Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

men0codon

Active Member
Ðề: Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

sáng giờ gọi nguyễn kim, chợ lớn, phan khang...... đều bảo hết hàng, ở HCM chả biết đâu còn, hàng hot thật
bên mình còn hàng này nhưng giá rất cao ( do phải chia lại của các đại lý ở tỉnh )
tham khảo
http://www.5giay.vn/showthread.php?t=942042

mấy bữa rồi đi kiếm em này khắp sài gòn từ nguyễn kim, chợ lớn phan khang, gia thành mà không thấy. tối qua bất ngờ mua được em này với giá rẻ bất ngờ 13.190.000đ lại ngay gần nhà. Giá niêm yết 13.490.000 - 300.000 tiền bộ nồi. đúng là quá hớp.
hic, mua ở đâu vậy bạn, chỉ mình với nhé

NET1398

bên mình còn hàng này nhưng giá rất cao ( do phải chia lại của các đại lý ở tỉnh )
tham khảo

giá 15 chai thì miễn bàn rồi bác ạ, ko đú nổi, thx pác
bác AXE mua đâu chỉ dùm cái, hôm kia gọi Nguyễn Kim mà chờ máy lâu, với nghe nói nó hay bán hàng xài rồi nên cũng ngán

AXE

tham khảo

bác còn hàng thì mua làm gì, để anh em mua về thưởng thức HD cho vui.

dvsg106

Member

Bác AXE ơi, em cung đang tìm mua LD650, nếu chỗ bác còn hàng thì cho em xin đia chi , thanks bác nhiều

anhngayngo

Xem Lan tốt như bình thường, mình toàn xem qua DLNA

Mò từ đầu đến giờ !

Bác cho mình xin số DT trao đổi học hỏi kinh nghiệm với!

Mình có con PC khá mạnh để tầng 4, kéo dây mạng (dùng chung mấy nhà - vào tầng 3 - tại tầng 3 cắm dây này vào cổng LAN của con TP LINK wireliess)

Nếu giờ muốn cắm cổng LAN vào TPLINK này nối với TV - bật PC lên có xem đc phim trên PC không !

Thanks !

0983 2004 05 Tuấn - bác cho mình cái tin nhắn mình call lại nhé

zz195zz

Member

1. Nếu bác muốn dùng mạng không dây thì bác phải USB wire riêng cho TV của LG mới được.
2. Còn nếu cắm trực tiếp dây mạng vào TV thì chỉ cần cài phần mềm NeroMedia Home trong cái đĩa lúc mua tv họ cho

anhngayngo

1. Nếu bác muốn dùng mạng không dây thì bác phải USB wire riêng cho TV của LG mới được.
2. Còn nếu cắm trực tiếp dây mạng vào TV thì chỉ cần cài phần mềm NeroMedia Home trong cái đĩa lúc mua tv họ cho

Chân thanh carm ơn bạn !

Câu trả lời rất rõ ràng và cụ thể !

Chắc là kéo dây LAN thôi, cắm 1 đầu LAN TV, 1 đầu LAN của cục wireless TP LINK 4 cổng: 1 cổng đã cắm mạng Internet vào LAN 1, LAN 2 đã cắm vào PC, LAN 3 chắc dành cho TV LG42LD650, dư LAN 4 - chờ cắm IP camera 8->

Sau khi cài xong, mỗi khi muốn xem HD trên ổ cứng PC, tớ phải bật PC lên (tắt màn PC cho đỡ tốn điện) chạy xuống tầng 1 - bật TV và dùng trình duyệt trên TV để xem HD hả bạn ?

Chiều nay tớ lên PICO mua - giờ giá em nó là 14.490k - chả KM giề sất!

thanhth1977

Member

Đơn giản lắm, cài xong cái NeromediaHome xong sẽ xuất hiện biểu tượng ở dưới cùng bên tay phải, click chuột vào lên bảng điều khiển của nó và chọn share, tiếp tục chọn share những thư mục cần là xong. Cái chính là mạng của thằng LG và Computer phải cùng 1 lớp!
Thân.

anhngayngo

Thanks anh em đã tư vấn nhiệt tình !

Chiều qua đã đi lên Pico lấy về.

Sau đó lọ mọ nghịch - báo cáo lại như sau:

Đầu tiên, cắm angten cái lên luôn - chắc các chú Pico cài sắn.

Sau đó, cắm con HDD vào, rủ mấy ông hàng xóm vào tắt đèn xem Avatar. Híc, chưa có loa, tạm nghe loa tivi- chiều nay về đấu vào bộ California đang dùng để hát xem tạm đã, nâng cấp sau.

Tối đến, vợ con ngủ roài tớ mò dậy. chưa có dây LAN dài nên đành lôi hết tập trung cạnh TV dễ thao tác - test đã. Nối với PC và cắm dây lan: 1 đầu LAN TV, 1 đầu LAN của cục wireless TP LINK 4 cổng: 1 cổng đã cắm mạng Internet vào LAN 1, LAN 2 đã cắm vào PC, LAN 3 chắc dành cho TV LG42LD650.

Sau khi cắm xong, cài Nero Home bản Essential đi theo tivi lên, chọn 1 thư mục Movies trên ổ cứng PC. Vào Thư viện: Thấy ngay PC - xem thử luôn - Oke! Mỗi tội có cái "Đặc cảnh hành động" xem = PC thì tiếng việt = mà xem = TV thì tiếng Trung của :((

Vào thử mạng, Thời tiết, Youtube, Picassa ngon lành - test thử nick anhngayngo trên youtube có luôn - coi thử 1 tí - SƯỚNG!

Kết thúc tối qua là ngồi xem The A Team đến 1h sáng.

Để chiều về chụp cái hình lên cho đủ bài Báo cáo.

Nói chung tớ không nhận xét được nhiều như các anh em khác: nào là màu hơi vàng, hay chế độ lọ chế độ chai - trình tớ còi - thấy khá là ưng ý.

Vậy là đã xong - chiều về bê lại PC lên tầng 4, TPLINK lên tại tầng 3, TV tầng 1, nối dây LAN. Vậy là sau này ngồi tầng 1 có thể nghe đc MP3 trên PC, hình trình chiếu Slide chọn cái nào đẹp đẹp của cả nhà cho lên hehehe .. chờ con Lap đem Bảo hành về - cài nốt Nero home media lên đó - vậy là cả nhà thông suốt roài :p

Kiennt

Banned

Bác Anhngaytho ơi, mua về cắm Anten vào phát lên luôn thì 90% là hàng của bác đã bị "thử" qua rồi.
Hết hàng, lau rửa sạch sẽ, đóng mới cho bác cũng nên!
Con này, về tính năng chẳng khac gì mấy con B650, B750 của Sam ra năm ngoái giá >20Tr cả. Năm nay giá rẻ thật. :D

jackyla0828HD

FW mới: vào facebook xem phê thật. sau nay ko cần phải xách con laptop mà vào. hihi

Bác nào có firmware mới này cho em xin với , hướng dẫn em cách úp đết nữa nhé . thanks các bác

jackyla0828HD

Bác nào có firmware mới này cho em xin với , hướng dẫn em cách úp đết nữa nhé . thanks các bác

nó update trực tiếp trên tivi.
1. Bác bấm nút Menu.
2. Bấm nút màu đỏ, (trên tivi nó hiển thị nút màu đỏ là: customer support).
3. nếu fm cũ, nó sẽ hiển thị hỏi có FW mới, ok thì nó setup, no thì thoát ra.
Chúc bác có những trải nghiệm với FW mới nhé.
Chú ý: thông số hình ảnh, bác phải vào xem tinh chỉnh lại nhé.

nó update trực tiếp trên tivi.
1. Bác bấm nút Menu.
2. Bấm nút màu đỏ, (trên tivi nó hiển thị nút màu đỏ là: customer support).
3. nếu fm cũ, nó sẽ hiển thị hỏi có FW mới, ok thì nó setup, no thì thoát ra.
Chúc bác có những trải nghiệm với FW mới nhé.
Chú ý: thông số hình ảnh, bác phải vào xem tinh chỉnh lại nhé.

Thanks bác nhiều :-h

Kiennt

Banned

Ơ, không up được bằng USB hả các bác???
Thế nhà nào không dây lan thì chịu chết rồi.

Bên trên