Tư vấn mua Âm ly jarguar PA 203 N hàng bãi hay con PA 604D hàng sóng nhạc mới !!!

Ðề: Re: Tư vấn mua Âm ly jarguar PA 203 N hàng bãi hay con PA 604D hàng sóng nhạc mới !!!

Chắc con này hàng Tung Của
E ko tin tưởng con này
604D phần trộn MIC đã hay lém rùi ý
^^

Bác Tiệp comment tiếu lâm thật, mỗi lần đọc là cứ cười hoài. KM-202 không biết của ai luôn...nhưng chắn chắn không phải Jarguar chính hãng sản xuất rồi ^.^

tiepchelsea

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Tư vấn mua Âm ly jarguar PA 203 N hàng bãi hay con PA 604D hàng sóng nhạc mới !!!

Bác Tiệp comment tiếu lâm thật, mỗi lần đọc là cứ cười hoài. KM-202 không biết của ai luôn...nhưng chắn chắn không phải Jarguar chính hãng sản xuất rồi ^.^

Sao bác biết em tên Tiệp vậy?
bác siêu thật
^^
em thấy có con SUB Guinness SB-1800 cũng khá ấn tượng
bác cho em xin cái giá dc ko ạ

thaoprosound

Ðề: Tư vấn mua Âm ly jarguar PA 203 N hàng bãi hay con PA 604D hàng sóng nhạc mới !!!

203N hàng bãi cũ hơn hẳn 604D về chất âm, độ lợi tiếng, dễ hát, dễ căn chỉnh... mà những điều này tối quan trọng cho kinh doanh kok, nơi phải phục vụ hầm bà lằng đủ thể loại khách hàng.

Còn hát ở gia đình thì tùy , mua con mixer Nhật Tảo vể chơi cũng được nữa mà.

Nhưng thị trường hàng bãi rất bát nháo, kiếm được amply ngon không phải đơn giản.

Bàn thêm 1 tí : các công ty phân phối, như Jarguar nên quan tâm một chút nữa tới nhu cầu và thị hiếu khách hàng, nhất là trong phân khúc sản phẩm có giá trị từ khoảng 8 triệu ~ hơn 10 triệu. Bởi những người kinh doanh kok và những người chơi kok ở gia đình, đòi hỏi amply chất lượng cao, sẽ không tìm được sản phẩm Mới như ý, mà sẽ hướng tìm đồ cũ xịn như Jarguar 203N, California 128, 468. Giá thị trường hiện tại, loại hàng đẹp, của California 128 khoảng 12 triệu, 468 khoảng 18 triệu. Đây là cái giá rất vô lý cho những sản phẩm quá cũ, nhưng thực sự là nó chưa hề lỗi thời. Bởi những dòng này, luôn trong tình trạng khan hiếm, do Cầu >> Cung.

Nếu các cty có những sản phẩm Mới đáp ứng được nhu cầu trên của khách hàng, thì không ai đi chọn những sản phẩm cũ giá ảo như vậy, lại mang nhiều rủi ro... và chắc chắn những dòng amply cũ khi đó thực sự hết thời và sẽ chỉ còn là kỉ niệm

xuanhoaktv

Ðề: Tư vấn mua Âm ly jarguar PA 203 N hàng bãi hay con PA 604D hàng sóng nhạc mới !!!

203N hàng bãi cũ hơn hẳn 604D về chất âm, độ lợi tiếng, dễ hát, dễ căn chỉnh... mà những điều này tối quan trọng cho kinh doanh kok, nơi phải phục vụ hầm bà lằng đủ thể loại khách hàng.

Nhưng thị trường hàng bãi rất bát nháo, kiếm được amply ngon không phải đơn giản.

Bàn thêm 1 tí : các công ty phân phối, như Jarguar nên quan tâm một chút nữa tới nhu cầu và thị hiếu khách hàng, nhất là trong phân khúc sản phẩm có giá trị từ khoảng 8 triệu ~ hơn 10 triệu. Bởi những người kinh doanh kok và những người chơi kok ở gia đình, đòi hỏi amply chất lượng cao, sẽ không tìm được sản phẩm Mới như ý, mà sẽ hướng tìm đồ cũ xịn như Jarguar 203N, California 128, 468. Giá thị trường hiện tại, loại hàng đẹp, của California 128 khoảng 12 triệu, 468 khoảng 18 triệu. Đây là cái giá rất vô lý cho những sản phẩm quá cũ, nhưng thực sự là nó chưa hề lỗi thời. Bởi những dòng này, luôn trong tình trạng khan hiếm, do Cầu >> Cung.

Nếu các cty có những sản phẩm Mới đáp ứng được nhu cầu trên của khách hàng, thì không ai đi chọn những sản phẩm cũ giá ảo như vậy, lại mang nhiều rủi ro... và chắc chắn những dòng amply cũ khi đó thực sự hết thời và sẽ chỉ còn là kỉ niệm

Bác nói chuẩn ạ...

neofoodtech

Member
Bác nào rành về con Jarguar PA 203 III hàng chính hãng cho em chút thông tin với
Em có người wen không xài nữa, cho em mà em chưa lấy, không biết nó chất thế nào. Nó so với Boston 1100II thì sao các Bác nhỉ?

Bác nào rành về con Jarguar PA 203 III hàng chính hãng cho em chút thông tin với
Em có người wen không xài nữa, cho em mà em chưa lấy, không biết nó chất thế nào. Nó so với Boston 1100II thì sao các Bác nhỉ?

Người ta cho mà bác còn lăn tăn thì em hết ý kiến . Gặp em là bưng về liền cho dù thiệt hay giả , nếu thấy không hay thì bán sau lo gì :D

neofoodtech

Member
Người ta cho mà bác còn lăn tăn thì em hết ý kiến . Gặp em là bưng về liền cho dù thiệt hay giả , nếu thấy không hay thì bán sau lo gì :D

Ý em k phải là thật hay giả (bởi nó hàng chính hãng 100%), mà là con PA 203 iii này em không biết chất lượng thế nào, nếu là con PA 203N (em nge các Bác ca ngợi em này quá chời :D) là em ôm về ngay, Mà ôm về thì để xài chứ k có bán, cái em lăn tăn là k biết chất nó thế nào, mất công ôm về nge dở quá lại vứt xó cho nó chật nhà :D

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Tư vấn mua Âm ly jarguar PA 203 N hàng bãi hay con PA 604D hàng sóng nhạc mới !!!

Một phần cũng vì có quá nhiều bài viết PR hàng cũ này. Bản thân em không đánh giá cao vì nó cứ tăng giá liên tục do người bán tự tăng. Một con 506N cũ cách đây 4-5 năm giá tại Hàn khoảng 130$, tại VN khoảng 4.5tr và bây giờ thì như thế nào chắc các bác đã biết.

ninoninaxx

Well-Known Member

có kinh nghiệm thì chơi hàng cũ còn ko kinh nghiệm về mạch tụ và các bộ phận lien quan thì chơi hàng new cho chắc. ai bán hàng cũng nói hàng zin hết bác ợ nhưng cái quan trong là mình có tin được ko, 1 amply sử dụng theo năm tháng thì các bác nghĩ có còn zin được ko trong khi các bác điều biết là em nó hay và ko phải thuộc dạng trùm mền hay hàng tồn kho.
Bỏ tiền ra là phải suy nghĩ đắn đo vì người chịu hậu quả cuối cùng vẫn là bản thân mình, thiếu kinh nghiệm thì cứ ăn chắc mặc bền

anhtuansv

em thì kết con 604D
em đã xách con này từ korea về rồi hiện giờ đang dùng nó đấy
tuy hơi khó chỉnh nhưng biết chỉnh thì hát OK

nguyencanhtuan

Xin các pro cho em hỏi ,em có phòng 17m2
Thì co nên lắp 2 cặp loa không ạ

Bên trên