Tư vấn lắp HTPC.

Bin-K

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn lắp HTPC.

Zalman hỗ trợ sk1156, 1155 là lắp dc cho sk1150 mà bro. Tóm lại, tản nhiệt nào lắp dc cho sk115x thì đều lắp dc sk1150 hết.

Em lại cứ nghĩ ko hợp 1150 nên ko dám lấy nhưng lấy con này có vẻ thoáng hơn, tản nhiệt nhanh bác ạ.

langtu27

Well-Known Member

Hàng về, trông hoành đấy bác. Dây nhiều là do nó đi cùng nguồn thôi bác, cái nào cần dùng thì lắp vô, ko thì thôi để ngoài cho lúc cần.

Bin-K

Well-Known Member

Hàng về, trông hoành đấy bác. Dây nhiều là do nó đi cùng nguồn thôi bác, cái nào cần dùng thì lắp vô, ko thì thôi để ngoài cho lúc cần.

Từ bé giờ em có sờ vào món này đâu, gắn main, cpu, nguồn xong nhìn đống dây dợ choáng quá nên dẹp gọn vào góc nhà xem đá bóng.

SieuthiKOKO

em cũng kết HTPC nhưng kinh phí có hạn nên toàn chế cháo thôi :)

ttlinhha

Well-Known Member

Em ngóng cái case của bác từ lần trước bác định dùng nghe nhạc mà hụt mất, giờ chắc là ko thất vọng rồi :D

Bin-K

Well-Known Member

Em ngóng cái case của bác từ lần trước bác định dùng nghe nhạc mà hụt mất, giờ chắc là ko thất vọng rồi :D

Em đang chổng mông đọc tài liệu, tìm soft chơi nhạc để mua, tìm cách chơi, loại dây USB nào ngon nhất trong tầm em đầu tư (chứ em ko cần ngon bổ rẻ ).

Dây USB chắc em làm cọng của Entreq, serie nào thì em đang suy nghĩ.

Soft chơi video thì em thấy bác Cường nói Power DVD là ngon nhất nên chắc em mua soft này để chơi Video.

Soft chơi nhạc em thấy nhiều người khen Foobar, Xxxhiend, Jriver nên đang lăn tăn.

Mỗi loại soft để chạy nhạc, film em chỉ cài duy nhất một bản để hạn chế ít nhất những ảnh hưởng phụ. Các bác đã chơi chỉ giúp em, em mua soft (nếu mất phí) chứ ko muốn chơi cờ rắc hay nọ kia mệt lắm.

Cảm ơn các bác.

ttlinhha

Well-Known Member

Em đang chổng mông đọc tài liệu, tìm soft chơi nhạc để mua, tìm cách chơi, loại dây USB nào ngon nhất trong tầm em đầu tư (chứ em ko cần ngon bổ rẻ ).

Dây USB chắc em làm cọng của Entreq, serie nào thì em đang suy nghĩ.

Soft chơi video thì em thấy bác Cường nói Power DVD là ngon nhất nên chắc em mua soft này để chơi Video.

Soft chơi nhạc em thấy nhiều người khen Foobar, Xxxhiend, Jriver nên đang lăn tăn.

Mỗi loại soft để chạy nhạc, film em chỉ cài duy nhất một bản để hạn chế ít nhất những ảnh hưởng phụ. Các bác đã chơi chỉ giúp em, em mua soft (nếu mất phí) chứ ko muốn chơi cờ rắc hay nọ kia mệt lắm.

Cảm ơn các bác.

He he bác cũng có quan điểm giống em. Em đã mua PowerDVD 14 chạy rất ngon, còn Jriver e đang chạy thử xem có nên mua ko vì em so với Foobar miễn phí thì ko thấy hơn gì ngoài cái multi media (cái này thì PDVD đã giải quyết rồi). Ngoài ra trên Win8.1 em thấy nó có kèm cái Window media center như trong hình, em thấy khá giống với XBMC mà chưa tìm hiểu về nó
View attachment 164976

Bin-K

Well-Known Member

Bác Ttlinhha cho em xin cách setup để xuất tín hiệu thô bằng đường usb của cả hai soft đó với, tối qua em lọ mọ cắm rút tới 2h, hi vọng là ko cắm nhầm. Nay em nghỉ làm ở nhà setting, chắc chiều nay có máy để chơi. Cảm ơn bác nhiều.

ttlinhha

Well-Known Member

Bác Ttlinhha cho em xin cách setup để xuất tín hiệu thô bằng đường usb của cả hai soft đó với, tối qua em lọ mọ cắm rút tới 2h, hi vọng là ko cắm nhầm. Nay em nghỉ làm ở nhà setting, chắc chiều nay có máy để chơi. Cảm ơn bác nhiều.

Em thì lại ko xuất thô qua USB mà dùng Card Sound HT Omega Claro để pass ra Amply, còn xem phim qua PDVD thì dùng cổng HDMI của VGA xuất

langtu27

Well-Known Member

Từ bé giờ em có sờ vào món này đâu, gắn main, cpu, nguồn xong nhìn đống dây dợ choáng quá nên dẹp gọn vào góc nhà xem đá bóng.

Hồi ông bà nhà em bảo em lấy vợ, lúc cưới về, loay hoay mãi ko biết làm gì, mệt quá đành đi ngủ, h thì ca nào ra ca ấy bác à :))

Bin-K

Well-Known Member

Em thì lại ko xuất thô qua USB mà dùng Card Sound HT Omega Claro để pass ra Amply, còn xem phim qua PDVD thì dùng cổng HDMI của VGA xuất

Em muốn xuất thô cả nhạc & nhạc có hình qua usb để DDC xử lý rồi ra DAC. Bác có biết link nào hướng dẫn setup kiểu này cho em xin.

Hồi ông bà nhà em bảo em lấy vợ, lúc cưới về, loay hoay mãi ko biết làm gì, mệt quá đành đi ngủ, h thì ca nào ra ca ấy bác à :))

Cắm rút thì tối qua em làm liều rồi nhưng giờ còn setup máy + cài os. Em bê ra shop đây.

Chúc các bác một ngày mới nhiều niềm vui.

sircuong1303

Well-Known Member

Cắm rút thì tối qua em làm liều rồi nhưng giờ còn setup máy + cài os. Em bê ra shop đây.
Chúc các bác một ngày mới nhiều niềm vui.

tiếc là bác ở bên xứ Kim chi, nếu ở HN thì qua bên e luôn là xong béng từ lâu rùi :)

Bin-K

Well-Known Member

Bá cáo với các bác, gần tiếng setup & cài Win 7U shop nó lấy của em 30$, em bê về lọ mọ cài Foobar2000 V1.3.2 & VLC (chơi tạm trong lúc chờ Power DVD 14Ultra). Giờ em đang cà phê & xem nó hát Thuý Nga roài.

Chiến trường tối qua.

View attachment 165011

View attachment 165012

Nordost Blu cho em nó.

View attachment 165013

Sotm DDC. USB >>> AES & Coaxial & Optical.

View attachment 165014

Thành quả là đây - Em Sotm nó chuyển nguyên 192 qua cho em này xử lý.

View attachment 165015

sircuong1303

Well-Known Member

attachment.php

e kết nhất cái dây nguồn này :-bd

sircuong1303

Well-Known Member

Em còn hai cọng nữa bỏ đấy ko dùng, giờ chưa có dây mới nên dùng tạm, mai kia em kiếm con V10 hoặc con rắn thay cọng này.

bác có cọng dây nguồn nào ko dùng thì ship về VN cho e, e chịu tiền ship luôn :D

pipipo12

Member

chết cười với comment của bac =))))))))) có cái HTPC nhờ thợ ráp được còn .... phải tự xoay sở thôi :)))

ttlinhha

Well-Known Member

Shop bên đó cũng chém dữ b Bink ah?

Cũng ko hẳn là chém đâu bác, ở các nước phát triển thì giá dịch vụ do con người trực tiếp làm (dịch vụ như trên, hàng nông sản...) khá đắt đỏ theo mặt bằng chung thôi, còn các mặt hàng theo dây chuyền sản xuất như đồ điện tử thì lại rẻ => ngược hẳn với VN mình đấy

Bên trên