưa rành chỉnh chọt , ae cho lời khuyên nhé
mong anh em gúp đỡ phần này nhé

ade_hpvn

mình cũng đang muốn mua một con âm ly mới để chạy cho 2 cặp loa BOSE 301 seri 3 hàng bãi + BMB 455 hàng mới xịn mà ko biết lựa chọn âm ly nào ? mình đang phân vân con 203 N hàng bãi + cục đẩy hoặc là con 604D chạy cho 2 cặp . mọi người tư vấn giùm nhé .

Bác mua JARGUAR SUHYOUNG PA-604D ko hối hận đâu bác!!! Em đang dùng đây

ade_hpvn

bạn ở hp a ? mình cũng ở hp đây ? bạn mua âm ly 604D xịn chính hãng ở chỗ nào vậy ? mình được biết ở 119 lương khánh thiện có bán . ko biết có chuẩn ko ?
Bác mua JARGUAR SUHYOUNG PA-604D ko hối hận đâu bác!!! Em đang dùng đây

huybinhxp

bác chủ topic đã mua đuoc amp nào chưa , cho anh em cảm nhận được ko , dang ghiền con 604d qua ko biết có a e nào dùng chưa

CuQuang9x

Active Member

Chưa có amp KOK nào qua dc Cali pro 128b cả, mua con này cũ về chơi cũng sướng giá khoảng 4-5 triệu tùy chất lượng, mình dùng 3 con này cho phòng hát mà 6 năm rồi chưa phải động chạm gì ( trước cũng mua hàng 2nd )

tuankhai

Well-Known Member
Em bỏ 2 phiếu cho 604d (vì em mua 2 con này rồi), không khó chỉnh như thiên hạ đồn đoán đâu các bác. Nhiều bác chưa dùng cứ chém gió lung tung

Nên mua dòng Analog hay Digital ? Các bác cho model cụ thể luôn nhé.
Mình thấy có chỗ thì bảo hành 12 tháng, có chỗ bảo hành 36 tháng. Không biết thực hư thế nào ?

Tất cả sản phẩm amply Jarguar Sóng Nhạc đều được bảo hành 36 tháng, nếu mua tại siêu thị điện máy thì thường họ ghi chú là bảo hành 12 tháng (nv siêu thị sẽ mang hàng đi bảo hành), sau thời gian đó khách hàng có thể mang đến trạm bảo hành ủy quyền Sóng Nhạc để được chăm sóc.

P/s : Bảo hành 12 tháng (không phải siêu thị điện máy) đều là hàng giả hết bác, không cần kiểm tra hay lăn tăn thêm ^.^

Thân !

letuan_216

Mấy dòng jarguar sahyoung không có gì là khó chỉnh hết, các bác lục lại trên này có hướng dẫn chỉnh hết. Lưu ý khi chỉnh thì cho volum của echo tổng khoảng 2,3 giờ thì chỉnh mới thấy rõ, áp phê. Còn để 12 giờ chỉnh hoài mà vẫn không thấy thay đổi gì, rút kinh nghiệm loay hoay cả tháng mà chỉnh không ra gì. Còn về sản phẩm ntn thì các bác cứ hỏi A Cươngphan
Chúc các bác vui vẻ cùng sản phẩm mới với gia đình

HQK134

Có ai xài em master audio 8200 bên anh duy chưa. Thấy để made in china mà không biết chất lượng thế nào. Định mua về ghép với JBL RM10II. Thanks

huybinhxp

Xin đề xuất như sau :
Sau 2 tháng tập tành tham gia diễn đàn HDVIETNAM, ngày nào cũng lên HDVIETNAM để theo dõi từng câu trả lời của anh em từ AMPLY , Mic , LOa và đầu KOK để tìm hiểu sắm cho bà xã một bộ KOK ân ý vì bà xã mê KOK lắm. Cuối cùng quyết định cùng bà xã đi trực tiếp cho vợ nghe và cảm nhận, Tổng thiệt hại 25 triệu , với cấu hình như sau :
1. Đầu Arirang 3600s ( Mua ở Trường Nghĩa )
2. Amp JARGUAR PA 604 D ( Mua ở sóng nhạc 34 Lê Lợi Quận 1 chổ anh CuongPhan_Sn)
3. Mic không dây Guness 300 (Cũng mua Mua ở sóng nhạc 34 Lê Lợi Quận 1 chổ anh CuongPhan_Sn, anh Cuong tư vấn dùng MIC này hợp với amp nên múc luôn )
4. Loa JBL RM 101 + Pát treo loa RM 101 ( Mua ở chổ anh Nhân_JBL )
------------------------
Cảm nhận hát KOK hay trong tầm tiền !

Bác làm con PA K8000 của Mỹ lắp tại Thái Lan nhé
Tình hình là mình đang sử dụng mixer kết hợp với Receiver Denon 1707 để hát karaoke. Nhưng mixer bị hư nên mình muốn mua mixer khác. Các bạn có thể tư vấn nên mua hiệu gì ko ?
Nếu ampli Karaoke thì nên mua Jarguar Suhyoung hay Boston ? Mình sử dụng loa Bose 304 seri 4 ( hàng HongKong loại 1 )
Các bạn vui lòng cho mình xin model cụ thể và nơi bán uy tín luôn nhé. 2 hãng này bị làm giả nhiều lắm. Cám ơn rất nhiều.
Cho mình hỏi luôn: " Nên mua mixer hay ampli Karaoke ? "

Ampli KARAOKE giưa HLOVAUDIO( HÙNG LOA ) và PARAMAX nên chọn hãng nào ? Model cụ thể.
Cám ơn nhiều.

HLOVAUDIO thì Pro 600D
- Chất lượng âm thanh trung thực
- Echo kỹ thuật số giúp cho tiếng hát bạn sống động như trình diễn trên sân khấu
- 2 đường micrô
- Âm thanh: 3s
- Công suất: 480w + 480w (4Ω)
- Cao:13cm
- Ngang: 43.5cm
- Sâu: 33.5cm
Giá: 4.199.000đ
PARAMAX thì con này
PARAMAX SA-999XP
Điện áp nguồn: AC 220V/50Hz
Công suất: 460W
Dải tần số: 20 Hz - 20 kHz
Bảo hành 2 năm
Mã hiệu: SA-999XP
Giá: 4,990,000 VNĐ

Chúc bác chon như ý!

Chưa có amp KOK nào qua dc Cali pro 128b cả, mua con này cũ về chơi cũng sướng giá khoảng 4-5 triệu tùy chất lượng, mình dùng 3 con này cho phòng hát mà 6 năm rồi chưa phải động chạm gì ( trước cũng mua hàng 2nd )
Bác ơi, chỗ nào có bán con này bác chỉ hộ em. Em vào GG tìm nhiều nhưng em ngại hàng fake ạ!

Bên trên